รถใช้น้ำ เมื่อเช้าดูข่าว ที่ญี่ปุ่น ทดลองใช้รถพลังงานน้ำ (น้ำดื่ม,น้ำฝนและน้ำทะเล) วิ่งด้วยความเร็ว 80กม./ชม. และเขาจดสิทธิบัตรเรียบร้อยแล้ว เพื่อไปขายให้ บริษัทรถยนต์ในญี่ปุ่นใช้และพัฒนาต่อไป ซึ่งผมคิดว่ามิตซูคอร์ป น่าจะนำมาใช้ (ที่ญี่ปุ่น ไส้ดินสอกดก้อมิตซู เรือรบก้อมิตซู จากการที่ผมเคยมีโอกาสไปดูงาน หรือง่ายๆ เจ้าอีผุผุ ก้อเป็นลูกของมิตซูคอร์ปเช่นกัน) ถ้าเป็นจริงเราน่าจะเห็นน้ำมันราคาเช่นเคย 555แค่คิดก้อหวานแล้ว ไม่ต้องไปง้อแขก ว่าแล้วอดนึกถึงพ่อหลวงของเราไม่ได้ ที่ทรงคิดกักเก็บน้ำไว้ใช้มากมาย ตามโครงการต่างๆ และโชคดีอีกถ้า โอบามา ได้เป็น ปธน. usa เขาต้องทำทุกวิถีทางที่จะตัดเงินทุน พรรคของ บุช (ค้าน้ำมันรายใหญ่ของโลก) นั่นก้อคือ ทำให้ธุรกิจน้ำมันขาดทุน เช่น พลังงานทดแทนต่างๆ เจรจากับโอเปค ผมคิดเองนะครับไม่เกี่ยวกับใคร แสดงความคิดของผมเอง