ทราบมาว่าทางค่าย ISUZU กำลังจะปล่อยตัวใหม่ออกมาแล้ว
ในปลายปีหน้า เห็นว่าฐานล้อมาถึง 3.5 เมตร เลยทีเดียว แต่ผม
ยังไม่แน่ใจนะเพราะยังไม่เจอกับตาหรอก แต่ถ้าออกมาจริง มิติ
ขนาดนี้ Triton เราคงเป็นลูกเปี๊ยกไปเลย เพราะฐานยาวขนาด
นั้นความกว้างต้องออกมาด้วยอยู่แล้ว ตอนนี้ไม่ทราบไปวิ่งที่ไหน
แล้วเมื่อก่อนอยู่เขาใหญ่(สงสัยเจอปาปารัชชี่เลยเผ่นแน็บ)และ
อีกอย่างเรื่องปั๊มก็มาด้วย ทำ Pressure ถึง 200Mpa.เลยครับ
ถ้าข้อมูลเหล่านี้ออกมาจริงๆคงน่าทึ่งล่ะครับ

ส่วนแหล่งข้อมูลที่ได้มาถ้าพี่ๆอยู่แถวกรุงเทพก็ลองฟัง 90.5MHz
ทุกเช้าวันเสาร์09.00-11.00น.ครับ

***ถ้าข้อมูลนี้มันเก่าไปแล้วขออภัยด้วยครับ***