หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 53

กระทู้: |||||||||||||%> ตามหาตัวยึดรางหัวฉีดแก๊สครับ............

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน |||||||||||||%> ตามหาตัวยึดรางหัวฉีดแก๊สครับ............

เนื่องจากได้ติดตั้งระบบแก๊ส
    ตามกระทู้นี้ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=39814
    ผมอยากจะแก้ไขการวางหัวฉีดให้เป็นปกติที่โลกนี้เขาทำกัน
    เลยอยากขอคำแนะนำ เกี่ยวกับตัวยึดรางหัวฉีด
    ว่าพอจะหาซื้อได้ที่ไหน
    หรือน้าๆ ท่านใดกรุณาจะขายแบ่งปัน จะขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ปัญหาของผมคือเมื่อเปลี่ยนการวางรางหัวฉีดใหม่
    สายไฟและท่อหัวฉีดจะกลับด้าน
    ยังงงๆ เหมือนกันครับว่าจะเดินท่อและวางรางยังไง
    จำเป็นมั้ยที่จะต้องรื้อสลับรางหัวฉีดใหม่

และถ้าผมจะเปลี่ยนการวางใหม่่ โดยยังไม่จูน จะมีผลอะไรมากหรือเปล่าครับ
    ชื่อ:  IMG_3395.jpg
ครั้ง: 1100
ขนาด:  275.0 กิโลไบต์
    ชื่อ:  IMG_3394.jpg
ครั้ง: 1005
ขนาด:  171.6 กิโลไบต์

ตัวยึดแบบนี้ครับ
    ชื่อ:  IMG_3487.jpg
ครั้ง: 1057
ขนาด:  216.3 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย iamday : 15-01-2013 เมื่อ 19:56

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน ตอบ: |||||||||||||%> ตามหาตัวยึดรางหัวฉีดแก๊สครับ............

ชื่อ:  IMG_3475.jpg
ครั้ง: 809
ขนาด:  273.9 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_3476.jpg
ครั้ง: 855
ขนาด:  296.8 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_3477.jpg
ครั้ง: 775
ขนาด:  145.3 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_3478.jpg
ครั้ง: 809
ขนาด:  173.4 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_3479.jpg
ครั้ง: 740
ขนาด:  190.5 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_3481.jpg
ครั้ง: 722
ขนาด:  277.4 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_3485.jpg
ครั้ง: 783
ขนาด:  174.4 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_3486.jpg
ครั้ง: 717
ขนาด:  260.6 กิโลไบต์

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

มาตรฐาน ตอบ: |||||||||||||%> ตามหาตัวยึดรางหัวฉีดแก๊สครับ............

หาตำแหน่งวางรางหัวฉีดให้ได้ก่อนครับน้าเดย์
    เรื่องท่อเรื่องสายไฟ มันถอดสลับให้ตรงกับแต่ละสูบได้ครับ
    หลังทำเสร็จถ้าไม่จูนก็น่าจะใช้ได้ แต่ก็ควรจูนใหม่อีกทีครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    หาตำแหน่งวางรางหัวฉีดให้ได้ก่อนครับน้าเดย์
    เรื่องท่อเรื่องสายไฟ มันถอดสลับให้ตรงกับแต่ละสูบได้ครับ
    หลังทำเสร็จถ้าไม่จูนก็น่าจะใช้ได้ แต่ก็ควรจูนใหม่อีกทีครับ
    ผมว่าถ้าเขาติดตั้งรางหัวฉีดแนวนอนกันปกติ
    เขาน่าจะมีจุดติดตั้งที่เป็นมาตรฐาน และมีตัวยึดที่ออกแบบมาเพื่อการนี้อยู่แล้ว
    ผมเลยอยากหาตัวยึดตัวนี้ให้ได้ก่อน และคิดว่าจะได้ติดตามตำแหน่งที่เขาออกแบบมาเลยครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ส่วนใหญ่แล้วตัวยึดรางไม่ค่อยจัเป็นมาตราฐานซักเท่าไหร่ครับ
    เท่าที่เจอบางทีก็เอาเหล็กมา งอๆ พับๆ เจาะรู้เอาอะครับ ส่วนใหญ่นะครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    ส่วนใหญ่แล้วตัวยึดรางไม่ค่อยจัเป็นมาตราฐานซักเท่าไหร่ครับ
    เท่าที่เจอบางทีก็เอาเหล็กมา งอๆ พับๆ เจาะรู้เอาอะครับ ส่วนใหญ่นะครับ
    เขาต้องดัดต้องงอใหม่ทุกคันที่ติดตั้งเลยหรอครับ *-*
    งั้นผมคงต้องหาเหล็ก หาอะไรมาทำเองหล่ะครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    เขาต้องดัดต้องงอใหม่ทุกคันที่ติดตั้งเลยหรอครับ *-*
    งั้นผมคงต้องหาเหล็ก หาอะไรมาทำเองหล่ะครับ
    ถ้าร้านที่เค้าติดตั้งรุ่นนั้นๆประจำเค้าก็อาจจะมีแบบที่เค้าทำเผื่อไว้
    เพราะตำแหน่งการยึดรางหัวฉีดแก๊สมันไม่มีจุดที่ยึดติดแน่นอน แล้วแต่ความสะดวกของร้าน
    แต่ก็อยู่ในเงื่อนไขของการติดตั้งครับ
    ถ้ามีเครื่องมือก็หาแผ่นอลู่มิเนียมหรือแผ่นเหล็ก มาทำการออกแบบแล้ว ตัด พับ เจาะ เอาตามสะดวกเลยครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ถ้าร้านที่เค้าติดตั้งรุ่นนั้นๆประจำเค้าก็อาจจะมีแบบที่เค้าทำเผื่อไว้
    เพราะตำแหน่งการยึดรางหัวฉีดแก๊สมันไม่มีจุดที่ยึดติดแน่นอน แล้วแต่ความสะดวกของร้าน
    แต่ก็อยู่ในเงื่อนไขของการติดตั้งครับ
    ถ้ามีเครื่องมือก็หาแผ่นอลู่มิเนียมหรือแผ่นเหล็ก มาทำการออกแบบแล้ว ตัด พับ เจาะ เอาตามสะดวกเลยครับ
    เงียบขนาดนี้
    คงต้องทำเองกระมังครับ *-*

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ร่วมด้วยช่วยกัน

เอามาจากกระทู้ของสมาชิกนี่ละ
    ต้องขออนุญาติ เจ้าของรูป ด้วยนะครับ
    อ้างอิงได้ไม่หมด ขออนญาติเอามา เป็นไอเดีย ให้น้าเด ลองออกแบบดูครับ
    Attached Images Attached Images            

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ขอบคุณมากเลยครับ
    ไปวัดขนาดมาโมดิฟายหล่ะครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ซื้อเหล็กรูมาก็สามารถดัดๆๆ ทำขายึดได้ครับน้า ผมยึดกับน๊อตยึดขาล๊อคสายคันเร่งนะครับ ตรงที่มีร่องเว้าๆ ใส่สายคิกดาวเกียร์ ออโต้ครับ
    หากสงสัยอะไรโทรมาถามได้ครับ

User ID
    32182
    Status
    โพส
    73

การวางรางหัวฉีดแบบแนวตั้งฉากกับพื้นโลก หรือ วางแบบแนวขนานกับพื้นโลก มีข้อดีกับข้อเสียต่างกันยังไงครับน้าเดย์ ขอผมก็ติดแก๊สมาจากร้านเดียวกับน้าเลยครับ รางหัวฉีดวางมาเหมือนกันแป๊ะ ขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Redgold ดูโพส
    การวางรางหัวฉีดแบบแนวตั้งฉากกับพื้นโลก หรือ วางแบบแนวขนานกับพื้นโลก มีข้อดีกับข้อเสียต่างกันยังไงครับน้าเดย์ ขอผมก็ติดแก๊สมาจากร้านเดียวกับน้าเลยครับ รางหัวฉีดวางมาเหมือนกันแป๊ะ ขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

สวัสดียินดีต้อนรับผู้ร่วมชะตากรรมครับน้า

ลองดูกระทู้นี้ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=49822
    แล้วก็กดตามลิ้งไล่อ่านกระทู้เก่าๆ ไปเรื่อยๆ ดู
    จะทราบเหตผลว่าทำไมผมต้องแก้ไขปัญหา (ขอเรียกว่าปัญหา)
    ที่เป็นมรดกจากร้านสิบแสน SCC ปทุมฯ แห่งนี้ครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    ซื้อเหล็กรูมาก็สามารถดัดๆๆ ทำขายึดได้ครับน้า ผมยึดกับน๊อตยึดขาล๊อคสายคันเร่งนะครับ ตรงที่มีร่องเว้าๆ ใส่สายคิกดาวเกียร์ ออโต้ครับ
    หากสงสัยอะไรโทรมาถามได้ครับ

ไว้ผมลงมือเมื่อไหร่อาจได้รบกวนครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

User ID
    37311
    Status
    โพส
    60

ใช้เหล็กรูก็ได้ สะดวก เห็นอู่เล็กๆก็ใช้กัน ถ้ายึดได้แน่นหนาก็ใช้ได้แล้วครับ
    อย่าลืมเรื่องเซอร์วิสตอนหลังด้วยนะครับ สำหรับผมมองตำแหน่งหลังท่อไอดีด้านแบตเตอรี่นั้นน่าจะดี ไม่สวยแต่ไม่เกะกะตอนดูแล

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    ไว้ผมลงมือเมื่อไหร่อาจได้รบกวนครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    หากหาอะไรไม่ได้ ต้องการอะไรเพิ่มเติม หรืออยากปรึกษายินดีครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    หากหาอะไรไม่ได้ ต้องการอะไรเพิ่มเติม หรืออยากปรึกษายินดีครับ
    น้ารับย้ายถังไว้เพลากลางด้วยหรือเปล่าครับ?
    ค่าย้ายคิดยังไงครับ
    ผมอยากจะเปลี่ยน
    ข้างหลังจะได้ใส่ยางอะไหล่ได้ ไปไหนมาไหนจะได้อุ่นใจกว่าเดิมครับ

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

น้าเดเริ่มลงมือยังครับ ผมก็ไม่มีความรู้เรื่ิองรถกับระบบแกสอ่ะนะครับ ตัวขายึดนี่ถ้าจะให้ดูแข็งแรงก็วัดขนาดวาดแบบให้ตามโรงกลึงเค้าดัดเชื่อมเจาะรูให้ก็ได้ครับ
    ราคาไม่น่าจะแพงอะไร ส่วนใครออกรถมิตซูที่ 0 ที่น้าเดออกมา ถ้าให้0ติดให้ ทำที่ร้านเฮียคนนี้ทั้งนั้น ผมอยู่แถวนี้พอรู้จักคนที่เฮียแกสั่งทำพวกอุปกรณ์ยึดถังแบบที่ติดอยู่ในรถน้าเดเปะเลย

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ atisak ดูโพส
    น้าเดเริ่มลงมือยังครับ ผมก็ไม่มีความรู้เรื่ิองรถกับระบบแกสอ่ะนะครับ ตัวขายึดนี่ถ้าจะให้ดูแข็งแรงก็วัดขนาดวาดแบบให้ตามโรงกลึงเค้าดัดเชื่อมเจาะรูให้ก็ได้ครับ
    ราคาไม่น่าจะแพงอะไร ส่วนใครออกรถมิตซูที่ 0 ที่น้าเดออกมา ถ้าให้0ติดให้ ทำที่ร้านเฮียคนนี้ทั้งนั้น ผมอยู่แถวนี้พอรู้จักคนที่เฮียแกสั่งทำพวกอุปกรณ์ยึดถังแบบที่ติดอยู่ในรถน้าเดเปะเลย
    ผมได้เหล็กรูมาแต่มันบาง ง๊องแง้งๆ
    ยังหาวัสดุใหม่ที่แข็งแรงๆไม่ได้ครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

วันก่อนลองรื้อรางหัวฉีดดู
    ได้จุดที่จะยึดรางหัวฉีดแล้ว
    แต่รูเหล็กเล็กใส่น๊อตเบอร์ 12 ไม่ได้
    ต้องหาทางเจาะ
    ก็เลยต้องประกอบคืน รอเจาะรูและก็หาน๊อตให้ครบก่อน
    แล้วค่อยมาแก้ไข

ชื่อ:  sdfsdfa.jpg
ครั้ง: 836
ขนาด:  228.1 กิโลไบต์

เจอปัญหาใหม่ สายแห้งกรอบ
    หาซื้อสายแบบนี้ได้ที่ไหนหรอครับ?

ชื่อ:  fsdfsf.jpg
ครั้ง: 669
ขนาด:  189.2 กิโลไบต์

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้