สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

somboon
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน หนูเข้าไปอยู่ในห้องเครื่องทำไงดี !!!!

หนูเข้าไปกัดสายไฟในห้องเครื่อง ทำยังไงดีคับ ช่วยบอกวิธีแก้ไขให้ด้วยครับ กลุ้มใจมากเลย ครับ ขอบคุณมากครับ

TOTO.COM
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: หนูเข้าไปอยู่ในห้องเครื่องทำไงดี !!!!

เอาแมวเข้าไปไว้อีกตัวนึงครับหนูไม่กล้าเข้าแน่นอน อิอิ
    ล้อเล่นนะครับ....มันแก้ยากเหมือนกันนอกจากกำจัดหนู
    ให้หมดๆไปจากบ้าน...ท่านใดมีวิธีป้องกันก็บอกหน่อยครับ
    อยากรู้เหมือนกัน.................................................

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: หนูเข้าไปอยู่ในห้องเครื่องทำไงดี !!!!

ใช้ไม้ไล่หนูที่ขายตามข้างทางจะได้ผลไหมหว่า

TOTO.COM
    ผู้เยี่ยมชม

พอดีพึ่งเห็นในโฆษณา ตัวที่เป็นกล่องเล็กๆแค่เสียบปลั๊กแล้วมันจะปล่อยความถี่ออกมารบกวนพวกหนูและแมลงสาบให้หนีออกไปจากรัศมีการปล่อยคลื่นของมัน(ความถี่ย่านนี้รบกวนเฉพาะหนูและแมลงสาบเท่านั้น)....ลองหามาใช้ดูครับ ได้ผลยังงัยรบกวนบอกด้วยนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4045
    Status
    โพส
    34

ก็เอาแมวไปไว้ในห้องเครื่องงัย

knight40
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็เคยแต่มันเข้าไปอยู่ในช่องแอร์ กัดที่ดักอากาศภายนอกเอามาทำรังหมดเลย แล้วปล่อยให้ลูกตายอยู่2ตัว (เหม็นสุดยอด) ตอนนี้จัดการเรียบร้อยแล้ว

danny
    ผู้เยี่ยมชม

กรงดัก กับหัวปลาทูไว้ใต้รถครับ ถ้าไล่เดี๋ยวมันก็มาครับ ต้องจับไปปล่อยครับ

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

แล้วรถเป็นงัยบ้างครับ แก้ไขแล้วหรือยัง
    ของผมเคยโดนหนูกัดสายไฟเบรคครับ (เจอกับท้าย benz ของผมอีกคัน) ไฟเบรคเตือนที่หน้าบัทตลอด เราก็นึกว่าเบรคเป็นอะไร พอไล่เช็คดูถึงเห็นสายไฟขาด ก็ต้องต่อสายไฟ เสียเงิน 50 บาท
    เรื่องหนู ใครๆ ก็กลุ้มครับ หนูมันชอบกลิ่นรถใหม่มั้ง
    ทางที่ดี เลี้ยงแมว ไว้ก็คงช่วยได้บ้างมั้งครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แมวไม่ไหวมี4ตัวยังเอาไม่อยู่เพราะมันกลัวหมาที่อยู่หน้าบ้าน ยาเบื่อช่วยก็ไม่พอ เดี๋ยวว่าจะจัดกาวดักอีก ดูซิว่ามันจะหมดไหม หายเป็นช่วงๆ พอล๊อตใหม่มันมามันก็เอาอีก เหนื่อยใจครับ ตรงช่องแอร์ผมใช้สั่งแสตนเลนตัดเข้ารูปใส่เลยครับ แต่ตรงช่องลม โมลำบาก ต้องถอดเยอะเลยกลุ้มเหมือนกันครับกันไม่อยู่ มันกัดพลาสติคกันช่องลมผมเละหมดแล้ว เศร้า ว่าจะปิดตายเร็วๆนี้ ทำใจก่อนครับ เพราะต้องลื้อเยอะ เหอะๆ แต่ตรงห้องเครื่อง กันไม่ไหว โดนกัดสายไฟเหมือนกันครับ ว่าจะหาพลาสติคหุ้มสาย จะได้กันไว้อีกชั้น สรุป ทำใจครับ

User ID
    81
    Status
    โพส
    1,073

แมวที่บ้าน 7-8 ตัว หมาอีก 2 อยู่รวมกันได้ไม่มีปัญหา แล้วแมวก็ชอบมานอนแถวรถแบบนี้หนูเลยไม่มาใกล้เลย

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ใช้ไม้ไล่หนูที่ขายตามข้างทางจะได้ผลไหมหว่า
    ผมเคยแล้วครับ....หนูมันคาบเอาไปหมดเลย...ซื้อมาเยอะ วางเป็นแพร ไม่เหลือ
    เลย มันทั้งขี้ ทั้งเยี้ยว กัดสายไฟ ตอนหลังเลยใช้กาวถาดวางไว้ เปิดฝากระโปรงค้างไว้ เช้ามาติดเป็นฝูงทั้งครอบครัว เศร้ามากเลย.....แล้วก็ไปแผ่เมตตา

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

ดีนะครับ คุณแค่เจอหนู รถผม เจองูเหลือม เลยอะ พอขับไปได่ประมาณ 2 กม มันออกมาที่กระโปรงรถ แล้วก็ร่วงลงถนนไป จากการวิเคราะห์ วันอาทิตย์ก่อน มันหนาวมากๆ งูคงมาหาที่อุ่นในห้องเครื่องอยู่อะครับเพราะวันเสาร์ก่อนหน้า ผมกลับบ้านมา เที่ยงคืนกว่า ระทึกสุดๆ

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

ของผมก็โดนเหมือนกัน...หนูมันกัดพลาสติกสีดำตรงฝากระโปร่งเป็นรูโบ๋วเลย...
    วิธีแก้ง่าย ๆ.. คือ ผมเอาฟองน้ำขนาดพอประมาณชุบน้ำมันเบนซิลให้พอชุ่ม..แล้วเอาไปวางไว้ตรงที่ ๆ คิดว่า หนูมันจะเข้าคับ... ลองดูนะคับ... 55555

ข้อมูลกระทู้