สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    36360
    Status
    โพส
    62

มาตรฐาน มีเสียงดัง ป๊อก หรือ ปั้ง เวลาเหยียบคันเร่ง

มีเสียงดัง ป๊อก หรือ ปั้ง เวลาเหยียบคันเร่ง มีน้าๆ ท่านไหนเป็นบ้างคับ

User ID
    32730
    Status
    โพส
    83

มาตรฐาน ตอบ: มีเสียงดัง ป๊อก หรือ ปั้ง เวลาเหยียบคันเร่ง

ผมก็เป็นบางครั้งเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดเหมือนกัน จะเป็นตอนเหยียบคันเร่งแรง ๆ ครับ ฝากดันด้วยครับ

User ID
    15030
    Status
    โพส
    641

มาตรฐาน ตอบ: มีเสียงดัง ป๊อก หรือ ปั้ง เวลาเหยียบคันเร่ง

อิอิ เข้าประเด็น มันจะคล้ายๆกับหัวเทียนมันแบ๊คอ่ะ

มันจะดังปุ้ง ปั้ง บ้าง แต่ปกติ ลองเปลี่ยนเป็นน้ำมันวิ่งดูสิ

อาการหายเป็นปลิดทิ้งเลย เหมือนเวลาเราเติมคันเร่งเยอะไปอะไรประมาณนี้

รถที่ทำงานผมใช้แบบก๊าซ LPG หัวฉีด VERSUS ตั้งแต่ติดมา6หมื่นกว่ากิโล

จูนสั่งจ่ายแก๊สเหมือนกล่องพ่วงดีเซลเลยอ่ะ นึกถึงพี่วุฒิเลย ถ้ามีเวลาจะแอบ

เอาไปให้พี่วุฒิเขี่ยให้เนียนๆซะหน่อย จูนแบบReal Timeเลย แต่ดูแล้วอยากจูนเองมากกว่า

ตารางจูนไม่ละเอียดมากนัก น่าจะพอได้ แอบเอาโปรแกรมจูนเขามาแล้วรอว่างๆก่อน

ยังไม่งอแงเลย 2หมื่นกิโลเปลี่ยนกรองแก๊ส วิ่ง240-250กิโลต่อวัน เฉลี่ยเติม

วันละประมาณ500+เสดนิดๆ ถังแบบ50ลิตรแต่พอจัดหนักเกลี้ยงถัง

พอเติมเต็มแล้วกลับได้จำนวนแก๊สประมาณ44-45ลิตรเอง เรื่องน้ำมันเครื่อง

สำหรับตัวนี้ผมโดนมาแล้วทุกแบรนตามตลาดบ้านเรา ไม่รวมสังเคราะห์แท้

ผมมอบเครดิตให้เชลล์ครับ ตัวแก๊สอ่ะ เป็นอะไรที่แบบว่าลื่นดีจริง

ลากไปซะ8พันโลยังลื่นดีอยู่เลยแต่ก็มีขาดบ้างตามการเผาไหม้

เดี๋ยวรถไทรทันพลัสดีเซลของผมเองคราวหน้าต้องโดนเชลล์แล้วล่ะ

ปตท.นี่ไม่อยากพูดถึงเลยตัวเบนซิลแก๊สอ่ะ ไม่ได้เรื่อง ใกล้5พันโลเอง

ต้องชิงถ่ายก่อนแล้ว หนืดจริงๆ แช่ยาวๆสู้เชลล์ไม่ได้เลย ลองดูครับ

แชร์ให้ดูเฉยๆ แล้วแต่การตัดสินใจครับ เพราะขับรถติดแก๊สอยู่ทุกวันครับ

User ID
    33172
    Status
    โพส
    310

ปริมาณการเผาไหม้ในเครื่องยนต์ กรณีกระแทกคันเร่งทันทีทันได แก๊สอาจมาช้าหรือไม่ทันกับอัตราส่วนผสมระหว่างแก๊ซกับอากาศทำให้มีการชิงจุดระเบิดได้ครับ

User ID
    28334
    Status
    โพส
    155

Fire back ใช่มั้ยครับอาการนี้
    น่าจะเป็นจากหลายสาเหตุได้ครับ แต่ปกติจะเป็นกันรถแก๊สที่ไม่มีหัวฉีดนะครับ

ข้อมูลกระทู้