สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

มาตรฐาน บ่ายๆของ จันทร์-ศุกร์

ช่วงเวลาบ่ายๆ ณ.ลานจอดรถโรงเรียนแห่งหนึ่ง
    Attached Images Attached Images        

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

มาตรฐาน ตอบ: บ่ายๆของ จันทร์-ศุกร์

น้ารอแอบถ่ายเหรอครับ

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

มาตรฐาน ตอบ: บ่ายๆของ จันทร์-ศุกร์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tae666 ดูโพส
    น้ารอแอบถ่ายเหรอครับ
    อ่อ ไม่ได้รอแอบถ่ายใครหรอกครับ
    คือหลักๆรับ ส่ง ลูกไปโรงเรียนทุกวัน จ -ศ เช้าส่ง บ่ายรับกลับบ้าน
    ได้สังเกตุเห็นพฤติกรรมต่างๆของผู้ปกครองที่มารับ ส่งลูก เข้าใจล่ะต้องสะดวก สบายตัวเองก่อน แต่บางครั้งผู้ปกครองที่กำลังขับรถตามท่านมาลำบาก

ใหนๆก็ใหนล่ะ เล่าให้ฟัง ระคน ระบายไปด้วยเลยล่ะกัน
    ในโรงเรียนจะมีจุดรับเด็กในตอนเช้า มีคุณครูน่ารัก คอยทำหน้าที่รับเด็กๆ สำหรับผู้ปกครองที่ไม่สะดวกจอดรถที่ลานจอด อาจจะเร่งรีบไปทำงานต่อ แต่ถ้าเด็กโต เด็กจะรีบลงรถเร็ว ไม่มีปัญหาอะไร การจราจรก็ไม่ติดขัด แต่ผู้ปกครองบางท่านมีเด็กเล็กๆ เด็กยังไม่ตื่นดี เด็กกินข้าวบนรถยังไม่อิ่ม เด็กร้องไห้ไม่อยากไปโรงเรียน ฯลฯ แต่ถึงจุดรับเด็กแล้ว เกิดอะไรขึ้น ผู้ปกครองที่ขับรถตามมาก็ติดหนึบ และติด ต่อๆกันไป

สำหรับผู้ปกครองที่พอมีเวลาพอก็มีลานจอดรถเตรียมใว้ให้คิดว่าเพียงพอน่ะ แต่ไม่อย่างงั้นน่ะสิครับ ท่านผู้ปกครองบางท่านกลัวจะจอดรถแล้วไปเบียดกับรถคันอื่น ท่านก็จอดรถห่างๆ แต่ห่างไม่พอสำหรับรถคันต่อไป แล้วก็จอดห่างๆกันไปเรื่อยๆ ลานจอดรถที่ว่าพอก็เริ่มไม่พอล่ะ ท่านมาทีหลังก็ต้องไปจอดไกลๆ เดินกันเมื่อยเลยทีนี้ คิดในแง่ดีออกกำลังกายตอนเช้า

((( ผู้ปกครองท่านก็มีพฤติกรรมหลากหลายครับ ไม่ว่ากัน ได้พบ ปู่ ย่า ตา ยาย มารับหลานๆในช่วงบ่าย ได้แลกเปลี่ยนประการณ์ชีวิต เล่าถึงรุ่นตัวเอง ให้ลูกหลานฟังครับ น่ารักดี โลกมันเปลี่ยนไปแล้วไอ้ทิด))))

แต่มีครั้งแอบสะใจเล็กน้อยมีรถหรูราคาสองล้านหน่อยๆ(เค้าบอกมา) สามี ภรรยา มาส่งลูก สงสัย ทะเลาะกันมา ภอยหลังมาจอดช่องข้างรถผม แล้วฝั่งคนขับเปิดประตูแรงเลยมั่ง กระแทกรถผมเต็มแรง ผมยังนั่งที่รถ เลยลงมาดู ประตูรถเค้ากระแทกเข้ากับบันใดข้างรถผมไปเต็มๆ ยุบเยอะมั่กๆ เลิกทะเลาะกันเลย เรียกประกันมาเคลม จะให้ผมอยู่รอ ผมบอกผมอยู่รอไม่ได้หรอกครับ ผมต้องรีบกลับบ้านนอน เค้าเลยเอาบักแอ้บเปิ้ลถ่ายรูป บันใดข้างรถเป็นคู่กรณี เซ็งกันไป

ในโรงเรียนแห่งนี้เห็นมีสมาชิกในคลับหลายท่านน่ะครับ ทักผมได้ครับ ไม่เสียเบียร์แน่นอนครับเพราะผมไม่ดื่ม ขอบคุณครับ ที่ทนอ่าน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Modelist : 18-12-2012 เมื่อ 19:28

User ID
    109
    Status
    โพส
    645

ดีแล้วจ้าคุณลุงที่มาระบายเป็นตัวหนังสือ ไม่ระบายบนท้องถนนหรือลานจอดรถ ,,, ทุกวันนี้ใครก็ซืื้อรถได้ ขับรถได้ แต่ขับไม่เป็นก็มีเยอะครับ

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

นึกภาพประตูรถหรูบุบแล้ว...

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

ตอนเด็กๆ ผมเดินไปโรงเรียนเอง ระยะทางสองกิโลเมตรกว่าๆ โตหน่อยก็ปั่นจักรยานไป

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    ตอนเด็กๆ ผมเดินไปโรงเรียนเอง ระยะทางสองกิโลเมตรกว่าๆ โตหน่อยก็ปั่นจักรยานไป
    เหมือนกันเลย เด็กเดี๋ยวนี้โคตรสบายเลยอ่า

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ผมปั่นจักรยานไปกับเพื่อน2กิโลแป๊บเดียวก็ถึงแล้ว สนุกด้วย

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ตามนั้นครับ คิดถึงน่ะ รอที่ระยอง

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

สบายเนอะครับเด๋วนี้ พ่อแม่รีบมารับน้องๆตั้งแต่บ่าย ส่งแต่เช้าเป็นเวลาเหมาะเจาะพอดีก็เลยมีปัญหากันบ้าง
    แต่แม่ผมสิ อิอิ ตอนอนุบาลจนป.3 มาส่งผม 7โมง โรงเรียนเลิก 15.30 มารับทีเกือบทุ่มทุกวัน รถโล่งทุกวันเลยครับ ในโรงเรียนก็โล่ง เพื่อนกลับหมดแล้ว เล่นของเล่นในโรงเรียนจนเบื่อเลยละครับ อิอิ

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

อย่างว่าครับ พ่อ แม่ ก็อยากให้ลูกทุกคนสบาย ครับ นา นา จิตตังครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    สบายเนอะครับเด๋วนี้ พ่อแม่รีบมารับน้องๆตั้งแต่บ่าย ส่งแต่เช้าเป็นเวลาเหมาะเจาะพอดีก็เลยมีปัญหากันบ้าง
    แต่แม่ผมสิ อิอิ ตอนอนุบาลจนป.3 มาส่งผม 7โมง โรงเรียนเลิก 15.30 มารับทีเกือบทุ่มทุกวัน รถโล่งทุกวันเลยครับ ในโรงเรียนก็โล่ง เพื่อนกลับหมดแล้ว เล่นของเล่นในโรงเรียนจนเบื่อเลยละครับ อิอิ
    ฉงฉานจังอิอิอิ

ข้อมูลกระทู้