หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 85

TTC-05512 TTC-Member
    User ID
    34759
    Status
    โพส
    209

มาตรฐาน ตอบ: เสียงดังอยู่ในประตูข้างซ้าย (ฝั่งคนโดยสาร)

ล่าสุดไปเข้า0รอบที่สามกับเรื่องเดิมๆครับ พร้อมกับแหนบดัง บอกช่างว่ามันดังอยู่ที่ประตูด้านซ้าย สุดท้ายก็ไม่ยอมแกะประตู บอกผมว่ากวดขันสกรูในคอนโซนกลางให้ใหม่ ผมเลยบอกว่าถ้ายังไม่หายอีกครั้งหน้าผมขอให้ช่างนั่งไปกับผม เขาก็ตกลงตามนั้น รับรถมาออกมาวิ่งก็ยังดังเหมือนเดิม ไม่เข้าใจกะช่างจริงๆ ทำไมไม่เชื่อคำพูดเรานะ บอกที่นึงไปทำอีกที่นึง
    ส่วนเรื่องแหนบไม่มีเสียงแล้ว

User ID
    34759
    Status
    โพส
    209

มาตรฐาน ตอบ: เสียงดังอยู่ในประตูข้างซ้าย (ฝั่งคนโดยสาร)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ most9 ดูโพส
    กระจกข้างซ้ายครับฝั่งคนนั่งครับ.ของผมดังตอน5500ก.ม. ถ้าเลื่อนขึ้นสุดจะดัง...อธิบายไม่ถูกว่าเสียงยังไงรู้แต่ว่ารำคานหูมาก ! เลยกดเลื่อนกระจกลงมานิดหน่อยเสียงนั้นก็จะเบาลง.เดี๋ยวรอ10000โล.เข้า0จะถามช่างดู พร้อมเปิดetacs
    มันดังไม่แรงมาก แต่จะดังตลอดเรื่อยๆ แบบน่ารำคาญอย่างที่คุณ most9 บอกเลยครับ ของผมลองปรับระดับกระจกดูแล้วทุกตำแหน่งก็ดังเหมือนเดิม ตอนนี้แม้แต่เราเร่งเครื่องยนต์ลากๆเกียร์ใปเบาๆ ถ้าตัวถังกระพือมันก็จะมีเสียงเหมือนกระจกดังนี้ขึ้นมาด้วย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24855
    Status
    โพส
    274

ของผมก็มีเสียงดังจากเบาะด้านหลัง..ยิ่งเวลามีคนนั่งจะมีเสียงดังมากแต่จะไม่ดังตลอด..ผมลองเอาของออกแล้วมันก็ยังมีเสีียง..ของผม plus 4 d ครับ..

User ID
    35064
    Status
    โพส
    369

ลองรื้อแผงประตูเช็คดูเองเลยครับ
    อาจจะมีอะไรในแผงประตูหลวมหรือยึดไม่แน่น

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=44185
    แต่ระวังกิ๊บล็อคหักนะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย lnwtorres : 21-12-2012 เมื่อ 00:06

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ของผมดังกระจกด้านขวา เวลาเลื่อนกระจกลงจะไม่ดัง

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=48659

ไปเข้าศูนย์คราที่แล้ว เรื่องกระจกดังเวลาเลื่อนปิด แต่ศูนย์แค่ฉีดสเปร์หล่อลื่นขอบกระจกให้
    อาการลั่นแกร๊กๆ ตอนเลื่อนปิดหาย แต่มาดังแกร้งๆ ข้างในเหมือนอะไรหลวมแทนครับ

User ID
    36586
    Status
    โพส
    11

ผมเคยดังครับ พอวิ่งรอบช้าหรือเจอคลื่นถนนจะดัง ผมถอดเองเลยก็เจอสาเหตุ สายล๊อคประตูสองสายดำข้างในไปกระทบกับโครงประตูทำให้เกิดเสียงดัง วิธีแก้ใส่ฟองน้ำตรงไหนที่คิดว่าสายนี้จะไปกระทบกับประตู ปกติสายล๊อกนี้จะมีฟองน้ำหุ้มอยู่สองจุด แต่ของผมมันหุ้มไม่ตรงกับที่ตรงจุดกระทบมันเลยทำให้เกิดเสียง

User ID
    22696
    Status
    โพส
    608

ผมก้ดังเหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีเวลาเข้า 0 แต่คราวนี้มาพร้อมกับเสียงครัสดัง(ต้องยกครัสอีก ครั้งที่ 3 ละ)

เซงจริงๆ คร้าบบบบ

User ID
    43279
    Status
    โพส
    130

ผมก็เคยดังตรงเสาประตูข้างเบาะคนนั่งด้านซ้าย ไม่รู้ว่าที่เดียวกันหรือป่าวแต่ตอนนี้ผมแก้ไขเองหายดังแล้วครับ

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

ยางขอบประตูแข็งครับ ผมเคยดัง เข้า 0 ที่ศรีนครินทร์ เค้าเอาสเปรย์ อะไรไม่รู้ครับฉีดให้ หายเลยครับ

User ID
    34759
    Status
    โพส
    209

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lnwtorres ดูโพส
    ลองรื้อแผงประตูเช็คดูเองเลยครับ
    อาจจะมีอะไรในแผงประตูหลวมหรือยึดไม่แน่น

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=44185
    แต่ระวังกิ๊บล็อคหักนะครับ
    เอาเข้า0รอบที่4 นั่งฟังกับช่างเลย ออกไปลองถนนกันสองสามรอบ ถอดแผงข้างประตูออกไม่ดัง ประกอบกลับเข้าไปใหม่ก็ไม่ดัง ช่างเลยคิดว่าเป็นกับขายึด ecu ลองกันอีกรอบก็ไม่ดัง
    ตั้งแต่แปดโมงเช้าจนห้าโมงเย็นออกจาก0มาได้สองร้อยเมตรดังอีก สงสัยผมอยากรื้อเองแล้วครับตอนนี้

User ID
    34759
    Status
    โพส
    209

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vira ดูโพส
    ผมเคยดังครับ พอวิ่งรอบช้าหรือเจอคลื่นถนนจะดัง ผมถอดเองเลยก็เจอสาเหตุ สายล๊อคประตูสองสายดำข้างในไปกระทบกับโครงประตูทำให้เกิดเสียงดัง วิธีแก้ใส่ฟองน้ำตรงไหนที่คิดว่าสายนี้จะไปกระทบกับประตู ปกติสายล๊อกนี้จะมีฟองน้ำหุ้มอยู่สองจุด แต่ของผมมันหุ้มไม่ตรงกับที่ตรงจุดกระทบมันเลยทำให้เกิดเสียง
    มันดังเสียง แกร๊กๆๆๆ ไหมครับ แล้วตรงจุดนี้ถ้าผมจะถอดเองบ้างต้องเริ่มยังไง พอมีรูปประกอบไหมครับ

User ID
    34759
    Status
    โพส
    209

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    ของผมดังกระจกด้านขวา เวลาเลื่อนกระจกลงจะไม่ดัง

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=48659

ไปเข้าศูนย์คราที่แล้ว เรื่องกระจกดังเวลาเลื่อนปิด แต่ศูนย์แค่ฉีดสเปร์หล่อลื่นขอบกระจกให้
    อาการลั่นแกร๊กๆ ตอนเลื่อนปิดหาย แต่มาดังแกร้งๆ ข้างในเหมือนอะไรหลวมแทนครับ
    ที่0ก็ฉีดสเปรย์ให้ผมเหมือนกันและก็รื้อรางยึดกระจกมาหล่อลื่นและกวดขันน๊อตใหม่ก็ไม่หาย ตอนที่มีเสียงผมลองเลื่อนกระจกไม่ว่าระดับไหนก็ดังเหมือนเดิม

User ID
    34759
    Status
    โพส
    209

วันนี้ไปที่0อีกรอบครับ ผมยื่นคำขาดว่าถ้ารอบนี้แก้ไขไม่หายผมขอเปลี่ยนประตูบานใหม่ 555 ไม้ตายนี้จะช่วยผมได้ไหมเนี่ย

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

ของผมดังตรง สลิงเข็มขัดตกหลุมที่หรือถนนไม่เรียบดัง กร็อกๆๆๆๆ เลยเคยถอดดูแล้วมันดังจากด้านในตัวม้วนสายไม่รู้จะแก้ไขไงเลย ตอนนี้ก็ยังดังอยู่เช่านเดิม

User ID
    34759
    Status
    โพส
    209

เอารถเข้าศูนย์วันที่ 26/3/2013 ศูนย์บอกว่ามีเวลาทิ้งรถไว้สักสองวันไหม ผมบอกว่าได้ช่วงนี้ยังไม่ได้ใช้รถ
    ปรากฎว่าเรียกรับรถวันที่ 4/4/2013 เทสขับกับช่างอีกรอบก่อนรับรถ ไม่มีเสียงอะไรเงียบดี
    วิ่งกลับบ้านช่วงสงกรานต์บนทางลาดยางและคอนกรีตวันที่ 5/4/2013 ยังเงียบดีอยู่
    วิ่งเข้าบ้านทางลูกรัง ดังครับดัง แตร๊กกกๆๆๆๆ แกร๊กๆๆๆๆ และกลับมาวิ่งทางคอนกรีต,ทางลาดยางก็ดังแล้ว
    ทำไงต่อไปดีครับน้าๆ มีไอเดียร์แนะนำไหมครับ
    ขอเปลี่ยนประตูเขาก็ยังไม่เปลี่ยนให้ เพราะทาง0บอกว่าซ่อมครั้งนี้จะเอาให้จบปัญหา แต่ก็ยังไม่จบ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

เอาใจช่วยครับ รู้สึกรถผมก็เริ่มมีเสียงบ้าง ผ่านทางที่เป็นเส้น ๆ กันความเร็วบนถนน เหมือนประตูมันมีเสียง เก้ง ๆ ๆ ๆ ถี่ ๆ ดังประมาณนี้ป่าวครับ
    รอข้อมูลต่อ ครับ รู้สึกปัญหา เจ้าทรันเรา นี้ จะมีด้านจิตใจเยอะ กว่าด้าน สมรรถภาพ รถ เพราะ รถ แรง อึด นิ่ง หนึบ แต่แอบสะท้านบ่อย ๆ เมื่อเจอลูกระนาด แอบมีเป๋ ข้างทาง อิ ๆ

User ID
    34759
    Status
    โพส
    209

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanlert ดูโพส
    เอาใจช่วยครับ รู้สึกรถผมก็เริ่มมีเสียงบ้าง ผ่านทางที่เป็นเส้น ๆ กันความเร็วบนถนน เหมือนประตูมันมีเสียง เก้ง ๆ ๆ ๆ ถี่ ๆ ดังประมาณนี้ป่าวครับ
    รอข้อมูลต่อ ครับ รู้สึกปัญหา เจ้าทรันเรา นี้ จะมีด้านจิตใจเยอะ กว่าด้าน สมรรถภาพ รถ เพราะ รถ แรง อึด นิ่ง หนึบ แต่แอบสะท้านบ่อย ๆ เมื่อเจอลูกระนาด แอบมีเป๋ ข้างทาง อิ ๆ
    ใช่ครับน้า ดังประมาณนั้นคล้ายๆอะไรสั่นดังแบบถีมาก แจร๊กๆๆๆๆๆ ถ้าผ่านเส้นกันความเร็ว ถ้าวิ่งช้าๆลากเกียร์แบบให้ตัวถังกระพือก็จะเสียงไม่ถี่มาก
    0ทำให้ผมตั้งแต่ กวดขันน็อตคอนโซล หน้า เกียร์ กล่องเก็บของ ยึดกล่อง ecu ใหม่ คานเสากลางเก๋ง เข็มขัด รางเบาะนั่ง รื้อแผงประตูสี่ครั้ง หยอดน้ำมันยางขอบกระจก บานเลื่อนกระจก ทั้งหมดนนี้ก็ยังไม่หาย ประมาณว่าเงียบตอนลองรถกะช่างที่0 แต่หลังจากวันรับรถไม่กี่วันก็เริ่มดังอีกเสียงเหมือนเดิม ผมคิดว่าจะให้ช่างที่ร้านเครื่องเสียงรื้อแผงประตูดูดีกว่า หรือไม่ก็จะรื้อเองแล้วครับ

User ID
    42502
    Status
    โพส
    5

รถผมก็เป็นคับเป็นตอน 10,000 โล เสียงดังเหมือนมีอะไรเสียดสีกันที่ประตูหลังซ้าย ยิ่งลดกระจกลงยิ่งเสียงชัดขึ้น
    อึดอัด หงุดหงิดอยู่เดือนกว่าซื้อสเปรย์สิริโคลนมาฉีดก็ไม่หาย เลยไปให้ศูนย์ที่โคราชเช็คให้คับ ช่างก็วิเคราะห์จากง่ายไปหายาก
    คลำไปคลำมาเจอจนได้ กันสาดประตูมีรอยร้าว 2.5" ลองขยับดูเฮ้ย!เสียงใช่เลย จัดการเปลี่ยนกันสาดใหม่ทั้งชุด 1400 บาท
    สรุปหายเป็นปลิดทิ้ง ขอบคุณช่างมิตซูจอหอด้วยคับ

User ID
    29290
    Status
    โพส
    135

ผมก็เป็นครับน้า

User ID
    34759
    Status
    โพส
    209

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jj_krit ดูโพส
    รถผมก็เป็นคับเป็นตอน 10,000 โล เสียงดังเหมือนมีอะไรเสียดสีกันที่ประตูหลังซ้าย ยิ่งลดกระจกลงยิ่งเสียงชัดขึ้น
    อึดอัด หงุดหงิดอยู่เดือนกว่าซื้อสเปรย์สิริโคลนมาฉีดก็ไม่หาย เลยไปให้ศูนย์ที่โคราชเช็คให้คับ ช่างก็วิเคราะห์จากง่ายไปหายาก
    คลำไปคลำมาเจอจนได้ กันสาดประตูมีรอยร้าว 2.5" ลองขยับดูเฮ้ย!เสียงใช่เลย จัดการเปลี่ยนกันสาดใหม่ทั้งชุด 1400 บาท
    สรุปหายเป็นปลิดทิ้ง ขอบคุณช่างมิตซูจอหอด้วยคับ
    ของผมมันดังใกล้ๆแถวลำโพง ตอนนี้เริ่มเป็นบานหน้าทั้งสองประตูแล้วครับน้าๆ

หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้