สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    39053
    Status
    โพส
    92

มาตรฐาน โดนเฉี่ยวแล้วหนี จะทำไงกับพวกนี้ดีครับ

เรื่องมีอยู่ว่าผมจอดรถไว้ที่ตึกจอดรถของบริษัท จอดในซองด้วยไม่ได้จอดขวาง แต่เมื่อกี้ลงไปที่รถปรากฎว่ามีรอยเฉี่ยวที่กันชนหน้า กรอบป้ายทะเบียนหน้าหัก กันชนเป็นรอยครูดยาวประมาณเกือบ2ฟุต จะไปขอดูกล้องวงจรปิดได้ก็ต้องพรุ่งนี้

สมมุติถ้าพรุ่งนี้ดูแล้วเห็นว่าเป็นรถทะเบียนอะไร ถ้าเป็นน้าๆจะทำยังไงกับคนประเภทนี้ครับ อยากขอความคิดเห็นว่าจะจัดการยังไงดี

User ID
    15957
    Status
    โพส
    117

มาตรฐาน ตอบ: โดนเฉี่ยวแล้วหนี จะทำไงกับพวกนี้ดีครับ

ถ้าเราเห็นป้ายทะเบียนมันแล้วก็แจ้งกับประกันได้เลยครับเดี๋ยวทางประกันจะจัดการเองเดี๋ยวยังไงรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: โดนเฉี่ยวแล้วหนี จะทำไงกับพวกนี้ดีครับ

จับได้ก็เรียกมันซะหน่อยค่าเสียเวลาครับน้า ไม่ก็ ให้กินขนมตุ้บตั๊บ 555 (อย่างหลังผมล้อเล่นนะครับ)

ลองอ่านนี่ดูครับน้า http://www.skpolice.net/index.php/sa...35-hit-and-run

User ID
    39053
    Status
    โพส
    92

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    จับได้ก็เรียกมันซะหน่อยค่าเสียเวลาครับน้า ไม่ก็ ให้กินขนมตุ้บตั๊บ 555 (อย่างหลังผมล้อเล่นนะครับ)

ลองอ่านนี่ดูครับน้า http://www.skpolice.net/index.php/sa...35-hit-and-run
    ขอบคุณมากครับน้า เดี๋ยววันนี้ขอดูกล้องวงจรปิดก่อน ได้เรื่องยังไงคงไปแจ้งความด้วย

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

เห็นทะเบียน ก็เรียกมาเจรจาชดใช้ค่าเสียหายคร้าบบ
    ถ้าไม่ยอมรับ ก็โทรเรียกพี่ขวดเค้ามา เป็นคดีความกันไปค้าบบ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

ติดตามผลครับ ไปดูกล้องมายังครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

เป็นไงครับน้า จับได้ไหม

User ID
    38060
    Status
    โพส
    190

มารอบท สรุป

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ตกลงจับได้ไหมครับ

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

เอาใจช่วยครับน้า กลับมาหล่อไวๆครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ j-o-k-e ดูโพส
    เรื่องมีอยู่ว่าผมจอดรถไว้ที่ตึกจอดรถของบริษัท จอดในซองด้วยไม่ได้จอดขวาง แต่เมื่อกี้ลงไปที่รถปรากฎว่ามีรอยเฉี่ยวที่กันชนหน้า กรอบป้ายทะเบียนหน้าหัก กันชนเป็นรอยครูดยาวประมาณเกือบ2ฟุต จะไปขอดูกล้องวงจรปิดได้ก็ต้องพรุ่งนี้

สมมุติถ้าพรุ่งนี้ดูแล้วเห็นว่าเป็นรถทะเบียนอะไร ถ้าเป็นน้าๆจะทำยังไงกับคนประเภทนี้ครับ อยากขอความคิดเห็นว่าจะจัดการยังไงดี

แจ้งความลงบันทึกประจำวัน แล้วก็แจ้งประกันไล่บี้ประกันอีกฝ่ายให้มาชดใช้ครับ

รถผม กับ พี่สาว โดนมา เมื่อวานวันเดียวกันเลย 555 พี่จอดที่ ม.เกษตร โดนเบียดยาวทั้งแถบแล้วก็ไปพี่สาวไม่อยู่ที่รถ แต่ผมจอดหน้าบ้านจะเข้าบ้านเฉี่ยวกระจกมองข้างไป มันขับต่อไปหน้าตาเฉยเหมือนไม่มีอะไร มองทะเบียนไม่ทันรถวิ่งตามมาบังพอดี เซ็งไป แต่แจ้งประกันแล้ว ปีหน้าถ้าเบี้ยประกันเพิ่ม คงเอาค่าประกันไปติดกันชนเหล็กหน้าหลังมันซะเลย ไปทำชั้น 3 เอา เพราะไม่เคยขับชนใคร มีแต่เบียดเสาบ้านเอง 555
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Airbone plus : 06-11-2012 เมื่อ 17:51

User ID
    39053
    Status
    โพส
    92

บทสรุปคือไม่ได้ดูกล้องครับ ติดปัญหาที่ว่าที่จอดรถบนตึก พี่ที่รู้จักกันเค้าให้บัตรเข้าจอดผมมาใช้
    แต่ที่นี่ถ้าไปดูกล้องต้องขอดูจากฝ่ายบุคคล เค้าจะขอเช็คทะเบียนกับเจ้าของบัตร
    ซึ่งอาคารจอดรถที่ออฟฟิตผมค่อนข้างเข้มงวดมากถึงมากที่สุด
    ผมก็เลยไม่ดูเพราะถ้าเช็คแล้วว่าเอาบัตรให้คนอื่นใช้ ฝ่ายบุคคลจะยึดบัตรจอดรถคืน
    ซึ่งที่จอดรถที่ทำงานผมมีค่ายิ่งกว่าทองอีก
    ก็เลยต้องปล่อยไป คิดซะว่าเจิมป้ายแดงไป จะรู้แค่รถที่เฉี่ยวสีน้ำเงิน เพราะเค้าฝากสีรถไว้ที่ป้ายทะเบียนหักๆของผม

ปล. มีน้าติดสติ๊กเกอร์คลับ ทำงานตึกเดียวกับผมด้วย รถสีเทา กะบะโค้ง ผมทำอยู่ตึกทิปโก้ ถนนพระราม6คร๊าบบบบ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย j-o-k-e : 06-11-2012 เมื่อ 18:11

User ID
    39053
    Status
    โพส
    92

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    แจ้งความลงบันทึกประจำวัน แล้วก็แจ้งประกันไล่บี้ประกันอีกฝ่ายให้มาชดใช้ครับ

รถผม กับ พี่สาว โดนมา เมื่อวานวันเดียวกันเลย 555 พี่จอดที่ ม.เกษตร โดนเบียดยาวทั้งแถบแล้วก็ไปพี่สาวไม่อยู่ที่รถ แต่ผมจอดหน้าบ้านจะเข้าบ้านเฉี่ยวกระจกมองข้างไป มันขับต่อไปหน้าตาเฉยเหมือนไม่มีอะไร มองทะเบียนไม่ทันรถวิ่งตามมาบังพอดี เซ็งไป แต่แจ้งประกันแล้ว ปีหน้าถ้าเบี้ยประกันเพิ่ม คงเอาค่าประกันไปติดกันชนเหล็กหน้าหลังมันซะเลย ไปทำชั้น 3 เอา เพราะไม่เคยขับชนใคร มีแต่เบียดเสาบ้านเอง 555
    ผมยังอยากได้เลยครับน้า กันชนเหล็ก แต่ราคาสูงพอควรเลย

User ID
    16777
    Status
    โพส
    71

จำหมายเลข-หมวดอักษร-จังหวัด-สีรถ แล้วโพสข้อความมาครับ ถ้าผมมาเจอจะเช๊คข้อมูลให้ครับ มีชื่อผู้ครองครองรถ ที่อยู่พร้อม
    แถมภาพผู้ครองครองรถคันนั้นให้ด้วยจ๊ะ คนชมรมเดียวกันยินดีให้ความช่วยเหลือครับ

TTC 02975 TTC-Member
    User ID
    31917
    Status
    โพส
    526

ถ้าเล่นแล้วเราลำบากก็ปล่อยไป วันหน้ามีโอกาสเจอข้างนอกก็......(คงไม่ต้องบอกนะจ้ะ อิอิ)

User ID
    39053
    Status
    โพส
    92

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kawasaki 034 ดูโพส
    จำหมายเลข-หมวดอักษร-จังหวัด-สีรถ แล้วโพสข้อความมาครับ ถ้าผมมาเจอจะเช๊คข้อมูลให้ครับ มีชื่อผู้ครองครองรถ ที่อยู่พร้อม
    แถมภาพผู้ครองครองรถคันนั้นให้ด้วยจ๊ะ คนชมรมเดียวกันยินดีให้ความช่วยเหลือครับ
    ขอบคุณมากครับน้า แต่ไม่สามารถจะไปดูกล้องได้ครับ เลยหาทะเบียนอะไรไม่ได้เลย
    แต่ก็ถือว่าเจิมรถแล้วกันครับ แต่ต้องไปคุยกับเซลเรื่องป้ายแดงเค้าพังนะซิครับ 555 เซลใจดีให้ยืมป้ายแดงแท้ไม่คิดค่ามัดจำป้ายด้วย

ข้อมูลกระทู้