หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 74 จากทั้งหมด 74

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกใหม่แนะนำตัว มีปัญหาจากการยกสูงมาถามด้วยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ คนทำฝุ่น ดูโพส
    มาเข้าแถวต้อนรับด้วยคนครับน้า
    ขอบคุณครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ แต่เยอะจนจำไม่ไหวแล้วครับ
    คราวหลังถ้าจำไม่ได้ ทักชื่อไม่ถูกก็ขออภัยนะครับ

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกใหม่แนะนำตัว มีปัญหาจากการยกสูงมาถามด้วยครับ

ขอบคุณครับน้า rmd ที่กรุณาตอบอย่างละเอียดมาก
    ถนนคอนกรีตที่ไม่เรียบตอนวิ่งประมาณ 60-70 มันดึ๋ง ๆ ๆ ๆ ครับ
    ถ้าซัก 100 -120 มันนิ่งกริ๊ปเหมือนกันนะครับ ส่วนถนนแดงตอนยกแล้วยังไม่เคยลองครับ
    ตอนกระโดดคอสะพานมันลงตูมเดียวแล้วนิ่ง ไม่กระดอนอีกครับ
    ความจริงกระบะคันแรกที่ผมขับก็ไตรตั้น นี่ครับ อาการที่ว่าหนึบ นิ่ง ผมก็เลยไม่รู้ว่าระดับไหน
    ถ้าได้ลองขับคันอื่นก็อาจจะบอกได้ว่าต่างกันยังไง
    หรือให้เซียนกระบะอย่างคนขับรถของน้า rmd ได้ลองมั่ง น่าจะดีไม่น้อย มาลองดูซักตั้งไม๊ครับ
    ผมอยู่สวนสุนันทาวันจันทร์กับศุกร์ครับ ตอนบ่ายว่างทั้งสองวันครับ
    ประเด็นที่น้าตั้ม แนะนำให้เปลี่ยนจากแหนบแอ๊ดเป้นรองก้อนผมเห้นด้วยนะครับ
    แหนบเดิมแต่ยกขึ้นไป แต่ยังกังวลผลข้างเคียงที่ผมไม่ทราบว่าจะมีอะไรตามมาอีก

ผมตั้งคำถามแบบคนไม่รู้ไว้อย่างนี้ครับ อุปกรณ์เหล่านี้จะถูกยกถูกเคลื่อนรึเปล่าครับ
    1. พวกท่อน้ำมัน
    2. สายไฟ สายเซนเซอร์
    3. สายเบรก
    ฯลฯ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athi : 30-11-2012 เมื่อ 09:16

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

[QUOTE=athi;826716]ขอบคุณครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ แต่เยอะจนจำไม่ไหวแล้วครับ
    คราวหลังถ้าจำไม่ได้ ทักชื่อไม่ถูกก็ขออภัยนะครับ[/QUOTE
    สมช.คลับเราคนเยอะจริงๆครับ

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

Thumbs up ตอบ: สมาชิกใหม่แนะนำตัว มีปัญหาจากการยกสูงมาถามด้วยครับ

เมื่อวานเย็นไปคุยกับน้าโย่งมาครับ ใส่ไปแล้วครับสเปเซอร์ปีกบน
    ดูด้วยสายตาน่าจะซัก 10 มม. ครับ
    ก่อนไปโทรคุยกันให้น้าเขาหาของให้ ทำจริง ๆ ไม่ถึงชั่วโมงครับ
    น๊อตที่ขันผมบอกเอาดีที่สุดของร้าน (ที่ไปซื้อ) ไม่ได้ใส่ตัวเมียครับ
    น้าโย่งบอก เหล็กที่ทำลูกหมากมันเชื่อเถือได้ขันอัดเข้าไปก้อยู่
    ผมเอามือลูบดูแล้วครับ โผล่ไปด้านล่างพอนูน ๆ ครับ
    จ่ายค่าของ 500 ค่าแรง 300 ไปตั้งศูนย์ อีก 200 ผมว่าถูกนะครับ

น้าโย่งตัวโย่งสมชื่อเป็นคนไทยสำเนียงใต้ อัธยาศัยดี ตรงไปตรงมาดี ครับ

ผมถ่ายภาพนี้เมื่อเช้าตรู่นี่เองครับ ตั้งมาโคร มือซ้ายถือกล้อง
    มุดไปใต้ครอบล้อ มือขวาถือไฟฉายจากมือถือแล้วก็แชะ แชะ
    ตั้งล้อเลี้ยวขวาสุดแล้วไม่ติดครับ
    เมื่อเช้าขับมาได้ความรู้สึกใกล้เคียงกับของเดิมก่อนยกครับ
    นุ่มขึ้น พวงมาลัยคุมง่ายครับ มั่นใจมากขึ้น งานนี้คุ้มครับ
    แต่จะคอยดูอยู่เรื่อย ๆ ว่าน๊อตที่ขันปีกมันยังอยู่ดีทุกวันรึเปล่าชื่อ:  IMG_5742-2.jpg
ครั้ง: 472
ขนาด:  191.8 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_5740-2.jpg
ครั้ง: 383
ขนาด:  193.1 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athi : 30-11-2012 เมื่อ 09:42

User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ athi ดูโพส
    เมื่อวานเย็นไปคุยกับน้าโย่งมาครับ ใส่ไปแล้วครับสเปเซอร์ปีกบน
    ดูด้วยสายตาน่าจะซัก 10 มม. ครับ
    ก่อนไปโทรคุยกันให้น้าเขาหาของให้ ทำจริง ๆ ไม่ถึงชั่วโมงครับ
    น๊อตที่ขันผมบอกเอาดีที่สุดของร้าน (ที่ไปซื้อ) ไม่ได้ใส่ตัวเมียครับ
    น้าโย่งบอก เหล็กที่ทำลูกหมากมันเชื่อเถือได้ขันอัดเข้าไปก้อยู่
    ผมเอามือลูบดูแล้วครับ โผล่ไปด้านล่างพอนูน ๆ ครับ
    จ่ายค่าของ 500 ค่าแรง 300 ไปตั้งศูนย์ อีก 200 ผมว่าถูกนะครับ

น้าโย่งตัวโย่งสมชื่อเป็นคนไทยสำเนียงใต้ อัธยาศัยดี ตรงไปตรงมาดี ครับ

ผมถ่ายภาพนี้เมื่อเช้าตรู่นี่เองครับ ตั้งมาโคร มือซ้ายถือกล้อง
    มุดไปใต้ครอบล้อ มือขวาถือไฟฉายจากมือถือแล้วก็แชะ แชะ
    ตั้งล้อเลี้ยวขวาสุดแล้วไม่ติดครับ
    เมื่อเช้าขับมาได้ความรู้สึกใกล้เคียงกับของเดิมก่อนยกครับ
    นุ่มขึ้น พวงมาลัยคุมง่ายครับ มั่นใจมากขึ้น งานนี้คุ้มครับ
    แต่จะคอยดูอยู่เรื่อย ๆ ว่าน๊อตที่ขันปีกมันยังอยู่ดีทุกวันรึเปล่าชื่อ:  IMG_5742-2.jpg
ครั้ง: 472
ขนาด:  191.8 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_5740-2.jpg
ครั้ง: 383
ขนาด:  193.1 กิโลไบต์
    ที่อู่น้าโย่ง.....ของเค๊าดีจริง...คอนเฟิร์ม....

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ athi ดูโพส
    ขอบคุณครับน้าตั้ม rmd ก็คือน้าท๊อปไม่ไม๊ครับ
    น้าท็อป คือ Chairat ครับ RMD นี่ นางสาวรมิดา เมียหรือ ภรรยาพี่ป๊อดวงฟลายครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

เก็บข้อมูลไว้เป็นแนว เบื่อเมื่อไหร่ จะไปยกกับเขาบ้าง ส่วนน๊อตที่ใส่ไม่ต้องห่วงครับ ขันแน่น ก็จบ ไม่มีคลาย

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ลองเอาประแจไปกวดให้แน่นเดือนละครั้งก็ดีครับ

แก้ไขด้านหน้าเสร็จไป 1 อย่าง เหลือด้านหลัง

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    น้าท็อป คือ Chairat ครับ RMD นี่ นางสาวรมิดา เมียหรือ ภรรยาพี่ป๊อดวงฟลายครับ
    ลูก 2 แล้ว แต่กฏหมายใหม่ไม่ได้บังคับแล้ว จะใช้เหมือนเดิมก็ได้ ฮ่าๆๆ

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    เกือบเรียกผิดไปแล้ว ขอบคุณครับน้า
    แล้ว Nick name ของน้าล่ะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athi : 30-11-2012 เมื่อ 13:01

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ลองเอาประแจไปกวดให้แน่นเดือนละครั้งก็ดีครับ

แก้ไขด้านหน้าเสร็จไป 1 อย่าง เหลือด้านหลัง
    ขอบคุณครับน้าตั้ม ก่อนเข้าบ้านผมต้องหักขวาสุดทุกครั้งเห็นทุกวันครับ
    กลับไปนี่ก็จะลองขันดูครับ

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

ขอบคุณครับน้า rmd ที่กรุณาตอบอย่างละเอียดมาก
    ถนนคอนกรีตที่ไม่เรียบตอนวิ่งประมาณ 60-70 มันดึ๋ง ๆ ๆ ๆ ครับ
    ถ้าซัก 100 -120 มันนิ่งกริ๊ปเหมือนกันนะครับ ส่วนถนนแดงตอนยกแล้วยังไม่เคยลองครับ
    ตอนกระโดดคอสะพานมันลงตูมเดียวแล้วนิ่ง ไม่กระดอนอีกครับ
    ความจริงกระบะคันแรกที่ผมขับก็ไตรตั้น นี่ครับ อาการที่ว่าหนึบ นิ่ง ผมก็เลยไม่รู้ว่าระดับไหน
    ถ้าได้ลองขับคันอื่นก็อาจจะบอกได้ว่าต่างกันยังไง
    หรือให้เซียนกระบะอย่างคนขับรถของน้า rmd ได้ลองมั่ง น่าจะดีไม่น้อย มาลองดูซักตั้งไม๊ครับ
    ผมอยู่สวนสุนันทาวันจันทร์กับศุกร์ครับ ตอนบ่ายว่างทั้งสองวันครับ
    ประเด็นที่น้าตั้ม แนะนำให้เปลี่ยนจากแหนบแอ๊ดเป้นรองก้อนผมเห้นด้วยนะครับ
    แหนบเดิมแต่ยกขึ้นไป แต่ยังกังวลผลข้างเคียงที่ผมไม่ทราบว่าจะมีอะไรตามมาอีก

ผมตั้งคำถามแบบคนไม่รู้ไว้อย่างนี้ครับ อุปกรณ์เหล่านี้จะถูกยกถูกเคลื่อนรึเปล่าครับ
    1. พวกท่อน้ำมัน
    2. สายไฟ สายเซนเซอร์
    3. สายเบรก
    ฯลฯ
    น้า ๆ ครับช่วยตอบโพสต์นี้หน่อยครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

น้า ๆ ครับช่วยตอบโพสต์นี้หน่อยครับ
    ถ้ารองก้อนยก 2 นิ้วด้านหลัง ต้องย้ายจุดยึดให้ยาวตามด้วยครับ
    ตามลิ้ง http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=35306&page=2 ตามไดอะแกรมเลยครับ

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ถ้ารองก้อนยก 2 นิ้วด้านหลัง ต้องย้ายจุดยึดให้ยาวตามด้วยครับ
    ตามลิ้ง http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=35306&page=2 ตามไดอะแกรมเลยครับ
    ขอบคุณครับน้าตั้ม ผมดูแล้วงานนี้อ่อนไหวและบอบบางทีเดียว คงดู ๆ ไปก่อนครับ
    ผมค่อนข้างพอใจในตอนนี้แล้ว ความกระด้างข้างหลังไม่มากนักครับ คงเพราะนน.ของฝาปิด
    เมื่อวันที่ไปคุยกับน้าโย่ง น้าเขาทักเรื่องระยะยุบของช๊อคหลังเหมือนกัน
    บอกว่าเท่าที่ดูด้วยตา เหลือน้อยจริง ๆ แต่พอผมให้น้าโย่งลองขับ น้าเขาพูดแบบอุทานว่า โอรถน้าขับนิ่มจริง ๆ
    (คงพราะแต่ละคันที่มาหาน้าโย่ง ออกแนวออฟโรดทั้งนั้นเลย วันนั้นเห็นจอดอยู่ 2 คัน)ชื่อ:  IMG_5757-2.jpg
ครั้ง: 1024
ขนาด:  193.3 กิโลไบต์
    ขับลงร่องยังรู้สึกนิ่มเลย (อาจเป็นเพราะผมเติมลมยางอ่อนด้วย 30 psi)
    แล้วก็บอกว่าระยะยุบของช๊อคพอ

รถผมตอนจอดวัดความสูงแบบคร่าว ๆ เทียบระหว่างโป่งหน้ากับหลัง
    หลังสูงกว่าหน้าประมาณเกือบนิ้วได้ ถ้าขึ้นนั่งคงซักนิ้วกว่า ๆ ผมว่ากำลังดีครับ

ปล. กำลังคิดว่าจะทำอย่างไร ให้ระยะยุบของช๊อคหลังมากขึ้นอีก
    ให้เชื่อมั่นได้มากกว่านี้เวลาตกหลุมตูมใหญ่ ๆ โดยไม่ต้องยุ่งกับสายเบรกและสายไฟ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athi : 02-12-2012 เมื่อ 13:33

หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4

ข้อมูลกระทู้