หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 33

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    36398
    Status
    โพส
    31

มาตรฐาน โช้คhotbitกับไทรทัน

โช้คhotbitกับไทรทันพลัส4ประตูจะเข้ากันได้ดีไมครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: โช้คhotbitกับไทรทัน

ดีครับ ถ้าอยู่ในกรุงเทพ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

มาตรฐาน ตอบ: โช้คhotbitกับไทรทัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    เห็นด้วยครับ

User ID
    36398
    Status
    โพส
    31

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ทำไมหรือครับพี่ได้ยินมาว่าต้องอัดตัวซับบ่อยใช้รึเปล่าครับ รึว่ามีอย่างอื่นอีกครับน้าๆบอกได้เลยครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ก็เฮียที่ทำโช๊คชุดนี้อยู่กรุงเทพนะครับ ถ้ามีปัญหาอะไรถ้าอยู่ในกรุงเทพมันก้เคลมง่ายครับ ไม่เหมาะสำหรับคนต่างจังหวัดที่ไม่ค่อยมีโอกาสและเวลาเข้ากรุงเทพนะครับ ถ้าเค้ามีศูนย์บริการหรือมีตัวแทนจำหน่ายอยู่เกือบๆทุกจังหวัดก็คงดีไม่น้อย แต่ต้องสามารถ เคลม เปลี่ยน ซ่อม ให้ลูกค้าได้เลยนะครับ ไม่ใช่ตัวแทนขายก็ขายอย่างเดียว พอมีปัญหาก็ให้ลูกค้าส่งเคลมเองยังงั้นไม่เอา
    ผมอยู่ต่างจังหวัดห่างจากกรุงเทพ 926 กิโล คงไม่เหมาะสำหรับผมๆเลยเลือกใช้ยี่ห้ออื่นที่มันทนๆเคลมง่ายๆเอาครับ

User ID
    36398
    Status
    โพส
    31

ก็เฮียที่ทำโช๊คชุดนี้อยู่กรุงเทพนะครับ ถ้ามีปัญหาอะไรถ้าอยู่ในกรุงเทพมันก้เคลมง่ายครับ ไม่เหมาะสำหรับคนต่างจังหวัดที่ไม่ค่อยมีโอกาสและเวลาเข้ากรุงเทพนะครับ ถ้าเค้ามีศูนย์บริการหรือมีตัวแทนจำหน่ายอยู่เกือบๆทุกจังหวัดก็คงดีไม่น้อย แต่ต้องสามารถ เคลม เปลี่ยน ซ่อม ให้ลูกค้าได้เลยนะครับ ไม่ใช่ตัวแทนขายก็ขายอย่างเดียว พอมีปัญหาก็ให้ลูกค้าส่งเคลมเองยังงั้นไม่เอา
    ผมอยู่ต่างจังหวัดห่างจากกรุงเทพ 926 กิโล คงไม่เหมาะสำหรับผมๆเลยเลือกใช้ยี่ห้ออื่นที่มันทนๆเคลมง่ายๆเอาครับ
    ผมคงพอได้ครับเข้ากทมแค่100กว่าโล. แต่ยังมีเรื่องอื่นเกี่ยวกับโช้คตัวนี่ที่ต้องกังวลอีกไมนอกจากเรื่องเข้ากทม

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

10,000,000 like เลยค่ะ เอาที่สะดวกและคุ้มค่าค่ะ ไม่มีอะไรหรือเทคโนโลยีใดไม่เสื่อม,พัง,หรือมีปัญหา บางคนอาจจะชอบแต่อีกหลายๆคนอาจจะไม่ใช่ก็เป็นไปได้ อย่างเช่น ช๊อคแบรนด์นึงราคาไม่แรงฟิลลิงก็ชัดเจนแต่รั่วบ่อยก็ไม่ไหว บางแบรนด์ราคาพอประมาณฟิลลิงดีแตกต่างเฉพาะตัวแต่เสื้อเปื่อยหูหลุดบ่อยๆก็ไม่ไหว บางแบรนด์ตั้งราคาแรงมากแต่งานดีฟิลลิงเนี๊ยบอนาคตสดใสถ้าถือว่าลงทุนเพื่อซื้ออนาคตก็ต้องเลือกค่ะ...... ถ้าจขกท.เชื่อมั่นและพร้อมในทุกๆด้าน ก็ น่าลองค่ะ ประสบการณ์ทุกอย่างมีค่าเสมอค่ะ แต่แนะนำอย่างนะคะ ถ้าจะหาคำว่า"นุ่ม"จากช๊อคแบบโมโน มันจะได้อย่างเสียอย่าง แต่ทั้งนี้ ต้องลองค่ะ...............ขอให้มีความสุขกับการเซ็ทรถนะคะ

User ID
    3458
    Status
    โพส
    156

Question ตอบ: โช้คhotbitกับไทรทัน

เท่าที่ได้ยินมา Hotbit ค่อนข้างดีนะครับปรับได้ค่อนข้างละเอียด แต่ราคาก็แรงพอควรน่าจะ 3หมื่นปลายๆ ร่วม 4 หมื่นไม่รวมสปริง

พลัสสี่ประตูที่บ้านใช้ Robust ซับแยก สริงเดิม ก็น่าพอใจดีในระดับหนึ่งส่วนตัวแล้วรู้สึกแข็งขึ้นแต่ไม่ถึงกับกระด้าง ถ้าขับโดดสะพานหรือเปลี่ยนเลนแรงๆยังออกอาการย้วยนิดๆ

ตอนนี้กำลังดูๆอยู่อีกชุดสำหรับพลัสแค๊ปอีกคันหนึ่งที่บ้านไม่แน่ใจว่าของ Profender หรือ Amada ที่เป็นซับแยกทั้งคู่ฟิลลิ่งเป็นไงถ้าเทียบกับ Robust ซับแยก ตัวไหนน่าใช้และทนกว่ากัน การรับประกันแต่ละเจ้าเป็นไง เน้นการเกาะถนนเป็นหลักแข็งกระด้างไม่เป็นไร ใครพอมีข้อมูลบ้าง หรือว่าจะขยับไปเล่น Hotbit ไปเลยดีกว่า แล้วสปริงควรจะเปลี่ยนด้วยหรือไม่ครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tadpole ดูโพส
    เท่าที่ได้ยินมา Hotbit ค่อนข้างดีนะครับปรับได้ค่อนข้างละเอียด แต่ราคาก็แรงพอควรน่าจะ 3หมื่นปลายๆ ร่วม 4 หมื่นไม่รวมสปริง

พลัสสี่ประตูที่บ้านใช้ Robust ซับแยก สริงเดิม ก็น่าพอใจดีในระดับหนึ่งส่วนตัวแล้วรู้สึกแข็งขึ้นแต่ไม่ถึงกับกระด้าง ถ้าขับโดดสะพานหรือเปลี่ยนเลนแรงๆยังออกอาการย้วยนิดๆ

ตอนนี้กำลังดูๆอยู่อีกชุดสำหรับพลัสแค๊ปอีกคันหนึ่งที่บ้านไม่แน่ใจว่าของ Profender หรือ Amada ที่เป็นซับแยกทั้งคู่ฟิลลิ่งเป็นไงถ้าเทียบกับ Robust ซับแยก ตัวไหนน่าใช้และทนกว่ากัน การรับประกันแต่ละเจ้าเป็นไง เน้นการเกาะถนนเป็นหลักแข็งกระด้างไม่เป็นไร ใครพอมีข้อมูลบ้าง หรือว่าจะขยับไปเล่น Hotbit ไปเลยดีกว่า แล้วสปริงควรจะเปลี่ยนด้วยหรือไม่ครับ
    ขออนุญาติแชร์ประสบการณ์นะคะ............ระหว่างพี่น้องงานสามพรานทั้งคู่ สามีเคยลองก็แต่อมาดากับรถที่บ้านแต่โปรเฟนเดอร์ได้แค่ลองจากรถคันอื่น แต่ บนเงื่อนไขที่ต่างกัน ที่ ขนาดยางรถที่บ้าน275/55/20อีกคัน285/70/16 เลยดูว่าโปรฯจะนุ่มกว่าและไปเริ่มหยุ่น(ไม่ถึงกับย้วย)ในย่านความเร็วสูง ซึ่งต่างกันกับอมาดาที่เขย่า(น้อยๆ)เมื่อใช้ความเร็วต่ำบนทางคอนกรีตและจะเริ่มกระด้างเมื่อมความเร็วพอประมาณแต่จะไปแน่นหนึบในย่านความเร็วสูงแม้บางทีรูดผ่านรอนหลุมด้วยความเร็วตัวรถกระแทกอย่างแรงจนจุกแต่ไม่เป๋ สามีบอก ระหว่างโรบัสแทงค์แยกที่ใช้ล่าสุดกับอมาดาถ้าซัดเร็วๆโหดแกมั่นใจอมาดามากกว่า ขนาดเปรียบเทียบกับบิลเหลืองแกก็ยังบอกเหมือนกัน ซัดโค้งกว้างๆด้วยความเร็วกว่า150อมาดาไว้ใจได้มากกว่า(บิลเหลืองหนึบแน่นตั้งแต่ความเร็วต่ำขับไม่เหนื่อย) ส่วนโปรเฟนเดอร์แกว่าสำหรับความนุ่มในรอบต่ำคงสู้โรบัสไม่ได้แต่ดีกว่าอมาดา กลางกับปลายน่าจะไว้ใจได้พอๆกัน ส่วนโรบัสแกว่ายังอีกนิดนึงเหมือนวาวล์ยังเร็วไม่พออะค่ะ
    นี่แค่ประสบการณ์จากการใช้งานจริงบนปัจจัยแวดล้อมแคบๆนะคะ ผู้ใช้นิสัยขับรถต่างกัน สถานการณ์บีบคันระหว่างเส้นทางไม่เหมือนกัน สภาพทางแตกต่าง และ การเซ็ทรถที่ไม่เหมือนกัน ซึ่งล้วนส่งผลที่แตกต่างกัน ส่วนฮอทบิท เป็นช๊อคที่ดีค่ะวาวล์ออกแบบมาดีทำงานละเอืยดและกว้าง ซึ่งก็สมราคาเพราะซื้อแบรนด์ไทยเหมือนกันได้สองชุด...................................................ขอให้มความสุขกับการเซ็ทรถนะคะ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ถ้าน้า จขกท. ต้องการซับแยกก็ฮอทบิทแหละครับ แต่ซับแยกก็มีข้อเสียที่เหมือนกันทุกยี่ห้อ และไม่เคยเจอว่าไม่เคยเป็นกัน นั่นคืออาการรั่วซึมของแก๊สในกระบอกซับ อยู่ที่ว่าใครรั่วช้ากว่ากัน และพอรั่วแล้วของใครเปลี่ยนหรือซ่อมได้ไวกว่้ากัน และถ้าหมดประกันยังสามารถส่งไปซ่อมหรือเปลี่ยนอะไหล่ได้มั้ย เพราะบางเจ้าพอหมดประกันแนะนำให้ลูกค้าซื้อใหม่อย่างเดียวก็มี จุดรั่วอีกจุดที่พึงระวังกันไว้คือ ซีลน้ำมันหัวโช๊ค ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า บางยี่ห้อมักจะรั่วตรงนี้กันบ่อยๆ ก่อนเลือกซื้อก็พิจารณาองค์ประกอบหลายๆอย่างด้วยละกันครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

ถ้าน้า จขกท. ต้องการซับแยกก็ฮอทบิทแหละครับ แต่ซับแยกก็มีข้อเสียที่เหมือนกันทุกยี่ห้อ และไม่เคยเจอว่าไม่เคยเป็นกัน นั่นคืออาการรั่วซึมของแก๊สในกระบอกซับ อยู่ที่ว่าใครรั่วช้ากว่ากัน และพอรั่วแล้วของใครเปลี่ยนหรือซ่อมได้ไวกว่้ากัน และถ้าหมดประกันยังสามารถส่งไปซ่อมหรือเปลี่ยนอะไหล่ได้มั้ย เพราะบางเจ้าพอหมดประกันแนะนำให้ลูกค้าซื้อใหม่อย่างเดียวก็มี จุดรั่วอีกจุดที่พึงระวังกันไว้คือ ซีลน้ำมันหัวโช๊ค ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า บางยี่ห้อมักจะรั่วตรงนี้กันบ่อยๆ ก่อนเลือกซื้อก็พิจารณาองค์ประกอบหลายๆอย่างด้วยละกันครับ
    ซีลหัวช๊อคที่น้าAKNetว่าใช่ซีลกันรั่วตรงแกนปะคะ เห็นสามีว่าจะอึดหรือจะอืดก็ไม่พ้นซีลตัวนี้ ทำงานหนักสุดทั้งกันฝุ่นและกันรั่วของทั้งระบบ จริงอย่างที่น้าว่าเลย หมดประกันแล้ว"ยังมีอนาคตใหม่ ซ่อมฟรีตลอดชีพหรือช่อมเสียเงิน(แต่มีอะไหล่รองรับ)" แต่ก็นั่นแหละค่ะ สำคัญยิ่งกว่านั้นคือ การถอดเข้าออกมาเคลมค่ะ เบื่อมากๆ.............ขอให้มความสุขกับการเซ็ทรถนะคะ

User ID
    13858
    Status
    โพส
    877

เปลี่ยนมา 3-4 ยี่ห้อใน 3-4 เดือน ตั้งแต่ป้ายแดงปี 2010 ตั้งแต่เดิมๆ จนใส่ยาง 35 ได้ สุดท้ายก็มาจบที่ Hotbits ตั้งแต่ยก 2-3" ชุดยก 4" ชุดยก 7" บอกเฮียจัดโช๊ค เผื่อปรับขึ้นอีก 3-4" ปัจจุบันใช้มาปีกว่าเกือบ 2 ปี รูด บิน ดำน้ำเน่า ดำโคลน ( อยากลองดำน้ำทะเล 555 ) ตอนนี้ยังสบายๆ อย่างช่วงไหนบริจาคของเยอะบรรทุกหนักๆ ข้าวสาร กระสอบทราย ก็เติมไนโตรเจนเพิ่ม 1-2 บาร์ ถ้าหมดช่วงบรรทุกของก็ปรับลงมาหน่อย แต่เรื่องจริงคือต้องมีเวลาเข้าไปอู่เพราะว่าไม่มีตัวแทนที่อื่นเลย แต่ถ้ามีปัญหาใดๆ ก็แล้วแต่ที่เกี่ยวกับโช๊ค วันเดียวจบแน่นอน ส่วนราคาถ้าเดิมๆ หรือ ยก 2" ก็ต้นละหมื่น ถ้ายกมากกว่า 2" ก็ต้นละหมื่นหนึ่งพัน ใช้ๆงานไปไม่พอใจสามารถอัพเกรดได้ทุกรูปแบบ ยาวขึ้นสั้นลง ได้หมด ปัญหาเรื่องหูโช๊คขาดเพราะเล่นหนัก หรือ บูชหลวม หมดไปเพราะใช้เป็นแบบบอลจ๊อยทนกว่ากานเยอะ

ปล. ราคาแพงจริงยอมรับแต่ก็จบจริงเหมือนกันนะ สามารถปรับแต่งสั่งได้ดั่งใจเราทุกอย่าง ถึงแม่จะเข้าไปปรับแต่งทุกวันก็เถอะนะ แทนที่อู่จะเบื่อเซ็งมาทุกวันเลยถอดเข้าๆออกๆ แต่กลับเป็นเราเองที่เกรงใจเพราะเรื่องมากเหลือเกิน 555

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CrazyKat ดูโพส
    เปลี่ยนมา 3-4 ยี่ห้อใน 3-4 เดือน ตั้งแต่ป้ายแดงปี 2010 ตั้งแต่เดิมๆ จนใส่ยาง 35 ได้ สุดท้ายก็มาจบที่ Hotbits ตั้งแต่ยก 2-3" ชุดยก 4" ชุดยก 7" บอกเฮียจัดโช๊ค เผื่อปรับขึ้นอีก 3-4" ปัจจุบันใช้มาปีกว่าเกือบ 2 ปี รูด บิน ดำน้ำเน่า ดำโคลน ( อยากลองดำน้ำทะเล 555 ) ตอนนี้ยังสบายๆ อย่างช่วงไหนบริจาคของเยอะบรรทุกหนักๆ ข้าวสาร กระสอบทราย ก็เติมไนโตรเจนเพิ่ม 1-2 บาร์ ถ้าหมดช่วงบรรทุกของก็ปรับลงมาหน่อย แต่เรื่องจริงคือต้องมีเวลาเข้าไปอู่เพราะว่าไม่มีตัวแทนที่อื่นเลย แต่ถ้ามีปัญหาใดๆ ก็แล้วแต่ที่เกี่ยวกับโช๊ค วันเดียวจบแน่นอน ส่วนราคาถ้าเดิมๆ หรือ ยก 2" ก็ต้นละหมื่น ถ้ายกมากกว่า 2" ก็ต้นละหมื่นหนึ่งพัน ใช้ๆงานไปไม่พอใจสามารถอัพเกรดได้ทุกรูปแบบ ยาวขึ้นสั้นลง ได้หมด ปัญหาเรื่องหูโช๊คขาดเพราะเล่นหนัก หรือ บูชหลวม หมดไปเพราะใช้เป็นแบบบอลจ๊อยทนกว่ากานเยอะ

ปล. ราคาแพงจริงยอมรับแต่ก็จบจริงเหมือนกันนะ สามารถปรับแต่งสั่งได้ดั่งใจเราทุกอย่าง ถึงแม่จะเข้าไปปรับแต่งทุกวันก็เถอะนะ แทนที่อู่จะเบื่อเซ็งมาทุกวันเลยถอดเข้าๆออกๆ แต่กลับเป็นเราเองที่เกรงใจเพราะเรื่องมากเหลือเกิน 555

ถูกต้องเลยครับที่นี้ บริการดีครับผมเคยไปกลับเพื่อน ใช้ดีครับ ดูแลง่าย ปรับเซทตามใจคนขับ ของผมใส่แค่ ซันโชปรับ 9 ครับ ฮอทบิทงบไม่ถึงครับแต่ก็อยากได้ อิอิ

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

ผมใช้โช้คเดิมๆติดรถ เข้ามาเก็บข้อมูล เฉยๆนะจ่ะ อิ อิ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    ขออนุญาติแชร์ประสบการณ์นะคะ............ระหว่างพี่น้องงานสามพรานทั้งคู่ สามีเคยลองก็แต่อมาดากับรถที่บ้านแต่โปรเฟนเดอร์ได้แค่ลองจากรถคันอื่น แต่ บนเงื่อนไขที่ต่างกัน ที่ ขนาดยางรถที่บ้าน275/55/20อีกคัน285/70/16 เลยดูว่าโปรฯจะนุ่มกว่าและไปเริ่มหยุ่น(ไม่ถึงกับย้วย)ในย่านความเร็วสูง ซึ่งต่างกันกับอมาดาที่เขย่า(น้อยๆ)เมื่อใช้ความเร็วต่ำบนทางคอนกรีตและจะเริ่มกระด้างเมื่อมความเร็วพอประมาณแต่จะไปแน่นหนึบในย่านความเร็วสูงแม้บางทีรูดผ่านรอนหลุมด้วยความเร็วตัวรถกระแทกอย่างแรงจนจุกแต่ไม่เป๋ สามีบอก ระหว่างโรบัสแทงค์แยกที่ใช้ล่าสุดกับอมาดาถ้าซัดเร็วๆโหดแกมั่นใจอมาดามากกว่า ขนาดเปรียบเทียบกับบิลเหลืองแกก็ยังบอกเหมือนกัน ซัดโค้งกว้างๆด้วยความเร็วกว่า150อมาดาไว้ใจได้มากกว่า(บิลเหลืองหนึบแน่นตั้งแต่ความเร็วต่ำขับไม่เหนื่อย) ส่วนโปรเฟนเดอร์แกว่าสำหรับความนุ่มในรอบต่ำคงสู้โรบัสไม่ได้แต่ดีกว่าอมาดา กลางกับปลายน่าจะไว้ใจได้พอๆกัน ส่วนโรบัสแกว่ายังอีกนิดนึงเหมือนวาวล์ยังเร็วไม่พออะค่ะ
    นี่แค่ประสบการณ์จากการใช้งานจริงบนปัจจัยแวดล้อมแคบๆนะคะ ผู้ใช้นิสัยขับรถต่างกัน สถานการณ์บีบคันระหว่างเส้นทางไม่เหมือนกัน สภาพทางแตกต่าง และ การเซ็ทรถที่ไม่เหมือนกัน ซึ่งล้วนส่งผลที่แตกต่างกัน ส่วนฮอทบิท เป็นช๊อคที่ดีค่ะวาวล์ออกแบบมาดีทำงานละเอืยดและกว้าง ซึ่งก็สมราคาเพราะซื้อแบรนด์ไทยเหมือนกันได้สองชุด...................................................ขอให้มความสุขกับการเซ็ทรถนะคะ

โปรเฟนเดอร์ กลางกับปลายค่อนข้างนิ่งครับลองสาดโค้งกว้างที่ความเร็ว 140 ไม่หลุดจากเส้น สำหรับ plus ความสูงเด็กๆ 4 นิ้ว 265/75/16

User ID
    4854
    Status
    โพส
    102

สำหรับผม เคยถอด Amada ไปเช็คเรื่องรั่วที่โรงงานทั้ง4ต้น บริการหลังจากหมดประกันแล้วไม่ประทับใจเลยไม่ใส่ใจลูกค้าเก่า...นัดวันส่งของแต่ไม่กำหนดเวลาที่แน่นอน นัดช่วงบ่ายในวันที่เอาโช็คไปซ่อม พอถึงวันที่กำหนดโทรเพื่อยืนยันว่าบ่ายกี่โมงไม่รับสายและไม่โทรกลับ คนที่ติดต่อด้วยคือผู้จัดการของ Amada โทรไปหลายครั้งเพราะเรามีธุระจะได้รู้เวลาว่าจะมาส่งของกี่โมง ไม่รับแต่ให้พนักงานรับแล้วก็ตอบอะไรไม่ได้บอกได้แต่ของออกจากโรงงานไปแล้ว สุดท้ายให้พนักงานส่งของโทรมา ซึ่งผมไม่ว่างแล้วเลยต้องให้เพื่อนไปรอรับแทน...แต่สิ่งที่โรงงาน Amada ทำคือไม่เอายางหุ้มโช็คมาให้ด้วย ในครั้งแรกที่เอาโช็คมาส่งต้องขับรถเพื่อนไปเอาที่โรงงาน ซึ่งผมเองก้เลยยังไม่ได้แกะเชือกที่ผูกโช็คที่กันไม่ให้แกนโช็คยืด พอได้ยางหุ้มโช็คก็กลับมาแกะเชือกปรากฏว่าแกนโช็คไม่ยืด แต่อีกต้นยืด ก็ต้องขับไปที่โรงงานอีกแต่ผมให้เพื่อนไปทำแทน...และจากเหตุการณ์นี้ผมจึงทำการเปลี่ยนโช็คใหม่ทั้งชุดพร้อมสปริงเป็นยี่ห้อที่ได้มาตรฐานกว่านี้และดูแลลูกค้าดีกว่านี้ ซึ่งตอนจะซื้อมาใส่บรรยายดีจัง...และจะไม่ใช้แล้วยี่ห้อนี้...ผมคิดเล่นๆถ้าผมอยู่ต่างจังหวัดผมจะต้องเสียเวลาส่งกลับไปกลับมาจะต้องใช้เวลาซักเท่าไหร่...

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ยี่ห้อr ที่ขายอยู่ในบ้านเรา บริการก็ดีระดับนึงนะ เคยใช้เคยเคลมอยู่เหมือนกัน แต่นานมากกว่าจะเสร็จ เสียอย่างเดียวตอนส่งกลับมาให้ลูกค้า ให้ลูกค้าจ่ายค่าขนส่งเองอีก ดีนะว่าบริษัทเอกชนมันคิดไม่แพง แค่50 บาท แต่ของแบบนี้ต้องซื้อใจลูกค้ากันบ้าง ดีไม่ดีการโฆษณาช่วยได้แค่ครึ่งนึง ส่วนอีกครึ่งนึงผู้ใช้มักจะบอกปากต่อปากกัน

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ถ้ามีเวลาและมีทุนทรัพย์ ก็จัดได้ครับ ไม่ใช่แค่พลัสครับจัดได้กับรถหลายๆรุ่น

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

เขาว่าดีก็เลยไปซื้อมาใส่ บริการก้ดีครับ ขับดีกว่าเดิมหรือป่าวไม่รู้ ช่างเขาว่าดีก็ดีตามช่างน่ะแหละ รู้แต่ว่า สี่หมื่นกว่านะ

User ID
    36398
    Status
    โพส
    31

5555

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้