หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 26
    สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว sirawitr
    User ID
    853
    Status
    โพส
    1,725

มาตรฐาน ท่านใดใส่แม็กขอบ 20 นิ้วบ้าง

อยากสอบถามว่าท่า ใดใส่แม็กขอบ 20 บ้างนะครับ อยากถามว่า
    1.รถกระด้างไหมการท รงตัวเป็นไงบ้างค ับ พวงมาลัยหนักขึ้น ยอะไหม
    2.ทำช่วงล่างเพิ่มก ันไหม เช่น เปลี่ยนโช๊ค
    3.ใส่ยางขนาดเท่าไร ไม่ให้ยางดูล้นออ มาจากซุ้มล้อ เพื่อนแนะนำมาว่า 265/50 R20
    4.ประกันเกี่ยวกับช ่วงล่างยังอยู่ไห
    ขอขอบคุณสำหรับทุ ๆคำตอบนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว sirawitr
    User ID
    853
    Status
    โพส
    1,725

มาตรฐาน Re: ท่านใดใส่แม็กขอบ 20 นิ้วบ้าง

Up หาข้อมูลหน่อยนะค ับ

TTC-00363 TTC-Member รูปส่วนตัว dsign
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,293

มาตรฐาน Re: ท่านใดใส่แม็กขอบ 20 นิ้วบ้าง

...KMIT'L... ID.ED.24...

wolf_man
    ผู้เยี่ยมชม

ก็กระด้างบ้างครั แล้วก็กินน้ำมันเ ิ่มนิดหน่อย 12-13 โล ลิตรส่วนช่วงล่าง ้ามีงบเปลียนได้ก ดีครับ พวงมาลัยหนักขึ้น ้าง ส่วนยางผม ใส่ 275/45 R20

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว myjoefiend
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,563

ขอดูรูปด้วยได้มั ครับ อิอิ แจมชาวบ้านดู
    TRITON MEGACAP 2.5 GL. 90 HP.GREEN COLOR เพราะม้าน้อยเลยต้องขับเบาๆเอาแค่ 80 น๊ะจ๊ะที่รัก จุ๊ฟๆ _โจ้.0891336213,0866206213_

1.รถกระด้างไหมการท รงตัวเป็นไงบ้างค ับ พวงมาลัยหนักขึ้น ยอะไหม
    2.ทำช่วงล่างเพิ่มก ันไหม เช่น เปลี่ยนโช๊ค
    3.ใส่ยางขนาดเท่าไร ไม่ให้ยางดูล้นออ มาจากซุ้มล้อ เพื่อนแนะนำมาว่า 265/50 R20
    4.ประกันเกี่ยวกับช ่วงล่างยังอยู่ไห
    __________________________________________________ ______________________

ข้อ 1 กระด้างขึ้นนิดเด ยวคับ นั้งเบาะหน้าไม่ค อยรู้สึกแต่คนนั้ หลังอาจรู้สึกได้
    พวงมาลัย หนักขึ้นนิดน่อย ตามหน้ากว้างของ ยาง และน้ำหนักของแม๊

ข้อ 2 ถ้าคุณขับในเมือง แล้ว มีถนนดีดีให้วิ่ง ป็นส่วนใหญ่ ไม่จำเป็นเพราะ จากข้อ1 มันรู้สึกกระด้าง ึ้นแค่นิดเดียว แต่ ถ้าอยู่ ตจว. ถนนไม่ดีแล้วหลุม ยอะอาจต้องหามาเป ี่ยนคับ

ข้อ 3 จะ 265/50 หรือ 275/45 มันก็ล้นหมดนั้นล คับ เพราะแม๊กซ์ขอบ 20 ส่วนใหญ่กว้าง 8.5 - 9.5 นิ้ว กันทั้งนั้น ยังไงมันก็ล้นครั

แต่ถ้าถามว่า อะไรบวมมากกว่ากั 265/50 บวมกว่า 275/45 ครับ เพราะความบางของย ง 265มันหนา 50 ซึ่งหนากว่า 45 ทำให้ส่วนต่างของ 5 ต้องบวมออกมาคับ ทำให้ดูเหมือน รถแนวoffroadล้อใหญ่ๆ ลุยๆ

ส่วนถ้าจะชอบออก sport แล้วได้ขับถนนดีด ผมว่า 275/45 จะดูสวยและ sport กว่าคับ

อันนี้เอาไปเลือก ูนะคับ เพื่ออาจอยากให้ร สูงขึ้นอีกหรือคิ ว่าสูงอยู่แล้วแล ้วไม่อยากสูงขึ้น ีก
    เอาล้อเดิมๆก่อนน คับ 245/70/16 ความสูงล้อ = 29.5
    265/50/20 ความสูงของล้อ = 30.5ความเพี้ยนหน้าปั ความเร็ว +3%
    275/45/20 ความสูงของล้อ = 29.7 ความเพี้ยนหน้าปั ความเร็ว + 1%

ข้อ 4 ถ้าซื้อรถที่ศูนย mitsu ไม่ต้องกลัวคับ เข้าศุนย์ได้หมด ถ้าไม่ได้ ยกเครื่องใหม่

ส่วนผมเลิกใส่ขอบ 20 ไปแล้ว เนื่องจากหลายๆอย างคับ
    ตอนนี้ใส่ 255 55 18 อยู่คิดว่าลงตัวส ดแล้ว แม๊กกำลังพอดีไม่ หญ่จนเกินไป ยางไม่บวม ไม่ล้น หน้ากว้าง 255 เวลาวิ่งน้ำไม่ล้ ออกมานอกกันโคลน ความเร็วหน้าปัดเ ี้ยน 2 %ไม่มาก ส่วนความสูง ต่ำกว่าเดิม 0.4 ก็เล็กน้อยเพระคิ ว่า เดิมๆ มันก็สูงอยู่แล้ว
    ความเห็นส่วนตัวน ชอบไม่ชอบแล้วแต่ ุกคนนะคับ ชอบ 20 ก็ใส่20 มาแนะนำเฉยๆคับ : )
    My Facebook : Job veerakit
    http://www.facebook.com/Jobsc

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,725

ข้อ 3 จะ 265/50 หรือ 275/45 มันก็ล้นหมดนั้นล คับ เพราะแม๊กซ์ขอบ 20 ส่วนใหญ่กว้าง 8.5 - 9.5 นิ้ว กันทั้งนั้น ยังไงมันก็ล้นครั

แต่ถ้าถามว่า อะไรบวมมากกว่ากั 265/50 บวมกว่า 275/45 ครับ เพราะความบางของย ง 265มันหนา 50 ซึ่งหนากว่า 45 ทำให้ส่วนต่างของ 5 ต้องบวมออกมาคับ ทำให้ดูเหมือน รถแนวoffroadล้อใหญ่ๆ ลุยๆ

ส่วนผมเลิกใส่ขอบ 20 ไปแล้ว เนื่องจากหลายๆอย างคับ
    -----------------------------------------------------------------------------------
    ก่อนอื่นต้องขอขอ คุณมากๆครับกับคำ อบ
    แต่ยังงงที่ข้อ 3 นะครับ คือผมหมายถึงแนวน นหนะครับ เพื่อนมันบอกว่า 265/50 หน้ายางที่สัมผัส ื้นถนนจะแคบกว่า 275/45 มันเลยดูล้นออกด้ นข้างน้อยกว่า ดังนั้นแบบไหนดูล นออกด้านข้างน้อย ว่ากันครับ
    แล้วเหตุผลที่เลิ ใส่ขอบ 20 เพราะอะไรครับพอจ บอกได้ไหมครับที่ ี่สัมผัสมา
    ขอบคุณมากครับ

ถ้าหมายถึงคำว่าล นออกมาข้างๆ มันก็พอกันหรือเท ากันนะครับ นะคับ เพราะ ถึง275/45 หน้ากว้างเยอะกว่ ทำให้พื้นยางล้นอ กมา มากกว่า 265 แต่...
    ตรงส่วนของแก้มยา 275 จะไม่มีแก้มเลย(ผม ช้คำว่าบวม)จะพอด กับ แม๊ซ์ ส่วน 265 พื้นแคบกว่าแต่จะ ปเสียตรง แก้มยางยื่นออกมา ทน เพราะ ยางหนากว่านิดน่อ

แต่ใส่ 265/50 ก็ดีครับ ไม่บางจนเกินไป ถ้าบางไปจะเป็นอั ตรายต่อแม๊กง่ายค ับ เวลาเลี้ยงรถ ต้องค่อยระวัง อย่าตีวงแคบเดียว ะไป ขูดฟุตบาท ซึ่งผมเจอไปแล้วก 275
    ที่ไม่ชอบ 265 เพระมันทำรถสูงขึ นอีก 1 นิ้ว เท่านั้นละคับสำห ับผม

ส่วนที่เลิกใส่20
    สำหรับผมมันล้นเก น ไปเพราะรถมันคันใ ญ่อยู่แล้ว + ยกสูงอีก พอใส่แม็ก ใหญ่ๆ มันดูเกินพอดี พวงมาลัยก็หนักขึ นอีกเล็กน้อย ต่างจาก Fortuner ที่ใส่ R20แล้วโหลด2นิ้วได้ ำให้ดูดีคับ แต่ Plus มันโหลดไม่ได้ที่ อกว่าโหลดไม่ได้เ ราะยังไม่เคยมีใค รทำคับ

อันนี้ความชอบส่ว ตัวนะ หลายๆคน เค้าอาจชอบแนวใหญ ๆล้นๆ สูงๆ ก็ได้คับแล้วแต่ค ามชอบแต่ละคนคับ
    ผมเสียเงินแต่งไป ยอะ เลยอยากให้คิดรอบ อบก่อนจะตัดสันใจ ำอะไรใจเย็นๆนะ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...p?t=208&page=3 อันนี้เอาไปดูละก นเคยมีคนมาเปิดกร ทู้ลงภาพล้อกันไว ้ ดูแล้วอย่าว่ากัน ะ
    My Facebook : Job veerakit
    http://www.facebook.com/Jobsc

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,725

อันนี้ความชอบส่ว ตัวนะ หลายๆคน เค้าอาจชอบแนวใหญ ๆล้นๆ สูงๆ ก็ได้คับแล้วแต่ค ามชอบแต่ละคนคับ
    ผมเสียเงินแต่งไป ยอะ เลยอยากให้คิดรอบ อบก่อนจะตัดสันใจ ำอะไรใจเย็นๆนะ
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ขอบคุณมากๆครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    978
    Status
    โพส
    108

เชียร์ให้ใส่ครับ.. เพราะถ้าไม่ใส่พี ก็จะไม่รู้ว่ามัน ป็นอย่างไร ตอนแรกผมใส่ 18 เพราะกลัวกระด้าง ใส่สีเดือน ก็เปลี่ยนเป็น 20 ลายเดิม.. แล้วก็เปลี่ยนมาอ กรวม ขอบ20 สามชุดแล้ว ยาง 265-50-20 ทั้งหมด เคยจะลอง 275 เหมือนกัน แต่โป่งไทรทัน คอนข้างใหญ่ มันเลยดูเหมือนว่ มันลีบๆ (ความเห็นส่วนตัว) กระด้างต่างกันนิ เดียว แต่ตอนนี้ผมใส่ 265-65-17 เพราะอยากเปลี่ยน นว...ตอนแรกกะใส่ 22 ไปเลย แต่รถผมเครื่อง 2.5 Auto กลัวอืด เพราะขอบ 20 ตอนออกตัวก็อืด แต่หลังจากนั้น ก็ปกติ ..แต่กินน้ำมันมากก ว่า ของผมไม่เคยถึง 12 แค่ 11กว่าๆเต็มที่ แลกกับความสวยก็ย มครับ.. ใส่ได้เลยครับพี่ ลือกลายสวยๆนะครั แล้วเอามาโชว์ด้ว นะ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว joetriton
    User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,420

ขอเป็นยางญี่ปุ่น ะครับปลอดภัยกว่า รับ
    เกิดมาหนึ่งครั้ง ขอทำอะไรให้สุดๆ ครั้งหนึ่ง

YKop
    ผู้เยี่ยมชม

อยากใส่เหมือนกัน ต่ขัดที่ไม่ค่อยม ปัจจัยเท่าไหร่

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว AeA
    User ID
    1766
    Status
    โพส
    589

ใส่มาแล้ว เอามาให้ดูครับ ตัวเบาหวิว แต่รถหนักขึ้นนิด น่อยครับ
    :i40:

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว m2m
    User ID
    4235
    Status
    โพส
    76

^
    ^
    แจ่มมากเลยครับ ไม่ทราบขนาดยางเท าไหร่ครับ แล้วก็ค่าเสียหาย ้วย

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว AeA
    User ID
    1766
    Status
    โพส
    589

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ m2m ดูโพส
    ^
    ^
    แจ่มมากเลยครับ ไม่ทราบขนาดยางเท าไหร่ครับ แล้วก็ค่าเสียหาย ้วย
    ตามนี้เลยครับ >>>>http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=8223

vza_hs7
    ผู้เยี่ยมชม

ทางเลือกครับ

pukungzaa
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็20 แต่ตอนไปไส่ เปลี่ยน แมกขอบ20 แล้วลงteinตรงรุ่น4wd ทั้งชุดเลย ขับดีกว่า แมกเดิมโช้ค เดิม อีก ตอน นี้อยากไส่22 กลัวแม่ด่า-*-

User ID
    1766
    Status
    โพส
    589

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pukungzaa ดูโพส
    ของผมก็20 แต่ตอนไปไส่ เปลี่ยน แมกขอบ20 แล้วลงteinตรงรุ่น4wd ทั้งชุดเลย ขับดีกว่า แมกเดิมโช้ค เดิม อีก ตอน นี้อยากไส่22 กลัวแม่ด่า-*-
    โอ้แม่เจ้า สุดยอดเลยครับผม ขอบ 20 + TEIN ครบชุด

TEIN ชุดโช็คในฝัน แต่ราคาแร้ง แรง

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว nuttapol1
    User ID
    2194
    Status
    โพส
    247

แจ่มเลยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว Meaw
    User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

20 - 2 =....... เอามาแจมครับ 5555+++ ก็อยากใส่อยู่แต่ ีรีย์ยางมันเหลือ ้อยก็เลยไม่ใส่ ได้อันนี้มาครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้