สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

มาตรฐาน สอบถามในการทำสีรถ

ชื่อ:  1277961_10200660221768220_1723040026_o.jpg
ครั้ง: 748
ขนาด:  166.8 กิโลไบต์ชื่อ:  1263038_10200660221008201_288194085_o.jpg
ครั้ง: 712
ขนาด:  163.0 กิโลไบต์ผมเอารถไปทำสีข้าง แต่อู่ไม่แกะโป่งล้อออก พอเราถามทำไมไม่แกะ ก็บ่ายเบี่ยงว่า สีข้างในมันไม่เหมือนกันอยู่แล้ว บางทีแกะออกมาอาจจะประกอบไม่สนิท นี่มันเป็นความมักง่ายของอู่ หรือไม่จำเป็นต้องแกะจริงๆครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kaitok : 05-10-2013 เมื่อ 13:51

User ID
    14172
    Status
    โพส
    143

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามในการทำสีรถ

ทำสีต้องแกะออกครับ ทั้งโป่งล้อและคาดเอว(ถ้าทำทั้งแถบ) อู่มันชุ่ยแล้วน้าผมว่า

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามในการทำสีรถ

โคตรชุ่ยและมักง่าย

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ apig ดูโพส
    ทำสีต้องแกะออกครับ ทั้งโป่งล้อและคาดเอว(ถ้าทำทั้งแถบ) อู่มันชุ่ยแล้วน้าผมว่า
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    โคตรชุ่ยและมักง่าย
    สรุปให้แก้งานครับ แม็กไลน์เนอร์ก็ไม่แกะออก
    แถมยังทำแล็กเกอร์เปื้อนไฟท้ายled เต็มเลย ถ้าขัดไม่ออกคงต้องฟ้องผู้จัดการ
    นัดรับรถอีกครั้งวันอังคารครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kaitok : 05-10-2013 เมื่อ 23:14

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

เอาใจช่วยครับ

User ID
    14172
    Status
    โพส
    143

น้าตอนไปรับรถดูดีๆน่ะครับ ดูสีรถกลางแจ้งเลยระวังเจอพ่นสีไม่เสมอกัน และ ตัวกิ๊บล็อคโป่งข้างหักหรือหายนะครับก้มดูใต้ท้องรถก็พอเห็น

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

เอาใจช่วยครับน้าtok

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

เข้าไปดูทุกวันเลยครับ... ช่วงนี้ฝนตกด้วย ทำสีออกมาอาจจะไม่ค่อยเงา ถ้าไม่อบ

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ คนทำฝุ่น ดูโพส
    เอาใจช่วยครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ apig ดูโพส
    น้าตอนไปรับรถดูดีๆน่ะครับ ดูสีรถกลางแจ้งเลยระวังเจอพ่นสีไม่เสมอกัน และ ตัวกิ๊บล็อคโป่งข้างหักหรือหายนะครับก้มดูใต้ท้องรถก็พอเห็น
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tooktik ดูโพส
    เอาใจช่วยครับน้าtok
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SRT ดูโพส
    เข้าไปดูทุกวันเลยครับ... ช่วงนี้ฝนตกด้วย ทำสีออกมาอาจจะไม่ค่อยเงา ถ้าไม่อบ
    ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้จะเข้าไปดูที่อู่ครับ คงต้องไปกำชับอย่างใกล้ชิด

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

ของผมก็เพิ่งไปทำสีกระบะมา บันไดสีหลัง สีติดเป็นจุดๆ เลย แล้วตรงกระบะ กับหัวเก๋ง ห่างกันประมาณ 1นิว วัดจากตรงกลาง 2 นิ้ววัดจากขอบด้านข้าง แต่ผมรับรถมาหลายวันแล้ว แล้วมาจอดไว้ เพิ่งเห็น เลยต้องทำใจ - -

ตรงระหว่งหัวเก๋งกรับกระบะ ทำอย่างไงขยับเข้าไปครับ อยากให้มันชิดๆกันเหมือนตอนแรกๆ ตอนนี้เอามือเข้าไปได้ทั้งมือเลย

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ exnamebank ดูโพส
    ของผมก็เพิ่งไปทำสีกระบะมา บันไดสีหลัง สีติดเป็นจุดๆ เลย แล้วตรงกระบะ กับหัวเก๋ง ห่างกันประมาณ 1นิว วัดจากตรงกลาง 2 นิ้ววัดจากขอบด้านข้าง แต่ผมรับรถมาหลายวันแล้ว แล้วมาจอดไว้ เพิ่งเห็น เลยต้องทำใจ - -

ตรงระหว่งหัวเก๋งกรับกระบะ ทำอย่างไงขยับเข้าไปครับ อยากให้มันชิดๆกันเหมือนตอนแรกๆ ตอนนี้เอามือเข้าไปได้ทั้งมือเลย
    น่าจะเข้าอู่ให้เขาแก้ไขให้อีกครั้งนะครับ เพราะเขาน่ารับประกันการเคลม

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

1.ไปรับรถมาเมื่อวาน วันนี้ต้องเอาเข้าอู่อีกเพราะ ระหว่างบังโคลนหลังด้านซ้าย มาไฟทับทิม พ่นสีไม่ทั่ว และเป็นรอยต่อของสีอย่างชัดเจน(ให้แก้ไข)
    2.ระหว่างตรงโค้งกระบะ กับห้องโดยสาร ไม่ได้ขัดสี ใช้มอลูบดูสากมือครับ (ให้แก้ไข)
    3.ผู้จัดการหน้าไม่รับแขก ถ้าลูกค้าคนไหนจ่ายเงินสดโดยไม่เคลมประกันเลียเขาทันที(หวังว่าคงจะแก้ไข)

User ID
    41768
    Status
    โพส
    21

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaitok ดูโพส
    1.ไปรับรถมาเมื่อวาน วันนี้ต้องเอาเข้าอู่อีกเพราะ ระหว่างบังโคลนหลังด้านซ้าย มาไฟทับทิม พ่นสีไม่ทั่ว และเป็นรอยต่อของสีอย่างชัดเจน(ให้แก้ไข)
    2.ระหว่างตรงโค้งกระบะ กับห้องโดยสาร ไม่ได้ขัดสี ใช้มอลูบดูสากมือครับ (ให้แก้ไข)
    3.ผู้จัดการหน้าไม่รับแขก ถ้าลูกค้าคนไหนจ่ายเงินสดโดยไม่เคลมประกันเลียเขาทันที(หวังว่าคงจะแก้ไข)
    ไม่ทราบว่าทำที่ไหนครับ พอจะบอกได้ไหมครับน้า

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

อู่กิตติ มหาสารคามครับ

ข้อมูลกระทู้