สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

มาตรฐาน น้าครับ ขอถามเรืื่อง สมาร์ท เกจน์ หน่อยครับผม

ชื่อ:  imagesCAGNEOVA.jpg
ครั้ง: 1968
ขนาด:  6.7 กิโลไบต์

ไอ้ตัวที่หน้าตาแบบนี้ มันมีแบ่งรุ่นรถด้วยหรอครับ เห็น บางคนบอก สำหรับ ดีแม็ก สำหรับ เชฟ นึกว่าเป็นรุ่นเดียวใส่ได้เหมือนกันหมด เราต้องซื้อตามรุ่นรถของเราหรอครับ พอดีจะซื้อมือสอง

แล้วอีกแบบ หน้าตาแบบนี้

ชื่อ:  imagesCA2YOAJN.jpg
ครั้ง: 2477
ขนาด:  8.1 กิโลไบต์

โดยส่วยตัวชอบแบบบนมากกว่า ไม่รู้ มันยังไงครับ

ในส่วนของมอนเตอร์เกจน์ ว่ากันอีกเรือ่งครับ ขอบพระคุณครับ

User ID
    18866
    Status
    โพส
    282

มาตรฐาน ตอบ: น้าครับ ขอถามเรืื่อง สมาร์ท เกจน์ หน่อยครับผม

อยากรู้ด้วยคนไปถามร้านแถวบ้านบอกมีแต่แบบใส่ของดีแมก เชพ ไม่มีของไทรทัน ตกลงมันยังไงครับมีแบบตรงรุ่นด้วยเหรอคับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: น้าครับ ขอถามเรืื่อง สมาร์ท เกจน์ หน่อยครับผม

สนใจสั่งได้ครับ แบบบนเป็นรุ่นที่ 2 แบบล่างเป็นรุ่นแรก ไม่มีขายแล้ว

3200 ตัวเปล่า 3500 พร้อมขา สนใจ โทรมาตามลายเซ็นจ้า

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ oaddao ดูโพส
    อยากรู้ด้วยคนไปถามร้านแถวบ้านบอกมีแต่แบบใส่ของดีแมก เชพ ไม่มีของไทรทัน ตกลงมันยังไงครับมีแบบตรงรุ่นด้วยเหรอคับ
    ของเป็นแบบตรงรุ่นครับ ที่ไม่มีของไทรทันเพราะนานทุนมันจม กว่าจะมีสักอันใช้เวลา ดีแม็ก เชฟ คนเล่นเยอะขายดีกว่า ครับ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

สมาร์ทเกจใช้รุ่นใครรุ่นมันนะคับผม ใช้รวมกันไม่ได้ มันอ่านค่าไม่ได้คับ ตอนนี้ที่มีขายอยู่ก็จะเป็นแบบบนคับ แต่มีจอ2แบบคือ จอled กับจอ oledคับ จอoledเป็นจอตัวใหม่ล่าสุดที่ทำออกมา สวยมากคับรุ่นนี้ มองเห็นชัดเจน ทั้งกลางวันและแสงไม่แยงตาเวลากลางคืนอีกต่างหากคับ ส่วนรุ่นแรกแบบรูปที่2 ไม่ได้ผลิตแล้วคับ...

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

แล้วมอนเตอร์เกจมันแบ่งรุ่นรถด้วยเปล่าครับ น้าบอย น้าโอห์ม

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aknet ดูโพส
    แล้วมอนเตอร์เกจมันแบ่งรุ่นรถด้วยเปล่าครับ น้าบอย น้าโอห์ม
    ขอตอบแทน บอย กับ โอห์ม นะครับ อิอิอิ ใช้ด้วยกันได้หลายรุ่นครับ น้าตั้ม

เสียบเข้า obd แล้ว รอซักครู่ จากนั้น กด ok ค้างไว้ แล้วให้เราเลือกรุ่นอ่ะ

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    สนใจสั่งได้ครับ แบบบนเป็นรุ่นที่ 2 แบบล่างเป็นรุ่นแรก ไม่มีขายแล้ว

3200 ตัวเปล่า 3500 พร้อมขา สนใจ โทรมาตามลายเซ็นจ้า
    น้าอยู่แถวไหนหรอครับ มีราคากับฟันป่ะครับ เดือนนี้เหมือนจะช๊อต

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ v_vespa ดูโพส
    น้าอยู่แถวไหนหรอครับ มีราคากับฟันป่ะครับ เดือนนี้เหมือนจะช๊อต
    (มีราคากับฟันป่ะครับ) พิมพ์ผิดยังไงหรือป่าวครับ ผมอยู่บางแคครับ

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

สุดท้ายไปได้แบบนี้มาครับ จิงๆอยากได้ สมาทเกจน์มากกว่า ด้วยงบที่มีจำกัด เพราะต้องการอยากทราบ อุณหภูมิหม้อน้ำ ก็ลองใช้งานอยู่ สองวันยัง งง อยู่ แต่ก็พอไปได้ ใช้งานเชื่อมต่อทาง บลูทูส สมาทโฟน หรือ โนตบุคได้ มันเสียบกับพอต obd ได้แผงคอ แล้วก็ ลงโปรแกรมที่โทรศัพย์ หรือ โน๊ตบุค ค่าต่างๆ ก็ ประมาณ อุณภูมิ หม้อน้ำ ไอดี แรงดันราง ค่าโค๊ตต่างๆ เยอะแยะไปหมด แต่ไม่เห็นมีค่าบูส ของเทอโบ ส่วนตัวใช้ n8 เป็น ซิมเบี้ยน โปรแกรมที่ใช้ก็ obd scope(เป็นภาษาไทย) กับ obd autodoctor pro แต่เห็นว่า ของ เอนดรอดย จะชัดเจนกว่า เลยเอามาแชร์ให้ดูกันครับ
    ชื่อ:  22062012351.jpg
ครั้ง: 1413
ขนาด:  210.3 กิโลไบต์ชื่อ:  22062012353.jpg
ครั้ง: 2004
ขนาด:  245.0 กิโลไบต์

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ v_vespa ดูโพส
    สุดท้ายไปได้แบบนี้มาครับ จิงๆอยากได้ สมาทเกจน์มากกว่า ด้วยงบที่มีจำกัด เพราะต้องการอยากทราบ อุณหภูมิหม้อน้ำ ก็ลองใช้งานอยู่ สองวันยัง งง อยู่ แต่ก็พอไปได้ ใช้งานเชื่อมต่อทาง บลูทูส สมาทโฟน หรือ โนตบุคได้ มันเสียบกับพอต obd ได้แผงคอ แล้วก็ ลงโปรแกรมที่โทรศัพย์ หรือ โน๊ตบุค ค่าต่างๆ ก็ ประมาณ อุณภูมิ หม้อน้ำ ไอดี แรงดันราง ค่าโค๊ตต่างๆ เยอะแยะไปหมด แต่ไม่เห็นมีค่าบูส ของเทอโบ ส่วนตัวใช้ n8 เป็น ซิมเบี้ยน โปรแกรมที่ใช้ก็ obd scope(เป็นภาษาไทย) กับ obd autodoctor pro แต่เห็นว่า ของ เอนดรอดย จะชัดเจนกว่า เลยเอามาแชร์ให้ดูกันครับ
    ชื่อ:  22062012351.jpg
ครั้ง: 1413
ขนาด:  210.3 กิโลไบต์ชื่อ:  22062012353.jpg
ครั้ง: 2004
ขนาด:  245.0 กิโลไบต์
    น้าซื้อที่ เวป ocz ใช่ป่ะครับ น้าซื้อรายการที่เท่าไหร่มา เห็นมี 20 กว่ารายการ แต่ไม่เห็นมีเหมือนของน้าเลยซักตัว

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

ป่าวครับ ผมเสริทจาก กูเกิลจำไม่ได้ว่าจากท่านใด เค้าอยู่แถวบางกรวย สะพานพระราม7 พอดีวันนั้นไปแถวนั้นเลยโทรหาแล้วซื้อมา มันเป็นตัวบลูทูช ครับ ตัวนี้เป็นรุ่นใหม่ v1.5 แต่การใช้งานเหมือนกับตัวเก่าเพียงแต่ รูปร่างมันสั้นกว่าเท่านั้นครับ ราคาไม่ถึงพันครับตัวนี้ ลองหาๆแล้วโทรสอบถามดูครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

ป่าวครับ ผมเสริทจาก กูเกิลจำไม่ได้ว่าจากท่านใด เค้าอยู่แถวบางกรวย สะพานพระราม7 พอดีวันนั้นไปแถวนั้นเลยโทรหาแล้วซื้อมา มันเป็นตัวบลูทูช ครับ ตัวนี้เป็นรุ่นใหม่ v1.5 แต่การใช้งานเหมือนกับตัวเก่าเพียงแต่ รูปร่างมันสั้นกว่าเท่านั้นครับ ราคาไม่ถึงพันครับตัวนี้ ลองหาๆแล้วโทรสอบถามดูครับ
    ใช้ดีไหมน้า ผมกลัวว่า ซื้อมาแล้วไม่ดีต้องดิ้นรนหาสมาทเกจ เสียเงินอีกรอบ

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    ใช้ดีไหมน้า ผมกลัวว่า ซื้อมาแล้วไม่ดีต้องดิ้นรนหาสมาทเกจ เสียเงินอีกรอบ
    ถามว่าดีไหม ความคิดผมว่า พอได้ครับระดับนึง แต่ไม่ดีมาก เพราะมันลงกับมือถือ ต้องถอดเข้าถอดออก การทำงานค่อนข้างยุ่งยาก ต้องกดเยอะ กว่าจะเข้าโปรแกรม (กว่าจะได้ดูค่า เสียบบลูทูช เปิดบลูทูชเชื่อมต่อ กดเข้าหน้าโปรแกรม เลือกหน้าที่เราจะดู เลื่อนขึ้นๆลงๆ แบบขั้นตอนมันดูเหมือนจะยุ่งยากนิดนึงครับ ถ้าเป็นสมาทเกจก็ติดไว้ในรถได้เลย อันนี้พอลงรถก็ต้องถอดเอามือถือลงไปด้วยกลับมาขึ้นรถก็เชื่อมต่อใหม่ ไรประมาณนี้อ่ะครับ ถ้าเอามาใช้แบบเฉพาะทาง เช่น ไปทำนุ้นทำนี่กับรถมา แล้วมาดูการเปลี่ยนแปลงของค่าต่างๆ อันนี้พอได้ครับ แต่ถ้า จะใช้ทุกๆครั้งที่ขึ้นรถ มันค่อนข้างยุ่งยากนิดนึง แต่ก็ไม่ถือว่ายุ่งยากเกินไปครับ ประมาณนี้ครับ เหอะๆ เล่าให้ฟังดูครับ แนวทาง) ว่างๆน้าผ่านมา มาลองของผมดูก่อนก็ได้เผื่อไม่ถูกใจ จะได้ไม่ต้องเสียงเงินซื้อ ครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

ถามว่าดีไหม ความคิดผมว่า พอได้ครับระดับนึง แต่ไม่ดีมาก เพราะมันลงกับมือถือ ต้องถอดเข้าถอดออก การทำงานค่อนข้างยุ่งยาก ต้องกดเยอะ กว่าจะเข้าโปรแกรม (กว่าจะได้ดูค่า เสียบบลูทูช เปิดบลูทูชเชื่อมต่อ กดเข้าหน้าโปรแกรม เลือกหน้าที่เราจะดู เลื่อนขึ้นๆลงๆ แบบขั้นตอนมันดูเหมือนจะยุ่งยากนิดนึงครับ ถ้าเป็นสมาทเกจก็ติดไว้ในรถได้เลย อันนี้พอลงรถก็ต้องถอดเอามือถือลงไปด้วยกลับมาขึ้นรถก็เชื่อมต่อใหม่ ไรประมาณนี้อ่ะครับ ถ้าเอามาใช้แบบเฉพาะทาง เช่น ไปทำนุ้นทำนี่กับรถมา แล้วมาดูการเปลี่ยนแปลงของค่าต่างๆ อันนี้พอได้ครับ แต่ถ้า จะใช้ทุกๆครั้งที่ขึ้นรถ มันค่อนข้างยุ่งยากนิดนึง แต่ก็ไม่ถือว่ายุ่งยากเกินไปครับ ประมาณนี้ครับ เหอะๆ เล่าให้ฟังดูครับ แนวทาง) ว่างๆน้าผ่านมา มาลองของผมดูก่อนก็ได้เผื่อไม่ถูกใจ จะได้ไม่ต้องเสียงเงินซื้อ ครับ
    ขอบคุณครับ ผมคงไม่ได้ดูอะไรเยอะ อย่างมากก็ดูเล่นๆ แล้วก็ลบโค๊ต แต่ว่ามันใช้ได้เหมือน สมาทเกจเลยใช่ไหมครับ

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    ขอบคุณครับ ผมคงไม่ได้ดูอะไรเยอะ อย่างมากก็ดูเล่นๆ แล้วก็ลบโค๊ต แต่ว่ามันใช้ได้เหมือน สมาทเกจเลยใช่ไหมครับ
    ครับ ดูโค๊ดลบโค๊ด ได้ สอบถามน้าๆในนี้ได้เลยครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...=17314&page=47
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย v_vespa : 28-06-2012 เมื่อ 12:38

User ID
    10222
    Status
    โพส
    39

สอบถามหน่อยครับ ถ้าติดแล้วจอดรถไว้ 4-5 วันแบตจะหมดรึป่าวครับ กินแบตหรือป่าว

ข้อมูลกระทู้