สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

มาตรฐาน หาแบบสเปเซอร์เพลากลางครับ

น้าท่านใดมีแบบสำหรับไปสั่งให้โรงกลึงทำสเปเซอร์เพลากลางบ้างครับ

ไปเสริมแหนบมาท้ายสูงขึ้น เวลาออกคตัวเจ้าเหมียวมันสั่นสู้ครับ

รบกวนด้วยนะครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

มาตรฐาน ตอบ: หาแบบสเปเซอร์เพลากลางครับ

http://www.triton4x4club.com/webboar...opic=10249.105

ลองติดต่อดูนะครับ..

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: หาแบบสเปเซอร์เพลากลางครับ

เสริมสเปเซอร์เพลากลาง มันไม่ได้แก้เรื่องสั่นนี่ครับ ที่ใส่กันเป็นการเสริมชดเชยให้หัวสปายเพลาให้มันกลับเข้าข้างใน เพื่อกันหัวสปายเพลาล้นหลุดออกมาแล้วซิลกั้นน้ำมันเกียร์ทะลักเองน่ะ
    ลดอาการสั่นมันต้องใส่ยอย8ทิศแล้วละครับแต่ถ้ายกไม่มากกว่า2.5นิ้วเอาก้อนรองแบบปรับหน้ากระดกองศาคานหลังก็พอได้ครับ ถูกไม่ถูกรอท่านที่เซียนๆมาตอบอีกทีครับน้า

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ถูกไม่ถูกไม่ทราบ แต่จากลิ้งค์ที่ให้มา เดี๋ยวได้จัดทั้ง ลิ่ม ทั้ง สเปเซอร์แน่ครับ สูตรพี่เอก อู่ทอง ณ แกงป่าปลา แห่งลุ่มน้ำจีน สุพรรณบุรีที่รักครับ

แล้วจะรู้ว่าอู่ทองมีดีอะไร

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ถูกไม่ถูกไม่ทราบ แต่จากลิ้งค์ที่ให้มา เดี๋ยวได้จัดทั้ง ลิ่ม ทั้ง สเปเซอร์แน่ครับ สูตรพี่เอก อู่ทอง ณ แกงป่าปลา แห่งลุ่มน้ำจีน สุพรรณบุรีที่รักครับ

แล้วจะรู้ว่าอู่ทองมีดีอะไร
    ชุดยกบอดีของพี่เอก มีกี่นิ้วบ้าง การใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

มีอีกปะ สเปเซอร์เพลากลาง หง่ะอยากได้

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ชุดยกพี่เอก เปนแบบสั่งทำเฉพาะเปนคันๆไปครับ มี 2-4-7-8-11 และคาน LN ประมาณนี้ครับ
    ส่วนความเชื่อมั่นก้อตามได้จากเวป 4x4 คาดว่าน้าก้อตามดูอยู่แล้วหรืออาจจะเคยเจอพี่แกหากไปมีตติ้งนะครับ
    การขับขี่ ผมคิดว่าไม่น่ามีปัญหาเพราะพี่แก เอาทุกสำนักมารวมกัน แก้ไขปัญหาแต่ละที่มาแล้วว่างั้นเถอะ

User ID
    14149
    Status
    โพส
    494

เพื่อนผม ไปให้โรงกลึงทำให้เลยครับ 850 บาท 16มม

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ชุดยกพี่เอก เปนแบบสั่งทำเฉพาะเปนคันๆไปครับ มี 2-4-7-8-11 และคาน LN ประมาณนี้ครับ
    ส่วนความเชื่อมั่นก้อตามได้จากเวป 4x4 คาดว่าน้าก้อตามดูอยู่แล้วหรืออาจจะเคยเจอพี่แกหากไปมีตติ้งนะครับ
    การขับขี่ ผมคิดว่าไม่น่ามีปัญหาเพราะพี่แก เอาทุกสำนักมารวมกัน แก้ไขปัญหาแต่ละที่มาแล้วว่างั้นเถอะ
    น้าแม็คหายไปนานเลยนะครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ก็ตามๆไปอ่านดูบ้าง แต่ไม่ได้สนิทกับใครที่ใช้จริงจังอะครับเลยไม่กล้าไปถามเฉพาะเจาะจงถึงเรื่องการใช้งาน เห็นน่าท่าทางคุ้นเคยกับทางพี่เอกเลยขอคำแนะนำดู ขอบคุณมากครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ก็ตามๆไปอ่านดูบ้าง แต่ไม่ได้สนิทกับใครที่ใช้จริงจังอะครับเลยไม่กล้าไปถามเฉพาะเจาะจงถึงเรื่องการใช้งาน เห็นน่าท่าทางคุ้นเคยกับทางพี่เอกเลยขอคำแนะนำดู ขอบคุณมากครับ
    จริงๆก้อไม่ได้สนิทอะไรกะตาเอกมากครับ พี่ชายผมชื่อโจ นครปฐมจะวิ่งเข้าออกมากกว่า
    ผมก้อโดนแกไปครั้งนึง พี่ชายผมก้อโดนชุดใหญ่ไปตอนนี้ 7-8 นิ้วมั้งจำไม่ได้ สำหรับ triton ทั้งคู่ครับ คือตาเอกกี้แกราคาไม่แพงเท่าเจ้าสำนักดังๆอ่ะคับ แกทำคนเดียวกะลูกมืออีกคน เมื่อก่อนแกก้อใช้triton 4x4 เรียกได้ว่าทะลุปรุโปร่งกับรุ่นนี้คนนึงเลยครับ ถอดรื้อมาทั้งคัน แต่ตอนหลังยกไปยกมา มันไม่ได้ดั่งใจเลยขายไปเอา LN แท้มาทำเลย

แล้วพี่แกก้อพอจะมีเครดิต มีใบประกาศอบรมทางช่างของ toyota อยู่หลายใบ ฝีมือละเอียด ไม่ธรรมดาแน่นอน แล้วแกยังมีเทคนิคดีๆ หลายอย่างมาอบรมน้องๆในเรื่องการบำรุงรักษาเจ้า triton เยอะแยะเลยครับลองติดตามอ่านดู

เชียร์ซะเยอะ ใช้วิจาณญาณกันเองนะจ้ะ ไม่รับประกันใดๆ 5555

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เสริมสเปเซอร์เพลากลาง มันไม่ได้แก้เรื่องสั่นนี่ครับ ที่ใส่กันเป็นการเสริมชดเชยให้หัวสปายเพลาให้มันกลับเข้าข้างใน เพื่อกันหัวสปายเพลาล้นหลุดออกมาแล้วซิลกั้นน้ำมันเกียร์ทะลักเองน่ะ
    ลดอาการสั่นมันต้องใส่ยอย8ทิศแล้วละครับแต่ถ้ายกไม่มากกว่า2.5นิ้วเอาก้อนรองแบบปรับหน้ากระดกองศาคานหลังก็พอได้ครับ ถูกไม่ถูกรอท่านที่เซียนๆมาตอบอีกทีครับน้า
    ตอนแรกไม่เชื่อน้าตั้งแต่แรก ตอนนี้ ยางตุ๊กตาขาด น้ำมันเกียร์ซึมตรงซีล เฮ้อออ

ข้อมูลกระทู้