หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

limsatja
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ลิ้มบ๊อฃิม

คิดว่าบ้านใหม่นี้.....จะมีสมาชิกที่ไม่ถาวรจะสมัครเป็น
    สมาชิกถาวรมากกันมากขึ้น รวมทั้งผมด้วย.....แต่
    สำหรับผม...เรื่องเทคโนโลยี่ยอมรับครับบางครั้งก็ตาม
    ไม่ค่อยทัน ฃี่งก็คงมีเพื่อนสมาชิกที่ไม่ถาวรอาจคล้าย
    กับผมที่ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องอินเตอร์เน็ตเหมือนกันแต่ผม
    เชื่อว่า....คนเราถึงแม้จะไม่เคยเห็นหน้ากัน.....แต่ความ
    สัมพันธ์ในการสื่อสารกันทางอินเตอร์เน็ต ฃึ่งมีสาย....
    สัมพันธ์จากการใช้รถไทรตั้นเหมือนกัน.....ย่อมทำให้เกิด
    มิตรไมตรีต่อกัน.....เมื่อนานวันเข้าสายสัมพันธ์แห่งมิตร
    ไมตรีย่อมแน่นแฟ้น.....เมี่อแน่นแฟ้นกัน สมาชิกที่ไม่ถาวร
    ก็ต้องการเป็นสมาชิกถาวร.....เป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน

มีปัญหาการใช้งานเข้าไปอ่านได้ที่นี่เลยครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...splay.php?f=18

นายกระจอก
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up

เห็นด้วยคับ ผมก็อยากเป็นสมาชิกถาวร แต่สมัตรไม่ได้สักที

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

ทดสอบครับ
    ^_^

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    208
    Status
    โพส
    260

มาตรฐาน สวัสดี

สวัสดี พี่ๆ น้องๆ ในบ้านหลังใหม่ครับ

ลิ้มบ๊อซิม
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน คัมภีธ์ทอง

ปัญญา ความรู้

1 ผู้รู้จักตนเอง คือผู้รู้อย่างแท้จริง

2 สามคนร่วมเดินทาง ต้องมีผู้หนึ่งที่เป็นครูของเรา

3 ผู้ไม่รู้ย่อม ไม่ผิด

4 ผู้รอบรู้มักถ่อมตัว ผู้โง่เขลามักหยิ่งยะโส

5 คนมีปัญญาเห็นแก่ตัว สู้คนโง่ทำเพื่อส่วนรวมไม่ได้

6 ผู้มีเมตตาธรรมย่อมไร้ทุกข์ ผู้มีปัญญาย่อมไม่ลุ่มหลง

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

มาตรฐาน Re: ลิ้มบ๊อฃิม

สุดยอดแล้วคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ............

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

คิดถึงน้าลิ้มจังเลยครับ หายไปนานเลย

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

ในที่สุดน้าแกก็เข้ามา นานแล้วครับ ที่น้าไม่ได้เอาเรื่องดีๆในแง่ความคิด ปรัชญา และปัญญา เอามาให้นั่งอ่านนั่งคิด น้าคงสบายดีนะครับ เห็นเงียบไปนานเลย

User ID
    121
    Status
    โพส
    124

แหมมมมมมม หายไปนานเลยค๊าบบบ...แอบไปฝึกวิชายุทธที่ไหนมาหรือป่าวคับ

TTC-00395 TTC-Member
    User ID
    3015
    Status
    โพส
    413

ให้ผมคิดถึงอยู่ตั้งนานสองนาน ไม่รู้จะไปตามที่ไหน
    ไม่ได้อ่านคำคม ปรัชญา ข้อคิด นานแล้ว คิดถึงครับ
    ดีใจครับที่กลับเข้ามา หวังว่าจะได้อ่าน ปรัชญาดีๆอีกนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เห็นด้วยครับ น้าลิ้มหายไปไหนเงียบเลย **..

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

มาแล้ว จอมยุทธ ปราชญ์ผู้มีอารมณ์สุนทรีย์ 5555+ คิดถึงครับ ว่าแต่เที่ยว จะเอาอะไร มาให้อ่านละคับ หายไปนาน

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

คิดถึงน่ะ พี่ลิ้ม คงจำผมได้น่ะที่ไปกินติมที่บ้านพี่งัย55555555555

paoiy
    ผู้เยี่ยมชม

คิดถึงน้าลิ้มเหมือนกันค่ะ หายไปนานมากเลย

สมาชิกถาวร : TTC-00060 TTC-Member
    User ID
    689
    Status
    โพส
    277

มาตรฐาน Re: คัมภีธ์ทอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ลิ้มบ๊อซิม ดูโพส
    ปัญญา ความรู้

1 ผู้รู้จักตนเอง คือผู้รู้อย่างแท้จริง

2 สามคนร่วมเดินทาง ต้องมีผู้หนึ่งที่เป็นครูของเรา

3 ผู้ไม่รู้ย่อม ไม่ผิด

4 ผู้รอบรู้มักถ่อมตัว ผู้โง่เขลามักหยิ่งยะโส

5 คนมีปัญญาเห็นแก่ตัว สู้คนโง่ทำเพื่อส่วนรวมไม่ได้

6 ผู้มีเมตตาธรรมย่อมไร้ทุกข์ ผู้มีปัญญาย่อมไม่ลุ่มหลง
    14-01-2008, 08:39 PM

กระทู้ ข้ามปี อิอิ

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

อย่างนี้ต้องรวมพล ไปกิน ไอติม ที่บ้านน้าลิ้มฯ

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

ไม่ค่อยได้เข้ามาเหมือนกันช่วงนี้...พี่ลิ้มสบายดีนะครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ติดตามกระทู้ถามและตอบท่านลิ้มมานาน มิได้เคยพานพบเป็นการส่วนตัว แต่ด้วยการใช้ถ้อยคำวาจา ปลายคีย์บอร์ด ทำให้อดนึกถึงท่านมิได้
    หลายครั้งที่หาอะไรไรมาให้อ่านเพิ่มสติปัญญาหลายครั้ง
    การกลับมาของท่านนี้ ทำให้ข้าพเจ้าดีใจเป็นนัก ขอคาระวะ

limborsim
    ผู้เยี่ยมชม

ลิ้มบ๊อฃิม ข้าน้อย....ขอคารวะ
    ก่อนอื่นผมขอขอบคุณ ทุกๆท่านที่ก่อตั้ง เวปไทรตั้นคลับนี้ขึ้นมา
    เพื่อประโยชน์ ในผู้ที่สนใจและใช้รถยนต์มิตฃูไทรตั้นและมิตฃูในรุ่นอื่นๆ
    ฃึ่งประโยชน์และสาระความรู้ต่างๆทำให้ง่ายขึ้นต่อการตัดสินใจในการฃื้อ
    รถไทรตั้นมาใช้และไม่ผิดหวัง ผมต้องขอขอบคุณอีกครั้ง

และผมขอขอบคุณมิตรสหายทั้งหลาย ที่ยังนึกถึงผมทุกๆท่านและผมก็ไม่
    เคยลืม ไม่ว่าท่านจ่าดำ ท่านสิงห์ ท่านน้องมุกขาวและอีกหลายๆท่านที่เคย
    มาเยี่ยมเยือนมากหน้าหลายตาและขออภัยที่กล่าวนามท่านทั้งหลายไม่หมด

และที่ห่างหายไปนานก็เนื่องจากงานและสุขภาพกายสุขภาพใจบ้าง จนเข้าบ้านไม่ได้ กระทู้ที่ท่านยกขึ้นมานี้ทำให้ผมละอายใจ แต่ก็ขอขอบคุณ เป็นกระทู้
    ข้ามปีที่ผมชักชวนให้ท่านสมาชิกทั่วไปสมัครเป็นสมาชิกถาวร แต่ผมกลับไม่
    ได้สมัครเป็นสมาชิกถาวร เนื่องเหตุว่า เรื่องเกี่ยวกับการใช้คอมนั้นผมไม่ค่อย
    มีความรู้เท่าไหร่เอาเป็นว่าเปิดดูได้
    เหมือนกับผมมีหนังสือกองโต มีทีวีสักเครื่อง เครื่องเสียงชุดเล็กสักชุดอยู่ใน
    คอมเครื่องเดียว ไว้เพื่อการบันเทิงและหาความรู้ ข้อมูลต่างๆที่ผมสนใจเท่านั้น
    ไม่ได้มีไว้ใช้ในด้านการทำธุระกิจสิ่งใด เลยไม่ได้ที่จะเรียนรู้ในด้านการใช้อย่าง
    จริงจัง จึงต้องอาศัยลูกชายจัดการให้
    ส่วนเรื่องที่ควรสมัครเป็นสมาชิกถาวรนั้น ผมเห็นด้วยทุกประการครับ

ท้ายนี้ผมขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกและมิตรสหายทั้งหลายอีกครั้ง

ลิ้มบ๊อฃิม

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้