สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

Feel Good
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน แอร์ .. กลับบ้านเก่า ... แล้ว ... เจ้านาย

แอร์ .. ผมเสียแล้วแล้วครับ อาการแรกคือไม่ยอมตัด .. แต่ยังเย็นอยู่ก็สังเกตุแล้วล่ะครับว่ามันไม่ยอมตัดเ ลย .. ทำงานอย่างเดียว แต่ตอนนี้ไม่เย็นแล้วครับ Com ทำงานนะครับแต่ไม่มีความเย็นเลย มีแต่ลม .. ไม่ทราบว่ามีใครเคยเป็นอาการนี้ไหมครับและแก้ไขกันยั งไง ..อะไรเสีย .. และมีข่าวอะไรไหมครับว่า Mitsu เรียกเข้าไปเปลี่ยนอะไรเกี่ยวกับแอร์บ้างไหมครับ .. ถามทาง ศูนย์ ประกันแอร์แค่ 2 ปี 50,000 โลเอง ... ตอนนี้ร้อนมากๆ เลยครับ .. ขับไป ปาดเหงื่อไป .. ช่วงนี้เลยต้องอาศัยรถไฟฟ้าแทนเรย ... เซ็งมาก เพิ่งวิ่ง 80,000 โลเอง ทำไมมันเสียง่ายจัง .. คันเก่า Tiger D4D 170,000 จนขายแอร์ยังไม่เสียเลยครับ .... อ้อ ลืมบอกไป ใช้ 4 door / 4 x 2 / เกียร์ธรรมดา .... ร้อนมั๊ก ๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    70
    Status
    โพส
    34

คงต้องล้างตู้ แล้ว wax น้ำยา เช็ครั่ว ถ้าตู้สกปรกมาก ก็มีโอกาส รั่วตามดได้
    หรือ รั่วตาม ท่อ หรือข้อต่อ ต่างๆที่ หรือโอริง เปื่อย ทำให้น้ำยารั่ว ออกได้
    สรุปคือ เข้าร้านแอร์ เสียตังค์ หล่าคร๊าบ พี่น้องงงงงงงง................

tri8668
    ผู้เยี่ยมชม

ลองปรึกษากับ 0 ดูครับอาจเป็นแค่ยางโอริง ก็ได้

titawatc
    ผู้เยี่ยมชม

ผมคิดว่า ในระบบ น่าจะเกิดการรั่วนะครับ ลองเข้าร้าน แอร์ หรือ 0 ให้เช็คดูเพราะว่า ในระบบ แอร์รถยนต์ ลองเปิดฝากระโปรง ดูนะครับ ว่า เวลา ติดเครื่องแล้ว เปิดแอร์ ดูที่ ตรง พุลเลย์ แอร์ นะครับ ตรงที่สายพานอยู่นะแหละ มันจะมีแผ่นคลัซ์ไฟฟ้าอยู่ นะ พอเปิด มันก้อจะดูดให้ สายพานขับ คอมแอร์ แต่ ถ้า ไม่ดูด แสดงว่า 1 ตัวแผ่นคลัซ์ อาจจะเสีย
    2 ไม่มีน้ำยาในระบบ เพราะว่า ระบบแอร์ปัจจุบัน จะมี ตัวจับแรงดันแอร์ ถ้าในระบบ ไม่มีน้ำยา ก้อจะตัดระบบ ไฟฟ้าอะครับ
    เวลา เรา เปิด แอร์ในรถเราก้อจะได้แต่ ลม จากพัดลม

สรุป ก้อต้องเสียตังค์ อะนะ

bank
    ผู้เยี่ยมชม

พื้นฐานเลยครับ สตาร์ทเครื่อง+เปิดเเอร์+เปิดฝากระโปรง เเล้งเอาไฟฉายซ่องตรงตาเเมวที่ตัวไดเออร์{กระปุกปิเนียม อยู่ข้างไฟหน้าขวา}ถ้าเห็นเป็นฟองอากาศ เเสดงอาจจะมีจุด รั่ว-ซึมได้ เเต่ถ้าไม่มีฟองอากาศเลย เเล้วเเอร์เย็นน้อยเเสดงว่าคอมเเอร์อาจจะหมดเเรงอัดครับ
    นี่เป็นข้อสังเกตุเบื้องต้นเท่านั้นครับ ถึงอย่างไรก็เเล้วเเต่ท่านควรจะหาช่างที่ท่านไว้วางใจครับ จะได้ไม่โดนต้มครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3070
    Status
    โพส
    34

มาตรฐาน Re: แอร์ .. กลับบ้านเก่า ... แล้ว ... เจ้านาย

อาการเดียวกันครับแอร์กลับบ้านแล้วเปลี่ยนใหม่4,000 บาทช่างบอกหม้อแอร์รั่วต้องเปลี่ยนอย่างเดียว รถ18 เดือน 40,000 กม.

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: แอร์ .. กลับบ้านเก่า ... แล้ว ... เจ้านาย

เป็นผมถ้าหมดประกันแล้วเข้า ร้านแอร์ข้างนอกครับ

GreatM
    ผู้เยี่ยมชม

55 ถ้าเรื่องนี้ผมชำนาญครับ เพราะที่ บ้านโดนมาแล้ว 2 คันรวด มีรังผึ้งแอร์กองอยู่ที่บ้านเป็นที่ระลึก เปลี่ยนอย่างเดียวครับ แล้วก็ ไดเออร์ ไตรตั้น ไม่มีตาแมวให้ดูหรอกครับ ไม่ต้องไปหาให้เสียเวลา

TiTLE
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Feel Good ดูโพส
    อาการแรกคือไม่ยอมตัด .. แต่ยังเย็นอยู่ก็สังเกตุแล้วล่ะครับว่ามันไม่ยอมตัดเ ลย .. ทำงานอย่างเดียว แต่ตอนนี้ไม่เย็นแล้วครับ Com ทำงานนะครับแต่ไม่มีความเย็นเลย มีแต่ลม ..
    อาการเดียวกันครับ รถ 34 เดือน วิ่งไป 108,XXX จ่ายไป 3,800 เซ็ง

yong
    ผู้เยี่ยมชม

มีแต่ลม ล้างตู้แล้ว เปลี่ยนเซ็นเซอร์ ใส่พัดลม ไม่หายครับ คลำไปเจอคอมแอร์ครับประกับหน้าไม่ทำงาน เซ็ง หมดไป 7,500 เดือนเมษายน52 นี้เอง

ข้อมูลกระทู้