สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41871
    Status
    โพส
    84

มาตรฐาน แอร์มีกลิ่นเหม็น

แอร์มีกลิ่นเหม็น...สงสัยว่าหนูน่าจะเข้าไปตายข้างในแล้วละ..น้าท่านใดมีวิธี( ขอแบบเป็นรูปนะครับ )ถอดเกะ ล้างแอร์บ้างไหมคับ เคยอ่านเจอกะทู้ ใสตะแกรงกันหนูเข้าไปช่องแอร์ แต่พอจะนำมาใช้หาไม่เจอซะงั้น...เอาไปให้ศูนย์เช็คให้ ท่านนัดมาทำวัน ศุกร์โน่นไม่ไหวรอนานเกินจะทำเอง+จะหาตะแกรงมากั้นด้วยดีกว่า...ใครพอมีวิธีถอดขอด้วยคับ...
    Thank You...

User ID
    37283
    Status
    โพส
    97

มาตรฐาน ตอบ: แอร์มีกลิ่นเหม็น

ลองดูที่กระทู้นี้ครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=23544

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

อีกหนึ่งแนวทางครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=51128

User ID
    44374
    Status
    โพส
    47

เบื้องต้นแบบ"ฉุกเฉิน"ซื้อถ่านไม้ 1ถุง 20 บาทวางไว้ตรงพื้นเก๋งพอช่วยแก้ขัดได้ มีเวลาค่อยฌาปนกิจหนูโชคร้าย
    เป็นไปได้ควรเลิกใช้น้ำหอมปรับอากาศ เพราะเป็นตัวการทำให้เกิดวุ้นหนึบๆเกาะติดตามกรองและระบบแอร์ นานๆจะกลายเป็นกลิ่นอับ

User ID
    39267
    Status
    โพส
    57

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ S108 ดูโพส
    แอร์มีกลิ่นเหม็น...สงสัยว่าหนูน่าจะเข้าไปตายข้างในแล้วละ..น้าท่านใดมีวิธี( ขอแบบเป็นรูปนะครับ )ถอดเกะ ล้างแอร์บ้างไหมคับ เคยอ่านเจอกะทู้ ใสตะแกรงกันหนูเข้าไปช่องแอร์ แต่พอจะนำมาใช้หาไม่เจอซะงั้น...เอาไปให้ศูนย์เช็คให้ ท่านนัดมาทำวัน ศุกร์โน่นไม่ไหวรอนานเกินจะทำเอง+จะหาตะแกรงมากั้นด้วยดีกว่า...ใครพอมีวิธีถอดขอด้วยคับ...
    Thank You...
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=13908

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ด้วยครับ
    ไหนๆ อุดแล้วใส่กรองด้วยเลยครับตามคำแนะนำของน้าๆ ในคลับลมที่ออกมาสดชื่นขึ้นจริงๆ

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

สรุป...ของน้ามีหนูเข้าไปตายจริงๆ หรอครับ...โอ้ววว น้าต้องจอดไกลๆ กองขยะหน่อยล่ะ...แซวเล่นครับ ขอให้กลิ่นหายไวๆ นะครับ
    ขอแนะนำ...เวลาขับต่างจังหวัดไกลๆ ทางยาวๆ ลองเปิดช่องให้อากาศภายนอกเข้ามาในรถดูบ้างสัก 5-10 นาที เขาว่าแรงลมจากภายนอกช่วยไล่กลิ่น ไล่ฝุ่นได้บ้างไม่มากก็น้อย อ้อ..แล้วเปิดกระจกไว้ด้วยนะครับ..

User ID
    34653
    Status
    โพส
    16

ช่างที่ศูนย์บอกมาแต่ผลยังไม่ได้ทำเหมือนกัน
    ให้หาถุงผ้าใบเล็กใส่ลูกเหม็น หาที่วางสัก3-4จุดที่หน้าเครื่อง
    พอจกันหนูได้ครับ
    ผมไปเห็นช่างถอยปาเจโร่มาซ่อม สรุปเกือบ40000บาท
    ลูกค้าจ่ายเองครับ ประกันไม่จ่าย

User ID
    41871
    Status
    โพส
    84

ขอบคุณทุกคำตอบ คำแนะนำ....
    .....ผมจัดการถอดลื้อเรียบร้อยคับ เห็นๆ คือ หนูเข้าไปตายจิงๆด้วย มันเข้าไปตรงช่องแอร์เลยคับเน่ามีหนอนแล้วด้วยแถมเศษขยะเพี้ยบ เพื่อนที่เค้าไปช่วยถอด แนะนำให้หาอะไรไปปิดตรงช่องลมเข้า(ช่องแอร์ที่เอาไว้เปิดรับอากาศเข้ามาอะคับ ) ผมก้อจัดการปิดซะเรียบร้อย ปิดด้วยแผ่นแดมป์ที่เหลือจากแดมป์มา น้าๆท่านไหนยังไม่เจอ ผมแนะนำว่ารีบไปหาอะไรมากั้นไว้ดีที่สุดคับ เพราะดูแล้วเจ้ารูแอร์ที่ว่ามันเหมาะมากกับ คุณหนูๆที่จะเข้าไปหลบซ่อน พังมาไม่คุ้มคับ เด่ววันหลังจะถ่ายรูปมาให้ดู...
    .......คันเก่าผมก้อเจอลักษณะนี้แหละคับ แต่ เป็นVigo ...Vigo ใช้ตะแกรงกั้นง่ายหน่อยเพราะรูช่องแอร์มันเรียบในแนนวนอน แต่ไตรตั้น ต้องตะแคงใส่จะใส่ยากหน่อย แต่ก้อไม่ยากเกิน...แนะนำเพื่อนๆที่จอดรถตามคอนโด นานๆออกรอบที ระวังไว้นะครับ...

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ S108 ดูโพส
    ขอบคุณทุกคำตอบ คำแนะนำ....
    .....ผมจัดการถอดลื้อเรียบร้อยคับ เห็นๆ คือ หนูเข้าไปตายจิงๆด้วย มันเข้าไปตรงช่องแอร์เลยคับเน่ามีหนอนแล้วด้วยแถมเศษขยะเพี้ยบ เพื่อนที่เค้าไปช่วยถอด แนะนำให้หาอะไรไปปิดตรงช่องลมเข้า(ช่องแอร์ที่เอาไว้เปิดรับอากาศเข้ามาอะคับ ) ผมก้อจัดการปิดซะเรียบร้อย ปิดด้วยแผ่นแดมป์ที่เหลือจากแดมป์มา น้าๆท่านไหนยังไม่เจอ ผมแนะนำว่ารีบไปหาอะไรมากั้นไว้ดีที่สุดคับ เพราะดูแล้วเจ้ารูแอร์ที่ว่ามันเหมาะมากกับ คุณหนูๆที่จะเข้าไปหลบซ่อน พังมาไม่คุ้มคับ เด่ววันหลังจะถ่ายรูปมาให้ดู...
    .......คันเก่าผมก้อเจอลักษณะนี้แหละคับ แต่ เป็นVigo ...Vigo ใช้ตะแกรงกั้นง่ายหน่อยเพราะรูช่องแอร์มันเรียบในแนนวนอน แต่ไตรตั้น ต้องตะแคงใส่จะใส่ยากหน่อย แต่ก้อไม่ยากเกิน...แนะนำเพื่อนๆที่จอดรถตามคอนโด นานๆออกรอบที ระวังไว้นะครับ...
    แผ่นแดมป์เอาไม่อยู่ครับ เดี๋ยวต้องรื้ออีก

User ID
    41871
    Status
    โพส
    84

ตามที่น้าๆส่งวิธีการ link มาให้ดู ผมไม่ได้กั้นด้านล่างคับ แต่ไปปิดด้านบนตรงกระจกหน้าคับ ตอนแรกว่าจะใช้ตะแกรงกั้นแต่มันกั้นยากคับ เพราะรูแคบต้องตะแคงเข้า ...ก้อเลยต้องใช้แผ่นแดป อุดเอาไว้ ( 2ชั้น) สงสัยต้องหาแผ่นสแตนเลสกั้นอีกชั้น...
    ...อันนี้เอามาให้น้าๆที่สงสัยว่าทำไมต้องกั้น ดูเล่นๆนะคับ..

1.ที่ผมเจอนอกจากหนูตาย+หนอน แล้วยังมีขยะด้วย..

ชื่อ:  v12388851-1.jpg
ครั้ง: 1696
ขนาด:  182.0 กิโลไบต์
    2.นี่ของวีโก้เค้า จะมีรูอย่างงี้ เลยหาอะไรกั้นง่ายหน่อย แต่ไตรตั้นเรารูจะอยู่ใจแนวตั้งต้องตะแครงใส่จะยากกว่านิดหน่อย..
    ชื่อ:  548t6.jpg
ครั้ง: 2398
ขนาด:  60.6 กิโลไบต์

ข้อมูลกระทู้