หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 22

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มาตรฐาน โคลงๆร่อนๆ..หมากปีกบนเกี่ยวไม๊ครับ..

ใช้งานมาอีก 2 เดือนครบ 5 ปี วิื่งไป แสนสองหมื่นหนึ่งพันโล..สัปดาที่ผ่านมารู้สึกเวลาลงหลุมมีเลื้อยๆให้เห็นครับ..ยาง 265/70/16 HT โช๊ค Suncho

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: โคลงๆร่อนๆ..หมากปีกบนเกี่ยวไม๊ครับ..

ยกเพิ่มหรือสูงเท่าเดิมครับน้ารงค์ โช้คเปลี่ยนมานานยัง เวลาวิ่งได้ยินเสียงกร๊อกๆมาจากหน้ารถหรือเปล่า

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มาตรฐาน ตอบ: โคลงๆร่อนๆ..หมากปีกบนเกี่ยวไม๊ครับ..

ความสูงเดิมๆครับ..โช๊ครับต่อมาจากน้าในคลับเรานี่แหละครับใช้ได้ราว3 เดือน..เสียงยังไม่ชัดครับก๊อกๆที่ว่า..

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รณรงค์ ดูโพส
    ความสูงเดิมๆครับ..โช๊ครับต่อมาจากน้าในคลับเรานี่แหละครับใช้ได้ราว3 เดือน..เสียงยังไม่ชัดครับก๊อกๆที่ว่า..
    ถ้าโช้คยังดีแสดงว่ามันยืดช้าไปหน่อย ประมาณว่าหนืดสุดๆ เข้าโค้งดี แต่เจอหลุมแล้วยืดไม่ทันเลยออกอาการยังงี้

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

มันก็น่าจะมีส่วนนะครับ เพราะผมก็เคย เป็น ตอนยก 5 นิ้ว แต่เช็คไปเช็คมา เจอยิ่งกว่านั้นอีก ลูกหมากที่แร๊คพวงมาลัย หรือ ไม้ตีกลอง มันคลอนได้

ยังไงใช้ช่างเช็คดูก่อนครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ลืมๆ แต่ส่วนมาก ลูกหมากปีกนกบน ถ้าเสียหรือตาย มันจะดังกุ๊กๆ เวลาวิ่งอะครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

โช้คปรับเบอร์ไรครับ น้ารณรงค์

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

หลัง3 ครับน้าโอม..แต่ผมว่าโช๊คไม่น่าใช่ครับ..เพราะยังใหม่อยู่..วิ่งไปแค่5 พันโลเองครับ..ว่างๆ..ว่าจะให้ช่างเค้าถอดมาเช็คดูหน่อย..เพราะตอนที่ใส่ให้ร้านซ่อม จยย.ในหมู่บ้านทำให้..พอดีถอดบ่อยเลยจำได้ครับ..ให้เค้าถอดตามที่เราบอก..อาจจะกวดน๊อตแกนโช๊คไม่แน่นก็เป็นได้..อันนี้มีส่วนไม๊ครับ..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย รณรงค์ : 04-07-2013 เมื่อ 04:34

User ID
    41409
    Status
    โพส
    17

รถวิ่งเกินแสนโลน่าจะลองไปตรวจเช็คพวกลูกหมากดูผมเพิ่งเปลี่ยนทั้งหมดแปดตัวลูกหมากปีกนกบน ล่าง ที่แร็ค แล้วก็ไม้ตีกลอง ทั้งซ้ายขวารวมแปดตัว

สมาชิกถาวร TTC:03098 TTC-Member
    User ID
    18591
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tui ดูโพส
    รถวิ่งเกินแสนโลน่าจะลองไปตรวจเช็คพวกลูกหมากดูผมเพิ่งเปลี่ยนทั้งหมดแปดตัวลูกหมากปีกนกบน ล่าง ที่แร็ค แล้วก็ไม้ตีกลอง ทั้งซ้ายขวารวมแปดตัว
    8 ตัวใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับน้า ของผมก็คงจะถึงเวลาเปลี่ยนเหมือนกัน เกินแสนโลละ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รณรงค์ ดูโพส
    หลัง3 ครับน้าโอม..แต่ผมว่าโช๊คไม่น่าใช่ครับ..เพราะยังใหม่อยู่..วิ่งไปแค่5 พันโลเองครับ..ว่างๆ..ว่าจะให้ช่างเค้าถอดมาเช็คดูหน่อย..เพราะตอนที่ใส่ให้ร้านซ่อม จยย.ในหมู่บ้านทำให้..พอดีถอดบ่อยเลยจำได้ครับ..ให้เค้าถอดตามที่เราบอก..อาจจะกวดน๊อตแกนโช๊คไม่แน่นก็เป็นได้..อันนี้มีส่วนไม๊ครับ..
    ที่ผมใช้อยู่ก็3ครับ น้ารณรงค์ ลองตรวจเช็ค ลูกหมาก ไม้ตีกลอง พวกลูกยาง ดูครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

คิดไม่ออก ตอบกันในนี้ก็ยาก เอาเป็นว่าลองย้อนหลังก่อนจะเป็นแบบนี้เราทำอะไรไปครับน้ารงค์
    1 อาการที่พวกลูกหมากจะหลวมหรือครอนมันไม่ค่อยจะเป็นทันทีทันใดใน7วันเห็นอาการชัดๆทันที มันมีเวลาที่จะค่อยๆออกอาการนานหลายเดือน
    2 เทคนิคนิดๆเวลาถอดใส่โช๊คมีการเอาปีกนกบนออก นี่ละ เวลาใส่กลับ อย่าเพิ่งกวดน๊อตปีกนกแน่นทันที ให้เอาล้อลงกดพื้นตามปรกติ ค่อยขันน๊อตร้อยบรู๊ชปีกแน่นอีกครั้ง ถ้าอัดแน่นตอนไม่มีล้อทำงานง่ายก็จริงแต่ลูกยางในบรู๊ชมันให้ตัวไม่พอ มันต้านกัน และมีโอกาศฉีกครับ(
    บรู๊ชตัวปีกบนนี้ ของแท้ไม่แยกขาย0ขายมาทั้งปีก มีแยกขายเฉพาะปีกล่าง)
    3 สำหรับคันอื่น ไม่ใช่รถน้ารงค์ ยางกะทะที่มีออฟเซทเปลี่ยนไปจากที่เคยใช้ มันก็แสดงอาการสดิ้ง-ไวได้อีก
    **ผมถึงบอกได้ว่าตอบยาก เลยอ่านๆแล้วต้องปล่อยผ่านไป)**

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ข้อ2 ครับป๋า..เวลาที่เราเอาล้อลงแล้วกวดน๊อตปีกบน..ทำยากเหมือนกันครับ..เพราะล้อบัง..ผมใช้วิธีใช้แม่แรงยกปีกล่างขึ้นโดยประมาณว่าให้เพลาขับอยู่ในแนวราบพอดี..น่าจะพอได้ไม๊ครับ..

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ได้ครับแบบนั้นก็เป็นอีกวิธี ถ้าทำได้พร้อมกัน2ข้างจะแป๊ะๆหน่อย
    ส่วนวิธีทำแบบผม มันมีบล๊อคลมยิงเลยไม่ยากครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

วันนี้จะลองเปลี่ยนลูกปืนประคองแกนพวงก่อนครับ..

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

ใช้งานมาอีก 2 เดือนครบ 5 ปี วิื่งไป แสนสองหมื่นหนึ่งพันโล..สัปดาที่ผ่านมารู้สึกเวลาลงหลุมมีเลื้อยๆให้เห็นครับ..ยาง 265/70/16 HT โช๊ค Suncho
    ขนาดของผมเดิมๆ รถวิ่งไม่ถึงหมื่นโลก็เป็นครับ เสียอาการเวลาลงหลุมมากกว่าปกติพวงมาลัยคลอนสั่น ร่อนๆ เข้าศูนย์แก้แกนพวงมาลัยแช่น้ำยาอะไรของทางศูนย์สักอย่างนี่แหละแต่ไม่ได้เปลี่ยนแกนนะครับ ตอนนี้ก็ยังมีอาการให้เห็นอยู่นิดๆ ศูนย์บอกถ้าไม่หายให้เข้าไปอีกรอบจะเปลี่ยนแกนให้ สงสัยต้องเช็คลูกหมากบ้างแล้ว เสียวๆหวิวๆ

User ID
    41409
    Status
    โพส
    17

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Somkieat.c ดูโพส
    8 ตัวใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับน้า ของผมก็คงจะถึงเวลาเปลี่ยนเหมือนกัน เกินแสนโลละ
    วันนั้นหมดไป2500ครับ ทำข้างนอกไม่ได้เข้าศูนย์ แล้วไปตั้งศูนย์อีก300 วิ่งได้แน่นเหมือนรถใหม่เลยครับ

User ID
    14779
    Status
    โพส
    212

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tui ดูโพส
    วันนั้นหมดไป2500ครับ ทำข้างนอกไม่ได้เข้าศูนย์ แล้วไปตั้งศูนย์อีก300 วิ่งได้แน่นเหมือนรถใหม่เลยครับ
    เปลี่ยนร้านไหนครับอยากเปลี่ยนบ้างแล้วครับนานแล้ว

User ID
    41409
    Status
    โพส
    17

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kan ดูโพส
    เปลี่ยนร้านไหนครับอยากเปลี่ยนบ้างแล้วครับนานแล้ว
    ร้านโชว์จุ่งอยู่พระราม4เลยตึกช่องสามมาเล็กน้อย งานดีครับช่างคุยดีด้วย

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ล่าสุดครับ..เจอแล้ว..ลูกหมากเหล็กกันโครงลาโลกครับ..ข้างขวาเน่าสนิท..สั่งของไปแระ..2ข้างเลย..ไม่รู้โดนไปอีกเท่าไหร่...เบาสบายเลยครับ..เดือนนี้..อีก 2 เดือนครบ 5 ปี..

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้