สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาตรฐาน ส่งเครื่องเสียง sony เครมแล้วครับ

พึ่งกลับมาจากศูนย์มิชซูอุบล เอา Front sony ไปให้ช่างดูอาการคือ
    มันบอกให้ Reset ตลอด ไม่รับแผ่น cd สรุปศูนย์มิชซูอุบลส่งเครมครับ

ตั้งตารอครับ ช่างบอกประมาณ 10 วัน เฮ้อ....เซ็ง ..

User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาตรฐาน Re: ส่งเครื่องเสียง sony เครมแล้วครับ

โทรถามทางศูนย์บอกเลื่อนไปอีก 5 วัน รวมเป็น 15 วันครับท่าน มารอด้วยกันครับจะกี่วันกันแน่

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

มาตรฐาน Re: ส่งเครื่องเสียง sony เครมแล้วครับ

ศูนย์อุบลฯ ผมพึ่งเข้าไปเปลียนสายพานไทม์มิงมา ก็เลยให้ช่วยดูหน่อยว่าตอนเข้าเกียร์มันดัง กึก แล้วค่อนข้างกระชาก ช่างก็ลองขับดูหน่อยนึง แล้วก็บอกผมว่า ต้องค่อยๆเลียค่อยปล่อยคลัชท์หน่อย (น่าน มันหาว่าเราขับไม่นิ่มเองซะอีก) จริงๆผมขับคันอื่นมันไม่เห็นจะกระชากเลย ช่างนั่นแหละมันขี้เกียจเช็คหาสาเหตุให้

cute
    ผู้เยี่ยมชม

มีรายละเอียดไหม Sony รุ่นอะไรครับที่ Front จะมีเขียนไว้เช่น CDX-GT(ตามด้วยตัวเลบบอกรุ่น)......

ลองถอด Front ออกแล้วดูที่ตัวเครื่อง(Sub Panel) มีช่องสวิท Reset หรือไม่ให้หาไม้แหย่กดลงไป
    หรือเอา Front ใส่แล้ว ทำการ Factory Reset หรือ ที่เรียกว่า Test Mode Off กด ปุ่มดังนี้ "4" "5" "1" "Off" ลองดูหายไหม..

User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ขอบคุณครับพี่ CUTE ที่ช่วยตอบครับตอนนี้ ศูนย์อุบลส่งเคลมผมโทรตาม นัดไปอีก 7 วันครับ ผมคาดเดาไว้ปีหน้าแน่นอนงานนี้

อีกอย่างไม่ออกใบรับเคลมอะไรให้เลยครับ ถามช่าง ได้คำตอบคือ เคลมฟรีไม่มีใบอะไรให้ครับ 5555 อย่างงี้ก็มี

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขอให้ได้มาใช้ไวๆน๊ะครับ คงจะหงุดหงิดใจน่าดูเจอแบบนี้ เซ็งแทนครับ

cute
    ผู้เยี่ยมชม

ยินดีครับ

ผมลองถามผู้รู้ให้แล้ว สาเหตุน่าจะเกิดจาก Limit Switch ที่ Detect แผ่น CD เข้าชุดกลไกอ่านแผ่น CD ค้าง เนื่องจากมีฝุ่นหรือเศษสิ่งสกปรกเข้าไปติด
    ช่างเรียกอาการแบบนี้ว่า Reset ค้าง ค่าใช้จ่ายไม่น่าจะมากแค่เปลี่ยน Switch ตัวเล็กๆตัวเดียว จริงๆแล้วเอา สเปรล้าง contract ฉีดๆ เขี่ยๆ Switch ก็หายครับ

User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cute ดูโพส
    ยินดีครับ

ผมลองถามผู้รู้ให้แล้ว สาเหตุน่าจะเกิดจาก Limit Switch ที่ Detect แผ่น CD เข้าชุดกลไกอ่านแผ่น CD ค้าง เนื่องจากมีฝุ่นหรือเศษสิ่งสกปรกเข้าไปติด
    ช่างเรียกอาการแบบนี้ว่า Reset ค้าง ค่าใช้จ่ายไม่น่าจะมากแค่เปลี่ยน Switch ตัวเล็กๆตัวเดียว จริงๆแล้วเอา สเปรล้าง contract ฉีดๆ เขี่ยๆ Switch ก็หายครับ

thank you หลาย ๆครับ

User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ตอนนี้ได้คืนมาแล้วครับ ใช้ดีเหมือนเดิม ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือครับ

ข้อมูลกระทู้