สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1154
    Status
    โพส
    62

มาตรฐาน ได้เวลาเปลี่ยนมั่งแล้วครับ

ถึงคราวเปลี่ยนแกนพวงมาลัยมั่งแล้วครับ วันนี้ถึงวันนัดแล้ว ใช้เวลาตั่งแต่บ่าย1 ได้รับรถบ่าย4โมงครับ ที่สิทธิผลหัวหมาก ใช้เวลาหน่อย แถมล้างรถให้ บริการดีครับ แต่วันนิ้แย่หน่อย ดันโดนหนูกัดสายไฟที่หัวถังน้ำมันไฟเตือนขึ้นเลยแถมเกจวัดน้ำมันก็ตก ทั้งๆที่เติมมาครึ่งถัง บอกให้ช่างช่วยดูให้ช่างบอกว่าต้องใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมง คิดค่าแรงตามชั่วโมงงาน ยังไม่รวมอุปกรณ ตกก็เหยียบ1000บทเลยไว้ก่อน ใครเคยแก้ไขจุดนี้แล้วมั่ง เสียไปเท่าไหร่ครับบอกมั่งซิ ที่อื่นคิดชั่วโมงงานเท่าไหร่ครับ รถใช้งานมา20000โลครับ

User ID
    1154
    Status
    โพส
    62

มาตรฐาน Re: ได้เวลาเปลี่ยนมั่งแล้วครับ

แต่ผมก็ยังสงสัยว่าที่ว่าฟรีค่าแรงนี่ฟรีในส่วนของอะไรบ้างน่ะ ในศูนย์ที่หัวหมากนี่เขามีสติกเกอร์ฟรีค่าแรงถึง50000โลให้แต่บอกว่าคิดค่าแรงเพิ่มเนี่ยคนอื่นเป็นไงกันบ้างครับ ช่วยบอกกันหน่อยครับ

User ID
    1154
    Status
    โพส
    62

มาตรฐาน Re: ได้เวลาเปลี่ยนมั่งแล้วครับ

ไฟล์แนบ 16315เอารูปแกนพวงมาลัยตัวที่เปลี่ยนมาให้ดูครับไฟล์แนบ 16314ตัวปัญหาที่เขาว่าต้องเปลี่ยนถึงจะหายดังน่ะ

User ID
    1154
    Status
    โพส
    62

คนที่เคยเปลี่ยนไปแล้วมีปัญหาอะไรมั่งหรือเปล่าครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

เปลี่ยนไปเกือบปีแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไร

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kae ดูโพส
    คนที่เคยเปลี่ยนไปแล้วมีปัญหาอะไรมั่งหรือเปล่าครับ
    เปลี่ยนที่สิทธิผล-ราม ปีที่แล้ว พรุ่งนี้ พุธที่ 20 ส.ค. จะไปเปลี่ยนอีกที่ที่ศูนย์วิภาวดี เพราะเสียงมันดังมาเป็นเดือนแล้ว
    2 อาทิตย์ก่อนเอาเข้าไปให้เขาเช็ค (ในคู่มือรถ ช่างเขาจดรายการปัญหานี้ไว้หลายครั้งเลย) ช่างบอกว่าจะเคลมให้ใหม่ แต่ต้องรอวันที่ 9 กย. พอดีของเข้ามาก่อน ช่างเลยโทรงมาบอหกให้ไปเปลี่ยนได้แล้ว
    ไม่รู้จะเคลมได้ถึงเมื่อไหร่ รถใช้มาเกือบ 3 ปี วั่งไป 4 หมื่นกว่าโล

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chatuchak ดูโพส
    เปลี่ยนที่สิทธิผล-ราม ปีที่แล้ว พรุ่งนี้ พุธที่ 20 ส.ค. จะไปเปลี่ยนอีกที่ที่ศูนย์วิภาวดี เพราะเสียงมันดังมาเป็นเดือนแล้ว
    2 อาทิตย์ก่อนเอาเข้าไปให้เขาเช็ค (ในคู่มือรถ ช่างเขาจดรายการปัญหานี้ไว้หลายครั้งเลย) ช่างบอกว่าจะเคลมให้ใหม่ แต่ต้องรอวันที่ 9 กย. พอดีของเข้ามาก่อน ช่างเลยโทรงมาบอหกให้ไปเปลี่ยนได้แล้ว
    ไม่รู้จะเคลมได้ถึงเมื่อไหร่ รถใช้มาเกือบ 3 ปี วั่งไป 4 หมื่นกว่าโล
    .

3 ปี 4 หมื่นกว่าโล ไม่เรียกว่าว่าวิ่งแล้วครับ

เรียกว่าเดินดีกว่าไหม

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pong chiang rai ดูโพส
    .

3 ปี 4 หมื่นกว่าโล ไม่เรียกว่าว่าวิ่งแล้วครับ

เรียกว่าเดินดีกว่าไหม
    คลานก็ได้ครับ
    ปรกติวันนึงแต่ 10 กม.นิดหน่อย แล้วถ้าไม่ต้องขับไปส่งน้องที่ทำงานก็ปั่นจักรยานไปทำงานแทนอีกต่างหาก
    วิ่งทางไกลๆปีละครั้ง ระนอง แม่ฮ่องสอง หนองคาย ปีนี้ยังไม่รู้ แต่อยากลงใต้
    ก็พยายามหาเรื่องวิ่งอยู่นะ
    เช้านี้ เอารถเข้าไปที่ศูนย์วิภาวดีแล้วครับ ไม่รู้ต้องเปลี่ยนอะไรบ่าง แต่ก็น่าจะเป็นแกนพวงมาลัย ดูในคู่มือ เขาเคลมให้ถึง 100,000 กม. หรือ 36 เดือน ต.ค. นี้ก็ 36 เดือนแล้ว

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ดูจากภาพแล้วน้าจะเป็นชิ้นเดียวกัน อยู่ข้างครื่องยนต์ คราวที่แล้วเปลี่ยนช่วงที่อยู่ใต้พวงมาลัยในตัวรถ

User ID
    1154
    Status
    โพส
    62

(ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ดูจากภาพแล้วน้าจะเป็นชิ้นเดียวกัน อยู่ข้างครื่องยนต์ คราวที่แล้วเปลี่ยนช่วงที่อยู่ใต้พวงมาลัยในตัวรถ)
    มีตัวข้างในรถด้วยเหรอ ตัวไหนเหรอครับ ของผมก็คลานครับ2ปี23000โลมีคูณจตุจักคลานเป็นเพื่อนครับ อิอิ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ยังไม่เคยเป็นครับ แอบมาดูเผื่อเป็นจได้สังเกตุได้ว่าอาการเป็นยังไงบ้าง ขอบคุณครับ

ข้อมูลกระทู้