สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9445
    Status
    โพส
    54

มาตรฐาน ขอสอบถามเรื่องพ่นกันสนิมใต้ท้องรถหน่อยครับ

พอดีรถครบกำหนดไปพ่นกันสนิมเดือนนี้ (ครบ 6เดือน) ของ Premium

อยากถามน้าๆ พี่ๆ ในคลับว่า
    - พ่นกันสนิมใต้ท้องรถ จำเป็นหรือไม่? อย่างไร?
    - พ่นหรือไม่พ่นดีครับ?
    - ราคาพ่นต่อครั้ง 400บาท ถูกหรือแพงครับ?

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ _/|\_

ชื่อ:  CCF18092555_00001.jpg
ครั้ง: 2607
ขนาด:  224.7 กิโลไบต์

ชื่อ:  CCF18092555_00002.jpg
ครั้ง: 2899
ขนาด:  241.2 กิโลไบต์

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

มาตรฐาน ตอบ: ขอสอบถามเรื่องพ่นกันสนิมใต้ท้องรถหน่อยครับ

มารอฟังด้วยครับ
    พ่นกันสนิมนี้แถมมาตอนที่น้าซื้อรถเลยมั้ยครับ หรือว่ามาซื้อเองครับ

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

มาตรฐาน ตอบ: ขอสอบถามเรื่องพ่นกันสนิมใต้ท้องรถหน่อยครับ

แผ่นหน้าตาแบบนี้ ผมก็ได้มาเหมือนกันครับ
    เป็นของแถม ( ของแถมอะไรหว่า ต้องเสียตังค์เพิ่มอีก??? )
    ใต้ท้องรถผมรู้สึกจะเป็นหยาบๆ สีดำ คล้ายๆยางมะตอย ใช่พ่นตัวนี้รึเปล่าคัรบ
    ข้อดีคงกันสนิมได้อย่างว่า แต่ข้อเสีย ล้างรถนี่ ขี้โคลนน้ำฉีดไม่ค่อยออกเลยครับ
    เหมือนกับว่าเป็นตัวเกาะของโคลนชั้นเยี่ยมเลย

ผมเพิ่งได้รถมา 1 เดือน ยังไม่ถึงกำหนดพ่นอีก
    ถ้าสะดวก ผมก็ว่าจะไปพ่นเหมือนกัน

แต่ลองนึกดูอีกทีนะครับ
    ถ้าผมซื้อรถที่ กทม แล้วกลับไปใช้ที่ต่างจังหวัด มันก็ไม่สะดวกเข้ามาพ่น (หรือว่ามันมีหลายสาขาหว่า)

User ID
    35650
    Status
    โพส
    175

ของผม ก็ได้ พ่นมาให่ก่อนวันออกรถ ครั้งแรก
    มองดูใต้ท้องรถ พ้นมาก็ไม่ถั่วถึง บางจุด สนิมจับแล้วด้วย แถมเลาะโดนสีรถอีก
    คงไม่เอาไปพ่นอีกแล้วละ

User ID
    9445
    Status
    โพส
    54

ขอโทษด้วยครับ โพสเบิ้ล -*-
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ethanhunte : 18-09-2012 เมื่อ 13:26

User ID
    9445
    Status
    โพส
    54

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.noname ดูโพส
    แผ่นหน้าตาแบบนี้ ผมก็ได้มาเหมือนกันครับ
    เป็นของแถม ( ของแถมอะไรหว่า ต้องเสียตังค์เพิ่มอีก??? )
    ใต้ท้องรถผมรู้สึกจะเป็นหยาบๆ สีดำ คล้ายๆยางมะตอย ใช่พ่นตัวนี้รึเปล่าคัรบ
    ข้อดีคงกันสนิมได้อย่างว่า แต่ข้อเสีย ล้างรถนี่ ขี้โคลนน้ำฉีดไม่ค่อยออกเลยครับ
    เหมือนกับว่าเป็นตัวเกาะของโคลนชั้นเยี่ยมเลย

ผมเพิ่งได้รถมา 1 เดือน ยังไม่ถึงกำหนดพ่นอีก
    ถ้าสะดวก ผมก็ว่าจะไปพ่นเหมือนกัน

แต่ลองนึกดูอีกทีนะครับ
    ถ้าผมซื้อรถที่ กทม แล้วกลับไปใช้ที่ต่างจังหวัด มันก็ไม่สะดวกเข้ามาพ่น (หรือว่ามันมีหลายสาขาหว่า)
    - นั่นสิครับ ของแถมอะไรหว่า เวลาเข้ารับบริการ ต้องเสีย 400บาท -*-
    - ใช้ครับ ใต้ทองรถจะเป็นหยาบๆ สีดำคล้ายยางมะตอย ตอนพ่นมาใหม่ๆ นี่ เหมือนยางมะตอยเลยครับ
    แล้วกว่าจะแห้งสนิทนี่เกือบเดือนอยู่เหมือนกันครับ ผมกลับบ้านตอนฝนตก ไปลุยดินแฉะๆ โคลนติดเต็มเลยครับ (เพราะมันยังไม่แห้ง)
    และเห็นด้วยครับที่ว่าเป็นตัวเกาะโคลนชั้นดีเลย (ตอนยังแห้งไม่สนิท)
    - มีหลายสาขาครับ ตามแผ่นพับสีน้ำเงินน่ะครับ ต่างจังหวัดก็มี เชียงใหม่, กาฬสินธุ์, สมุทรสาคร, หาดใหญ่, นครสวรรค์, พังงา, อุดร, พิษณุโลก ประมาณนี้ครับ

User ID
    9445
    Status
    โพส
    54

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tae666 ดูโพส
    มารอฟังด้วยครับ
    พ่นกันสนิมนี้แถมมาตอนที่น้าซื้อรถเลยมั้ยครับ หรือว่ามาซื้อเองครับ
    แถมมาตอนซื้อรถครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

พ่นไปก็ซ้ำของเก่าไปอีก ประสปการณ์เคยมี เยิ่มใต้ท้องเต็มไปหมด
    ความเห็นส่วนตัว รอบเดียวแหละ ถ้ารถเราไม่ได้วิ่งแถวชายทะเล ไหนๆก็แถมมาแล้ว
    รอบต่อไปก็ไม่เหมมือนของแถมแล้วจ่ายทุกเม็ดแถมเข้าไปก็บอกว่าพี่จะพ่นในประตูเพิ่มไหม พ่นในแชสซีสเพิ่มไหม เหมือนโดนหลอกขายของไงก็ไม่รู้
    สำหรับคนที่จะออกรถใหม่คิดว่าของแถมอันนี้ไม่เอาแหละดีเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นได้ก็ดี
    เพราะจากโรงงานก็มีกันสนิมมาชั้นนึงแล้วเหมือนกัน

User ID
    9445
    Status
    โพส
    54

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    พ่นไปก็ซ้ำของเก่าไปอีก ประสปการณ์เคยมี เยิ่มใต้ท้องเต็มไปหมด
    ความเห็นส่วนตัว รอบเดียวแหละ ถ้ารถเราไม่ได้วิ่งแถวชายทะเล ไหนๆก็แถมมาแล้ว
    รอบต่อไปก็ไม่เหมมือนของแถมแล้วจ่ายทุกเม็ดแถมเข้าไปก็บอกว่าพี่จะพ่นในประตูเพิ่มไหม พ่นในแชสซีสเพิ่มไหม เหมือนโดนหลอกขายของไงก็ไม่รู้
    สำหรับคนที่จะออกรถใหม่คิดว่าของแถมอันนี้ไม่เอาแหละดีเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นได้ก็ดี
    เพราะจากโรงงานก็มีกันสนิมมาชั้นนึงแล้วเหมือนกัน

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น จะได้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับ _/|\_

User ID
    32314
    Status
    โพส
    117

ของผมมีแถมมา แต่ไม่ได้ไปพ่นซ้ำเหมือนกันวิ่งไปหมื่นกว่า คิดว่าคงไม่พ่นแล้วละครับ
    ถามเซลบอกแถมมาขำๆครับพี่ไม่ต้องไปพ่นหรอกเค้าชุบมาแล้ว โธ่ถัง

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

พึ่งไปพ่นมาเหมือนกันครับ ก็ใช้ได้น่ะ สยามคาโค้ท ศรีนคริทร์ 43 เคลือบ ด้วย 700 เค้าเสียเงินกันหรึอเปล่าครับ น้าๆ

User ID
    35603
    Status
    โพส
    75

ของผมไม่พ่นสักครั้งเลยเพราะคันก่อนพ่นแล้วเวลาเรามองจากท้ายหรือขับรถตามหลังมันดูไม่สะอาดยังไงไม่รู้ พอมาคันนี้ไม่พ่นสักครั้งเลยมองดูแล้วสีมันเงาดีแล้วผมก็พ่นแล็คเก้อทั่วใต้ท้องเลย มันก็ยิ่งเงาขึ้น (รถผมยกสูงเพิ่มมันเลยเห็นใต้ท้องชัด)

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ผมคนนึงที่ไม่เอาแถมกันสนิม เพราะเห็นหลายคันพอใช้ไปนานๆมันร่อนหลุดดูไม่เข้าท่า แถมพอพ่นทับยิ่งหนาเข้าๆ รถก็จะหนักขึ้นแบบไม่รู้ตัว แถมเป็นที่สะสมขี้โคลนอย่างดีด้วย ให้ดีใ้ชสีดำเงาพ่นดีกว่าสีดำด้าน โคลนหลุดง่ายดีด้วย รอหมดหน้าฝนจะให้ช่างสีส่วนตัวพ่นให้อยู่

User ID
    3458
    Status
    โพส
    156

Exclamation ตอบ: ขอสอบถามเรื่องพ่นกันสนิมใต้ท้องรถหน่อยครับ

ตอนผมออกรถสั่งเซลเลยว่าห้ามพ่นเด็ดขาดไม่ต้องแถมไม่เอา รถกระบะคันเก่าที่บ้าน 10 กว่าปีแล้วไม่เห็นมันจะผุตรงไหนเลย พ่นแล้วเหม็นเลอะเทอะใต้ท้องรถก็ดูเก่า

User ID
    9445
    Status
    โพส
    54

ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านครับ

ผมได้คำตอบในใจละ ^ ^

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

พ้นก่อนออกจากศูนย์รอบเดียวพอครับ ถ้ารอบต่อไปพ้นอีกเหมือนยิ่งพอกขี้โคลนขี้ดินทรายเข้าไปอีก เราอาศัยล้างใต้ท้องตามร้านล้างรถ เวลาไปอัดฉีดให้น้องที่ล้างรถ
    ช่วยถูให้หน่อยครับ ให้สัก100 สะอาดใหม่ดำสวย ดูดี ครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ผมคนนึงที่ไม่เอาแถมกันสนิม เพราะเห็นหลายคันพอใช้ไปนานๆมันร่อนหลุดดูไม่เข้าท่า แถมพอพ่นทับยิ่งหนาเข้าๆ รถก็จะหนักขึ้นแบบไม่รู้ตัว แถมเป็นที่สะสมขี้โคลนอย่างดีด้วย ให้ดีใ้ชสีดำเงาพ่นดีกว่าสีดำด้าน โคลนหลุดง่ายดีด้วย รอหมดหน้าฝนจะให้ช่างสีส่วนตัวพ่นให้อยู่

ของผม 2 ปี เริ่มหลุดไปบ้างแล้วครับ

ข้อมูลกระทู้