สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

กระทู้: โดนเลื่อนรับรถเนื่องจากล็อตหม้อน้ำรั่ว มีใครโดนเหมือนกันบ้าง แค่อยากระบาย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33323
    Status
    โพส
    39

มาตรฐาน โดนเลื่อนรับรถเนื่องจากล็อตหม้อน้ำรั่ว มีใครโดนเหมือนกันบ้าง แค่อยากระบาย

วันนี้ศูนย์โทรมาแจ้งเลื่อนการรับรถทั้งที่คอนเฟิร์มว่ามีรถพร้อมส่งมอบแล้ว โดยแจ้งเหตุผลว่ารถถูกเรียกกลับไปเช็คปัญหาเรื่องหม้อน้ำรั่วที่โรงงาน ส่วนตัวผม ไม่มีปัญหาในการรอ แต่ได้เตรียมการทุกอย่างเรียบร้อยแล้ว โดยหาฤกษ์ออกรถ และให้พ่อแม่เดินทางมาจากต่างจังหวัด พอแจ้งให้ทุกคนทราบทุกคนเกิดคำถามว่าทำไม โดยเฉพาะผู้ใหญ่ที่ยึดถือฤกษ์ยามเป็นสำคัญ ทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า เสียความตั้งใจ เสียเวลา เสียฤกษ์ เสียความรู้สึก โดยทางศูนย์ได้เพียงแต่แค่กล่าวคำขอโทษด้วยจริงๆ แล้วคำถามที่ตามมาก็คือ เราจะมั่นใจได้อย่างไรว่าของที่ออกมาสู่ลูกค้าได้รับการตรวจสอบก่อนออกจากโรงงานจริงๆ ไม่ใช่เซ็นต์ปล่อยของออกมาเพื่อเอายอดแล้วค่อยให้ลูกค้าไปเคลมภายหลัง

User ID
    33879
    Status
    โพส
    104

มาตรฐาน ตอบ: โดนเลื่อนรับรถเนื่องจากล็อตหม้อน้ำรั่ว มีใครโดนเหมือนกันบ้าง แค่อยากระบาย

ของผมก็เคยเป็นคับโดนเลื้อนตั้ง 3 รอบ กว่าจะได้คับ ยังก็อดทนเอาหน่อยคับ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

มาตรฐาน ตอบ: โดนเลื่อนรับรถเนื่องจากล็อตหม้อน้ำรั่ว มีใครโดนเหมือนกันบ้าง แค่อยากระบาย

ต้องการทราบเหมือนกันว่าเราจะเช็คยังไงครับ ว่ารถที่เราไปรับที่ศูนย์ เป็นรุ่นที่แก้ไขเรื่องหม้อน้ำแล้ว มีน้า ๆ ท่านใด ทราบข้อมูลตรงนี้บอกกันหน่อยได้ไหมครับ จะรับรถ กลางเดือนนี้เหมือนกัน

User ID
    24324
    Status
    โพส
    97

พี่ที่บริษัทก็โดนครับ แต่เป็น Pajero Sport พี่เค้าบอกว่า เกิดจากมีการเติม น้ำยา coolant ผิดสเปคไปจากเดิมครับ ทัั้ง Pajero กับ Triton โดนเช็คหม้อน้ำแล้วเปลี่ยนน้ำยา coolant เป็นสเปคเดิม ทั้งหมด เข้าใจว่าโดนยก Lot เลย แต่พี่ที่บริษัทผมได้รถแล้วครับ ถูกเลื่อนไปประมาน 2-3 สัปดาห์ เพื่อนจะให้ทางช่างของ Mitsu มาทำการเปลี่ยนและให้ QA,QC จากทาง Mitsu มาตรวจสอบอีก ถ้าข้อมูลไม่ตรง ขออภัยด้วยครับ

User ID
    33734
    Status
    โพส
    18

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zllzPepsiiMaxzllz ดูโพส
    พี่ที่บริษัทก็โดนครับ แต่เป็น Pajero Sport พี่เค้าบอกว่า เกิดจากมีการเติม น้ำยา coolant ผิดสเปคไปจากเดิมครับ ทัั้ง Pajero กับ Triton โดนเช็คหม้อน้ำแล้วเปลี่ยนน้ำยา coolant เป็นสเปคเดิม ทั้งหมด เข้าใจว่าโดนยก Lot เลย แต่พี่ที่บริษัทผมได้รถแล้วครับ ถูกเลื่อนไปประมาน 2-3 สัปดาห์ เพื่อนจะให้ทางช่างของ Mitsu มาทำการเปลี่ยนและให้ QA,QC จากทาง Mitsu มาตรวจสอบอีก ถ้าข้อมูลไม่ตรง ขออภัยด้วยครับ
    ผมก็โดนครับ หัวหน้าช่างที่ ศูนย์ บอกว่า หม้อน้ำไม่ได้รัว ครับ แต่เกิดจากการเติมน้ำยาที่โรงานใช้แรงดันมากเกินไป ทำให้มี ปัญหา กับครีบระบายความร้อนได้ไม่ดี ครับ เกิด กับ 4*4 แต่ไม่รู้ที่ใหน เห็นบอกว่าเกินที่เมืองนอกครับ รับรถมาวันที่ 4/5 / 2012 ไปเปลียนหม้อน้ำ วันที่ 30 / 5 / 2012 พร้อมติดผัดลมไฟฟ้าเพื่มอี ก1 ตัว

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

รักกันจริงแล้วต้องอดทนรอหน่อยครับ ผมเข้าใจความรู้สึกของคนที่โดนแบบนี้(เคยเป็นมาก่อน)

User ID
    30854
    Status
    โพส
    74

ของผมออกมา ไม่มีปํญหาเี่กี่ยวกับหม้อน้ำเลยครับ Plus 4D

ข้อมูลกระทู้