สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

Angry เพราะ Wasan และห้องนี่แท้ๆ เลย

เห็นรูปสวยๆ ถ่ายเก่งๆ กันนัก จนอดใจไม่ไหวต้องถอย DSLR มาจนได้ กรอบอีกแล้วเรา... แล้วจะมาแจมหัวข้อรายสัปดาห์บ่อยๆ นะ อ้อ...ยังงี้ต้องทำโทษอาจารย์ Wasan ด้วยการให้นำบทเรียนมาสอนกันบ่อยๆ ด้วย โทษฐานอยากทำให้เกิดกิเลสดีนัก หุหุ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: เพราะ Wasan และห้องนี่แท้ๆ เลย

หัดให้เก่งๆ ท่าน แล้วต่อไปผมมีกล้อง มาสอนผมบ้างนะ คุณนัฐ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

มาตรฐาน Re: เพราะ Wasan และห้องนี่แท้ๆ เลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ VDC ดูโพส
    เห็นรูปสวยๆ ถ่ายเก่งๆ กันนัก จนอดใจไม่ไหวต้องถอย DSLR มาจนได้ กรอบอีกแล้วเรา... แล้วจะมาแจมหัวข้อรายสัปดาห์บ่อยๆ นะ อ้อ...ยังงี้ต้องทำโทษอาจารย์ Wasan ด้วยการให้นำบทเรียนมาสอนกันบ่อยๆ ด้วย โทษฐานอยากทำให้เกิดกิเลสดีนัก หุหุ
    **แหมท่าน VDC อาการเดียวกันเลยกับผม..ตอนนี้เป๋าแฟบเลยครับ อิ...อิ...อิ....
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

Bento
    ผู้เยี่ยมชม

เหมือนกันเลย เพิ่งไปถอยมาเหมือนกัน แคนนอน 450ดี กระเป๋าเบาไปเยอะ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว หมูปิ้ง
    User ID
    21
    Status
    โพส
    1,769

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    **แหมท่าน VDC อาการเดียวกันเลยกับผม..ตอนนี้เป๋าแฟบเลยครับ อิ...อิ...อิ....
    น้าๆ ช่วงนี้คนขับรถ ว่านอนสอนง่ายผิดปกติ
    แค่เลนส์ตัวเดียว ไม่น่าทำให้เปลี่ยนคนที่บ้านไปได้ขนาดนี้...อิอิอิ
    หมูปิ้ง / Tel. 081-2824364
    e-mail: sasima.khanchai@hotmail.com
    Facebook.com/ranbaantonkun
    http://baantonkun.multiply.com/

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

ดีใจด้วยครับที่ได้กล้องใหม่ ดูภาพจากเวปอื่นๆบ่อยๆหัดถ่ายเยอะๆ เดี๋ยวก็เก่งเองครับ
    "เราก็มองผ่านกรอบสี่เหลี่ยมเหมือนๆกัน"

มีอะไรให้แนะนำก็โพสใว้ครับจะตอบเท่าที่ตอบได้ครับ...

User ID
    80
    Status
    โพส
    401

อยากมีกล้องเขาบ้าง อยากอยู่ค่าย canon นะครับ เห็นเพื่อน ๆ มีกันเยอะมาก ถ้า
    ผมมีนะ จะไปยื้ม เลนย์ หน้า กาโม่ คนแรก เลย อิอิ

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    หัดให้เก่งๆ ท่าน แล้วต่อไปผมมีกล้อง มาสอนผมบ้างนะ คุณนัฐ
    หุหุ กว่าผมจะเก่งพอสอนคนอื่นได้ คงต้องรอกันจนแก่ละครับ เอาไว้คุยกันขำๆ ละพอได้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    กำลังคิดถึงน้าอยู่เลย เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นเข้ามาโพสท์ ไหนๆ ก็กรอบแล้ว ก็ถ่ายให้กระหน่ำเลยครับ แล้วเอารูปมาโชว์กัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jingjoeplus ดูโพส
    ถอยรุ่นไหนมาครับ แพงมั้ย
    ยังไงรีบๆเอาผลงานมาให้ชมนะครับรอดูอยู่
    แล้วอย่าลืมมาแจมกันทุกสัปดาห์นะครับู่
    ถอย Nikon D60 มาครับ รวมๆ ก็ 20k ประกันร้านครับ 0 ไม่ไหว เกือบ 30k แค่นี้ก็กินมาม่าไปหลายมื้อแล้ว

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bento ดูโพส
    เหมือนกันเลย เพิ่งไปถอยมาเหมือนกัน แคนนอน 450ดี กระเป๋าเบาไปเยอะ
    รุ่นดังซะด้วย เฮ ตัวเบาเหมือนกันเยย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมูปิ้ง ดูโพส
    น้าๆ ช่วงนี้คนขับรถ ว่านอนสอนง่ายผิดปกติ
    แค่เลนส์ตัวเดียว ไม่น่าทำให้เปลี่ยนคนที่บ้านไปได้ขนาดนี้...อิอิอิ
    อืมม...wasan สู้เค้าๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Wasan ดูโพส
    ดีใจด้วยครับที่ได้กล้องใหม่ ดูภาพจากเวปอื่นๆบ่อยๆหัดถ่ายเยอะๆ เดี๋ยวก็เก่งเองครับ
    "เราก็มองผ่านกรอบสี่เหลี่ยมเหมือนๆกัน"

มีอะไรให้แนะนำก็โพสใว้ครับจะตอบเท่าที่ตอบได้ครับ...
    เอ่อ ตอนนี้อยากรู้ว่างวดหน้าออกอะไรครับ เผื่อจะได้ทุนคืนมาซักหน่อย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pattanachai ดูโพส
    อยากมีกล้องเขาบ้าง อยากอยู่ค่าย canon นะครับ เห็นเพื่อน ๆ มีกันเยอะมาก ถ้า
    ผมมีนะ จะไปยื้ม เลนย์ หน้า กาโม่ คนแรก เลย อิอิ
    เอาเลยๆ แต่อ้าว Canon อีกแล้ว แล้วกระผ้มจะยืมเลนส์ใครได้มั่งเนี่ย

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pattanachai ดูโพส
    ผมมีนะ จะไปยื้ม เลนส์ หน้า กาโม่ คนแรก เลย อิอิ
    **ได้อยู่แล้วครับ..ไม่มีปัญหา..่ยังมีทุนที่เม้มไว้อีกนะ..อิ..อิ..อิ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมูปิ้ง ดูโพส
    *น้าน...ว่าไปน่าน..ตกลง 24-105L มาแน่ๆเหรอเนี่ยะ..

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

*น้าน...ว่าไปน่าน..ตกลง 24-105L มาแน่ๆเหรอเนี่ยะ..
    โห L เลยเหรอครับ ธรรมดาก็พอแล้วมั้งครับ

User ID
    80
    Status
    โพส
    401

ยืมผมได้ครับ เราอยู่ค่ายเดียวกัน ของผม nikon d70s ครับ มี sigma dg 70-300 mm 1:4-5.6 นะครับ ถ้ามีโอกาศ เจอกัน จะให้ยืมครับ อิอิ

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

ยืมผมได้ครับ เราอยู่ค่ายเดียวกัน ของผม nikon d70s ครับ มี sigma dg 70-300 mm 1:4-5.6 นะครับ ถ้ามีโอกาศ เจอกัน จะให้ยืมครับ อิอิ
    อ๊ะ...แหล่มเลย ว่าแต่เลนส์ตัวนี้มีมอเตอร์หรือปล่าวครับ ผมอยากได้อยู่เหมือนกันเลย เจอกัน(เมื่อไหร่หนอ??) จะได้ขอลองดูหน่อย

ข้อมูลกระทู้