หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

nemo2006
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน คิดดีหรือเปล่า

สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ที่ไม่แน่ใจว่าคิดถูกหรือไม่ที่จะเปลี่ยนจากวีออสที่พึ่งใช้ป้ายแดงมา 2 ปี ติดแก๊สหัวฉีดเรียบร้อย แล้วมาออกไทรทันพลัส 4 d a/t แต่มองมือสองไว้นะครับ เนื่องจากมีครอบครัวแล้ววีออสมันเล็กไปหน่อย กะว่าจะเอาเงินที่ขายไปดาวน์แล้วผ่อนต่ออีกหน่อย ( ขายคนกันเองขาดทุนนิดหน่อยครับ ) ที่อยากถามคือคุ้มไหม / ความสิ้นเปลืองดุเดือดหรือไม่เพราะใช้ในเมืองแถวคลองเตย /พระราม 4 /สุขุมวิท วันละประมาณ 30-40 กม. ออก ตจว.บ้าง ไม่บ่อยมาก

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: คิดดีหรือเปล่า

....ไม่เหยียบไม่ซดครับ....

...แต่ที่แน่ๆภายในนั่งสบายพอๆกับรถซีดานหรูๆคันละล้านกว่าบาท....

...ดังนั้นขอบอกว่าคุ้มยิ่งกว่าคุ้มครับ....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2235
    Status
    โพส
    263

อารมณ์การขับขี่มันคนละแบบกันเลยครับ ก็คงอยู่ที่จุดประสงค์การใช้งานมากกว่าครับ เพราะกระบะ มันก็มาตรฐานการใช้งานแบบกระบะนั่นแหละ แต่ถ้าเป็นความรู้สึกส่วนตัวของผม กับรถราคา 5-6 แสน ...ผมเลือกขับกระบะมากกว่านะ ได้การใช้งานที่หลากหลายมากกว่า แต่ถ้าอยากขับเก๋งบ้างก็คงเลือกความจุ 1800cc. ขึ้นไปมากกว่า แต่ด้วยราคาที่เหยียบล้านไปแล้ว ก็เลยได้มาใช้ไทรทันนี่แหละงบน้อยอิอิ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ผมก็ขายท้ายเบนซ์ของ ผ.บ.ไปดาวล์2.54ป.ต.ขับ4ออโตมาเนี่ยอันนี่กินกว่านิดหน่อยครับ แต่ออกเที่ยวไกลๆมั่นใจกว่าและได้ความใหญ่มาใช้ได้คุ้มกว่าเก๋งครับถ้าเจอถนนแบบเสียๆดีๆไม่ต้องละแวงมากด้วย การใช้งานของคุณคล้ายกันกับผมแหละ ส่วนรถแล้วแต่งบประมาณน่าจะใหม่ดีมั้ง....

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ผมก็ขายยาริส ไปออกมานี่แหล่ะครับ เหตุผลคงมีในตัวมันแล้วนะครับ

William.plus
    ผู้เยี่ยมชม

พี่ปลานีโมครับ..เหมือนผมแหละครับ

William.plus
    ผู้เยี่ยมชม

ต่อ..คือยอมขายรถเก๋งไปเลยแบบไม่ต้องคิด เพราะรถมันเก่าแล้วเลยไม่อยากซ่อมต่ออีก
    ออกเจ้าแดงพลัสมานี่ วันแรกซัดยาวไปนครสวรรค์เลย แบบ 120-140 ตลอดไม่มีผ่อน
    โอ้โห..แม่เจ้า ผมว่ามันดีกว่ารถเก๋งคันเก่าของผมเสียอีก การทรงตัวหายห่วง..ไม่มีร่อน โยกซ้ายขวา ยังนิ่ง..ไม่เคยเจอในรถกระบะที่ผมเคยขับมาเลย(อันที่จริงตอนแรกผมไม่ค่อชอบเท่าไหรด้วยซ้ำไป..หมายถึงเจ้ามิตซูนะครับ) ภายในห้องโดยสารกว้างกว่าคันเก่าเสียอีก ที่สำคัญที่ผมชอบมากคือ ผมอยู่เหนือทุกคน ยกเว้น สิบล้อ กับรถทัวร์ ก๊ากกกกก
    พอไปถึงบ้านเข้าไม่ได้...ติดป่าไผ่ มันขูดหลังคา..เลยต้องออกไปฟันไผ่ก่อน ถึงจะเข้าได้ (ขายหน้าก็ตอนที่เข้าไม่ได้นี่แหละ).....กลับมากรุงเทพฯ วิ่งไป 520 กิโล นำมันหมดไปเลยขีดครึ่งถังไปนิดเดียว กะประมาณเท่าไหรไม่รู้คำนวณไม่เป็น (ราคานำมัน 19.84 บาท/ลิตร)
    ...อืม ผมว่ามันประหยัดกว่ารถเก๋งคันเก่าอีกน่ะ
    ...........สรุปว่าผมเลือกไม่ผิดแน่นอน.....คอนเฟิร์ม...

nemo2006
    ผู้เยี่ยมชม

ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ เอาแน่แล้ว จะไปกระดานซื้อขายแล้วคร๊าบ

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ผมก็ขายท้ายเบนซ์ของ ผ.บ.ไปดาวล์2.54ป.ต.ขับ4ออโตมาเนี่ยอันนี่กินกว่านิดหน่อยครับ แต่ออกเที่ยวไกลๆมั่นใจกว่าและได้ความใหญ่มาใช้ได้คุ้มกว่าเก๋งครับถ้าเจอถนนแบบเสียๆดีๆไม่ต้องละแวงมากด้วย การใช้งานของคุณคล้ายกันกับผมแหละ ส่วนรถแล้วแต่งบประมาณน่าจะใหม่ดีมั้ง....
    เข้ามาเชียร์ครับ เล่นมือหนึ่งดีกว่าครับ สบายใจดี แล้วจะรู้ว่าที่น้าๆเขาบอกกันเป็นเรื่องจริง

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ถ้าตามลักษณะการใช้งานของคุญ น่าจะใช้ในกรุงเทพ ย่านแออัด ผมว่าใช้วีออสน่ะเหมาะดีอยู่แล้ว แล้ววีออสน่ะ มันน่าประทับใจมากเรื่องการดูแลรักษา และประหยัดมากด้วย

wolf
    ผู้เยี่ยมชม

พอดีผมใช้ทั้งวีออสเเละพลัส4d A/Tพอดีถ้าจะเปรียบเทียบกันผมว่าวีออสจะดีกว่าตรงที่ประหยัดกับขับง่ายหาที่จอดง่ายเพราะรถมันเล็ก เเต่ก็ต้องขับไม่เร็วมาก ...ส่วนพลัสเวลาขับรู้สึกว่ามั่นคงปลอดภัยกว่าเกาะถนนดีกว่าครับลองขับที่ความเร็วซัก120-140ก็จะรู้สึกต่างกันเลยครับพลัสจะนิ่งกว่าเยอะเหมือนกันส่วนเรื่องกินน้ำมันพลัสเปลืองกว่าครับแต่ไม่มากส่วนเรื่องความสะดวกสบายในห้องโดยสารถ้านั่งเกิน2คนพลัสก็สบายกว่าครับ....ส่วนเรื่องอัตราเร่งพลัสดีกว่าพอสมควรเลยครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

คุ้มค่าแน่นอนครับ ประหยัดมากครับ

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

เชียร์ให้เปลี่ยนเป็น plus ด้วยอีกแรงครับ

RIVER0013
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: คิดดีหรือเปล่า

ถ้าวิ่งทางไกลซักเดือนละ 1-2 ครั้ง เจ้าเหมียวดีกว่าครับ

TTC-00395 TTC-Member
    User ID
    3015
    Status
    โพส
    413

มันคือความจริงที่โกหกกันไม่ได้ น้าๆทุกคนในคลับบอกไปหมดแล้ว

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ผมก็ใช้วีออสมาก่อนครับ

สิ่งแรกที่เจอหลังจากเปลี่ยนรถนะครับ

1.ทำไมไทรทัน มันกินจังฟะ (11โลลิตร) วีออส (ระดับ 14-19โลลิตร)

2.ทำไมไทรทัน มันเงียบจังฟะ (ห้องโดยสารเงียบมาก)

3.เวลาขับเร็ว คนละฟีลครับ ไทรทันกล้ายัดส่ายไปมาระดับ 160 มาแล้ว

ขับวีออส ซัดยาวๆ ทางตรง มันมากครับ เร็วกว่าไทรทัน ความนิ่งคนละแบบ

4.ความนุ่มนวล โห...ทำไมมันโดดจังฟะ (วีออสนิ่มกว่า เพราะมันเป็นเก๋ง)

5.ความรู้สึก บอกตามตรง ว่ารู้สึกปลอดภัยมาก เวลาขับรถไทรทันคันนี้

6.เวลาเข้า 0 รู้สึกได้เลยครับว่าห๊วย ห่วย แต่ก็ถูกตังกว่าโตโยเยอะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ชอบครับ แต่แสดงเเบบเป็นกลางนิดนึง

เก๋งเทียบกระบะ มันคนละอย่าง

แต่เลือกไม่ผิด ที่คิดใช้ไทรทัน

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

....ครับ มันอยู่ที่ความชอบครับ 2 เดือนก่อนผมยังขับ Lancer ท้ายเบ็นซ์ อยู่ นิ่ง หนึบ แรง แต่พอเปลี่ยนมาขับ เจ้าเหมียว ความ นิ่ม หนึบ แล้วก็แรง ยังคงไม่ไปไหน อยู่ที่ความชอบละครับ อย่างว่า เก๋งกับกระบะมันต่างกัน เปรียบกันไม่ได้ครับ

jimji_ubol
    ผู้เยี่ยมชม

ลองดูครับ ผมเดิมBenz E220
    ใช้ไทรทันแล้วมันส์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    มันแตกต่าง....มันดี..มันมันส์...มันยิ่งดี.ฯลฯ
    มันมี.................เวป.....................

smilenet
    ผู้เยี่ยมชม

ขับไทรตันได้ทั้งความหรูแบบเก๋ง และความมันส์แบบกระบะ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้