สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

bank 9515
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน มีใครโดนเหมือนผมบ้างครับ

คือรถผมอยู่ดีๆก็มีเสียงกึกๆเวลาเลี้ยว ผมจึงนำรถเข้าไปเครมเเกนพวงมาลัย
    พอช่างเขาเช็คซักพักเขาก็มาบอกว่าช่วงบ่ายๆก็เสร็จ ผมก็เลยกลับมารอที่บ้าน
    ปรากฎว่าตอนเย็นที่ศูยน์โทรมาบอกว่าต้องรออะไหล่อีก 2 วัน ผมก็เลยบอกว่าไม่เป็นไรทำให้ดีเเล้วกัน พอครบ 2 วันศูยน์ก็โทรมาบอกว่าเปลี่ยนเเกนพวงมาลัยเเล้ว เเต่ใช้ไม่ได้เพราะตัวเเล็คบังคับล้อเสียด้วย ฟังเเค่นี้ผมก็ไม่ได้คิดอะไร
    เพราะศูยน์บอกเครมได้ เเต่ผมมาสดุดอีกทีก็ตรงที่เค้าบอกว่าต้องรออะไหล่ประมาณ 14 วัน ผมก็นึกในใจถ้าเรามีรถคันเดียวเราจะทำยังไง ถ้าเราต้องใช้รถทำมาหากินเราจะใช้อะไร หรือเท่ากับเดือนนี้เราใช้รถไม่คุ้มค่างวดเลย
    ผมจึงอยากจะถามพี่ๆว่ามีรถใครเป็นเหมือนผมบ้างหรือป่าวครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

มาตรฐาน Re: มีใครโดนเหมือนผมบ้างครับ

ปกติอะไหล่ นี่ทางมิตซูเขามีรถวิ่งส่งทุกวันไม่ใช่หรือครับ ลองโทรเช็คทางศูนย์ใหญ่ดูนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1174
    Status
    โพส
    96

มาตรฐาน Re: มีใครโดนเหมือนผมบ้างครับ

ทำที่0ไหนหรอครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

ผิดปกติแล้วครับ แสดงว่าแก้ผิดจุดแล้วครับ

bank 9515
    ผู้เยี่ยมชม

วันนี้ไปถามความคืบหน้ามาเเล้วครับ
    เค้าบอกต้องสั่งเเล็คจากยี่ปุ่น(จริงป่าวก็ไม่รู้)
    ขอถามหน่อยครับไอ้ตัวเเล็คเนี่ยไม่มีผลิตในไทยเหรอครับ
    แล้วรถที่ผลิตใหม่ต้องรอสั่งมาเหมือนกันเหรอครับ
    ถ้าไม่มีผลิตในไทยแล้วทำไมทางมิตซูไม่สั่งมาเป็นอะไหล่สำรองไว้เหรอครับ

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

สาธุขออย่าได้เจอเลยแบบนี้

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

เเล็คมันตัวไหนครับให้เพือนเช็คให้แล้วทั้งตัวมันก็มีของอยู่นี่ครับทีMMThนะลองของเบอร์อะไหล่มาหน่อยซิเดียวจัดการให้

bank 9515
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Winmark ดูโพส
    เเล็คมันตัวไหนครับให้เพือนเช็คให้แล้วทั้งตัวมันก็มีของอยู่นี่ครับทีMMThนะลองของเบอร์อะไหล่มาหน่อยซิเดียวจัดการให้
    ศูนย์มิตซูอ้อมน้อยครับ ไม่ทราบเบอร์เหมือนกันจำไม่ได้

QQQ_ER@HOTMAIL.COM
    ผู้เยี่ยมชม

ทำใจ อะไหล่ต้องรอ ถ้าเป็นไปได้ ขออย่าให้เกิดเหตุกับรถทุกๆคัน โดยเฉพาะน้องไทรทัน ( ของดี ไม่ดี กาลเวลาจะเป็นตัวพิสูจน์ตัวมันเอง)

QQQ_ER@HOTMAIL.COM
    ผู้เยี่ยมชม

Lightbulb Re: มีใครโดนเหมือนผมบ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ QQQ_ER@HOTMAIL.COM ดูโพส
    ทำใจ อะไหล่ต้องรอ ถ้าเป็นไปได้ ขออย่าให้เกิดเหตุกับรถทุกๆคัน โดยเฉพาะน้องไทรทัน ( ของดี ไม่ดี กาลเวลาจะเป็นตัวพิสูจน์ตัวมันเอง)

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

ขอให้หายไวๆครับ
    ตัวผมเองก็ขออย่าให้เจอแบบคุณเลย

bank 9515
    ผู้เยี่ยมชม

ไปรับรถมาแล้วครับ
    ขับดีมากเหมือนป้ายแดง พวงมาลัยแน่น เลี้ยวไม่มีดัง หักขวาสุดก็ไม่มีกึกๆ
    เหลืออย่างเดียวต้องลองใช้ดูครับว่าจะทนป่าว แต่ถ้าเป็นก็ขอให้เป็นก่อนหมดประกัน เถอะ(สาธุ)

Kriengsak
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมก็เปลี่ยนครับ แต่ว่าใช่เวลาประมาณ 3 ชั่วโมงครับวันนั้นรอเปลี่ยนอยู่ 3คันรู้สึกว่าจะมีปัญหาครับ...

ข้อมูลกระทู้