สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11290
    Status
    โพส
    14

มาตรฐาน สอบถามเรื่องสายไฟ abs ขาดล้อซ้ายครับ

สอบถามน้าๆครับ ไฟ abs ไม่ยอมดับหลังจากกลับจากซื้อของ ถึงบ้านสำรวจพบสายไฟล้อซ้ายขาด ไม่แน่ใจโดนตัด หรือโดนกัด น้าท่านใดพอมีรูปตรงตำแหน่งที่ถูกตัดป่ะครับ จะได้ดูว่าเป็นชุดสายไฟตรงๆ หรือมีกล่องไรรึเปล่าเพราะ ยางกันโคลนก็หายไปด้วยสองแผ่น
    ชื่อ:  001.JPG
ครั้ง: 1643
ขนาด:  83.7 กิโลไบต์
    อีกรูปถ่ายด้านในห้องเครื่อง
    ชื่อ:  002.JPG
ครั้ง: 1252
ขนาด:  56.1 กิโลไบต์
    รูปยางกันโคลนหายไปทั้งสองแผ่น ก็เลยไม่แน่ใจว่าโดนตัด หรือ โดนกัน
    ชื่อ:  4.JPG
ครั้ง: 1150
ขนาด:  87.5 กิโลไบต์

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องสายไฟ abs ขาดล้อซ้ายครับ

ยางกันโคลนมันหายไปได้ยังไง สายไฟก็ขาด น้า ๆ ผู้เชี่ยวชาญช่วยมาดูให้หน่อยครับ
    ดัน
    ดัน
    ดัน

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องสายไฟ abs ขาดล้อซ้ายครับ

หาเศษสาย+ปลอกมาต่อสายabsเองได้เลยครับ
    +หาหางปลามาต่อเส้นกราวด์เองครับ ไม่มีอะไรตรงนั้นงานง่ายๆครับแค่พันเทปกันน้ำป้องกันสายผุวันข้างหน้าเอง

แล้วลองใช้ไปถ้าไฟไม่ดับ ค่อยแวะไปให้ศูนย์ลบพร้อมขอเบิกแผ่นยางทั้ง2ชิ้นครับ
    อาการนี้หมาแน่นอนมันเจอหนูวิ่งเข้าไปหลบในเครื่อง ผมประจำหมามันมุดตามไปดมดียังไม่โหดแดกรถผม55555
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 25-08-2013 เมื่อ 19:34

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

หมาบ้านป๋า...โหดจังคร๊าบบบบบบบบบ...ฮาาาาาาาาาาาาา

User ID
    11290
    Status
    โพส
    14

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    หาเศษสาย+ปลอกมาต่อสายabsเองได้เลยครับ
    +หาหางปลามาต่อเส้นกราวด์เองครับ ไม่มีอะไรตรงนั้นงานง่ายๆครับแค่พันเทปกันน้ำป้องกันสายผุวันข้างหน้าเอง

แล้วลองใช้ไปถ้าไฟไม่ดับ ค่อยแวะไปให้ศูนย์ลบพร้อมขอเบิกแผ่นยางทั้ง2ชิ้นครับ
    อาการนี้หมาแน่นอนมันเจอหนูวิ่งเข้าไปหลบในเครื่อง ผมประจำหมามันมุดตามไปดมดียังไม่โหดแดกรถผม55555
    -ขอบคุณมากๆครับน้า บ้านนี้อบอุ่นเหมือนเคย สบายใจล่ะนึกว่าโจร ส่วนมากมีแต่แฟนขับวันนี้พึ่งสังเกตุเห็นอาการผิดปกติ

User ID
    11290
    Status
    โพส
    14

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รณรงค์ ดูโพส
    หมาบ้านป๋า...โหดจังคร๊าบบบบบบบบบ...ฮาาาาาาาาาาาาา

-ที่บ้านไม่ได้เลี้ยงเลยครับ แต่เห็นแมววิ่งไปมาบ่อยๆ

User ID
    37650
    Status
    โพส
    180

โห จะว่าไปหมามันโมโหแมวแน่เลย สายไฟเส้นขนาดนั้นเล่นกัดซะกระจุยเลยน้า

User ID
    11290
    Status
    โพส
    14

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    ยางกันโคลนมันหายไปได้ยังไง สายไฟก็ขาด น้า ๆ ผู้เชี่ยวชาญช่วยมาดูให้หน่อยครับ
    ดัน
    ดัน
    ดัน
    -ผมก็ไม่ได้สังเกตุเหมือนกันว่าหายตอนไหนไม่ค่อยได้ขับ แต่วันนี้ abs ค้างก็เลยเจอพร้อมสายไฟขาด ตอนนี้สบายใจแล้วได้คำตอบเรื่องสายไฟ

User ID
    11290
    Status
    โพส
    14

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bolanman ดูโพส
    โห จะว่าไปหมามันโมโหแมวแน่เลย สายไฟเส้นขนาดนั้นเล่นกัดซะกระจุยเลยน้า

- ครับน้าโหดมาก สายกราวด์เส้นเป้งมันกัดไปได้ 5555+

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

น้าทำตามที่ป๋าติ๊กว่าเลยครับ...ง่ายสุดแระ...

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ solong ดูโพส
    -ที่บ้านไม่ได้เลี้ยงเลยครับ แต่เห็นแมววิ่งไปมาบ่อยๆ
    ตามฟาดฟันกันเป็นลูกโซ่ หนูแมวหมา คนเตะหมาต่อ5555
    สายที่ขาดช๊อตติตกันไฟก็โชว์
    สายขาดกล่องหาสัญญานไม่เจอไฟก็โชว์

แต่ความจริงเราน่าจะเห็นพวกซากแผ่นบาง หรือเศษสายไปกระจายอยู่ข้างรถแระครับ ใช้รถเราต้องพยายามสำรวจใต้ท้องรถและเดินวนรอบรถตลอดจนเป็นนิสัยมันพาให้เป็นผลดีกับทุกคน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 25-08-2013 เมื่อ 22:26

User ID
    11290
    Status
    โพส
    14

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ตามฟาดฟันกันเป็นลูกโซ่ หนูแมวหมา คนเตะหมาต่อ5555
    สายที่ขาดช๊อตติตกันไฟก็โชว์
    สายขาดกล่องหาสัญญานไม่เจอไฟก็โชว์

แต่ความจริงเราน่าจะเห็นพวกซากแผ่นบาง หรือเศษสายไปกระจายอยู่ข้างรถแระครับ ใช้รถเราต้องพยายามสำรวจใต้ท้องรถและเดินวนรอบรถตลอดจนเป็นนิสัยมันพาให้เป็นผลดีกับทุกคน

-ขอบคุณมากๆครับน้า สำหรับคำแนะนำเดี๋ยวนี้เปลี่ยนนิสัยเลยต้องเดินวนสำรวจก่อนขึ้นรถ ส่วนสายไฟต่อเรียบร้อยไฟ abs ดับปกติหลังเครื่องติดแล้วครับไม่ต้องไปลบ แปลกเศษซากสายไฟไม่เห็นเลยมันคงเอาไปเคี้ยวเล่น

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ solong ดูโพส
    -ขอบคุณมากๆครับน้า สำหรับคำแนะนำเดี๋ยวนี้เปลี่ยนนิสัยเลยต้องเดินวนสำรวจก่อนขึ้นรถ ส่วนสายไฟต่อเรียบร้อยไฟ abs ดับปกติหลังเครื่องติดแล้วครับไม่ต้องไปลบ แปลกเศษซากสายไฟไม่เห็นเลยมันคงเอาไปเคี้ยวเล่น
    หายดีแล้วเยี่ยมเลยครับ เราทำเองได้ เจอหมาไฟเข้าไปซากก็ไม่เหลือ 5555555

User ID
    20307
    Status
    โพส
    82

Thumbs up ตอบ: สอบถามเรื่องสายไฟ abs ขาดล้อซ้ายครับ

ผมโดนไป 3 รอบ เป็นแต่หลังขวาซ่อมเองทั้งหมด แต่พอรอบที่ 4 มันกัดไปทั้งชุด ซ้าย-ขวาเลย ซ่อมไม่ได้ต้องเบิกใหม่(แพงเอาเรื่อง)
    ทางแก้คือส่งหมาไปเฝ้าหมูที่แพร่ ตอนนี้สบายใจแล้วครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ผมมีปัญหากะหมาตอนที่มันมาฉี่รดล้อนี่แหละครับ โมโหมาก..........ขอบอกครับ

ข้อมูลกระทู้