หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 77

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: ไทรทัน ล่องเหนือ

น้าอ๊อดจะบินไปไหน ยังไงก้อหนีพี่เปิ้ลไม่พ้นหรอก

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ทางขึ้นแม่ตะมาน ขอบอกว่ามันสุด มีช่วงเส้นทางเสียวๆ ประมาณ 2-3 จุด น้าอ๊อดแกอารมณ์ดีสุดๆ ที่ได้มาที่นี่ เพราะแกจะได้ใช้ขับสี่ของแก แถมด้วยตัววัดความสูงจากระดับน้ำทะเล แจ้งผ่าน ว. แดงเป็นระยะ ขณะนี้สูงจากระดับน้ำทะเล 1350 ม.

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ช่วงเช้าหมอกจัดมากครับ สายหน่อยได้ไปถ่ายกับดอกฝิ่น ว่าจะขโมยมาเสียหน่อย ไม่รู้ตรงส่วนไหนของต้นที่เมา

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ก่อนลงจากแม่ตะมาน เกือบๆเที่ยงถึงสามารถเก็บภาพได้มาบ้างคับ หมอกหงอยหนามาก

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

โหน่ารักมากกกกกกก ลูก อ.ดมวิทย์ นะ อย่าเข้าใจผิดหละมด ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆ

forestman
    ผู้เยี่ยมชม

น่าอิจฉาจังเลย คงสนุกน่าดู อยากดูรูปอีกอ่ะ

สมาชิกถาวร:TTC-00267 TTC-Member
    User ID
    156
    Status
    โพส
    180

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    หง่ะ ต้องโทษน้ายุทธเลยน้ายุทธบอกให้ตั้งทริปล่องเหนือครับ
    ว่าจะแซวอยู่เหมือนกัน อิอิ

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

อดไปด้วยเลย

RIVER0013
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: ไทรทัน ล่องเหนือ

สวยมากครับโดยเฉพาะดอกไม้ครับ

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

เป็นคนเชียงรายยังมิเคยได้ไปเที่ยวเลยครับ

ไปเที่ยวมีของฝากติดไม้ติดมือมาบ้างไหมครับ

ฝิ่นซัก 2-3 ต้น

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Wasan ดูโพส
    โหน่ารักมากกกกกกก ลูก อ.ดมวิทย์ นะ อย่าเข้าใจผิดหละมด ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆ

ต้องลองนะป้ามด คริๆๆๆ

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

[quote=Wasan;105712]โหน่ารักมากกกกกกก ลูก อ.ดมวิทย์ นะ อย่าเข้าใจผิดหละมด ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆ

ฉายา ซามูไรพ่อลูกอ่อน ด้วยรึเปล่าอาจารย์ดม....

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ว้า..เสียดายจังวันที่3/01ผมอยู่ที่ อ.ฝาง(บ้านเล็กในป่าใหญ่ ด.ป.4)ไม่ได้ขอเข้าไปป่วน ไม่รู้ว่ามีน้าyutน้าปองกับอาจารย์อยู่ที่หน่วยแม่ตะมานเสียดายมากเลยครับ....

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

เอาภาพจุดชมวิว บนดอยตุงมาฝาก พอดีปลายปีรถติดบนดอย ไม่มีที่จอดเลยมาจอดที่จุดชมวิว แทน
    ไฟล์แนบ 29085
    ภาพนี้ น้ำตกแจ่ซ้อน ลำปาง
    ไฟล์แนบ 29078
    เอ้านี่งานพืชสวนโลก เชียงใหม่ งาน Count down
    ไฟล์แนบ 29079
    เอ้านี่งานพืชสวนโลก เชียงใหม่ ปล่อยโคม 2009 ลูก
    ไฟล์แนบ 29080

User ID
    44
    Status
    โพส
    595

สวยครับ กลุ่มนี้นี่เองที่ผมเจอที่ปายยย ได้โอกาสทักทายน้าปอง ที่ร้าน คอฟฟี่เลิฟ รถเด่นเป็นสง่า...........ยืนไม่ห่างรถเลยนะ กะจะถอด อินเตอร์ ซะหน่อย อิอิอิ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Wasan ดูโพส
    แม่ตะมานหนาวมากกกกกกกก ใช่ใหมปอง 55+ กล้อง อ.ดมวิทย์ ถึงกะเดี้ยงเลย

ปล.ขอบคุณ อ.ดมวิทย์ มากๆๆๆ ครับที่อุตส่าห์พาไปเลี้ยงข้าว อาหารเหนือที่บ้านโป่ง ลำขนาดครับขอบอก ขอบคุณอีกครั้งใว้ไปเที่ยวหาครั้งหน้าจะไปรบกวนใหม่
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ขออนุญาต ตั้งกระทู้ใหม่เลยนะครับ รูปมันเยอะครับ

ขอบคุณ อ.ดมวิทย์ ( domwit ) น้าตู่ (Kitts) ด้วยครับ ที่มาเป็นตัวแทนไทรทัน

เชียงใหม่มาต้อนรับครับ (รูปอ.ดมวิทย์กับน้าตู่ ถ้ามีอยู่ที่น้ายุทธหรือน้าทีป เอามาลงให้ด้วยนะครับ)

เริ่มที่วันที่ 31 ไปถึงก็ได้เวลา countdown แล้วครับ เลยมาถ่ายรูปตอนเช้า มีไม่เยอะนะครับ (รอกล้องน้าทีปกับน้ายุทธอีกทีครับ)

กับอุทยานแห่งชาติออบขาน
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    มาช้าไปหน่อยเพราะว่ารูปเยอะมากเลย คงไม่ว่ากันนะ
    ภาพที่ 2 อ.ดมวิทย์และภรรยา กะลังจัดแจงลูกชายจอมซนอยู่
    ส่วนน้าตู่คือภาพที่แฟนแกชู 2 นิ้ว สู้ตายค่า ถ้าน้าตู่มีกิ๊ก
    ช่วงกลางคืนกะเล่นกีต้าร์กัน และรอน้าอ๊อดกับเจ้าปอง มาเกี่ยบเช้าแล้ว.
    มาถึงน้าอ๊อดแกเล่นเบียร์หมดเลย นั่งกินกันทั้งคืนไม่หมด น้าอ๊อดกับปองมา หมดเลยเบียร์
    ไม่ได้เข้าหลายวันโดนแซวพาดพิงเพียบเลยครับ ก็ยินดีต้อนรับสมาชิกชาวไทรทันคลับที่แวะเวียนผ่านมาครับ
    ในนามไทยไทรทันคลับเชียงใหม่โดยพี่ตู่(kitts)เป็นแกนนำ และสมาชิกในเชียงใหม่อีกยี่สิบกว่าคันก็ยินดีต้อนรับทุกๆทุกๆคนทุกๆคันครับ ถ้ามีโอกาสมิตติ้งกันครับ อิอิ
    ปล ถึงนายยิว ตอนนี้ Err 99 ยังเป็นอยู่ไม่หายเปลี่ยนเลนส์ก็แล้ว เปลี่ยนแบตก็แล้ว รีเซ็ตก็หายไปพักหนึ่งแล้วก็เป็นเหมือนเดิม ถ่ายได้โหมดเดียวคือ M (หาเรื่องเปลี่ยน 50Dอิอิ)
    ปล น้าปอง พอดีวันนอนเต้นลืมเอาประแจไปด้วยก็เลยไม่ได้แกะอินเตอร์ เดี่ยวพรุ่งนี้(8มค)จะติดประแจไปแกะที่หอการค้าเลย รอบนี้ไม่พลาด
    ปล น้ายุทธและศรีภรรยา เอารูปตัวเล็กไปเนียนเลยนะครับอิอิ อย่างนี้ต้องลุ้น น้องขาน น้องตะมาน และปายนะครับ เอาใจช่วยครับ
    ปล น้าอ็อด ส่งของ ส่งยาได้เยอะก็แบ่งๆกันบ้างนะครับ จะได้ไปเปลี่ยนยางด้วยและกลับกรุงเทพอาบน้ำด้วยนะครับ อิอิ(ทั้งสองคนเลย)
    ปล ลุงม้าสีหมอก ลงรูปด้วยนะครับ ส่วนกล้องผมรอบนี้ไม่ต้องหวังครับ Err99 แห้วรับประทาน
    ขอบคุณและยินดีในมิตรไมตรีทุกๆคนครับ
    เจอกันกุมภาพันธ์ "อุ่นนี้ โปรเจ็ค #2"
    แม่วิน แม่วาง ปิดถนนช่วยน้องครับ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

[quote=แม่ลูกสาว;105881]

ฉายา ซามูไรพ่อลูกอ่อน ด้วยรึเปล่าอาจารย์ดม....
    19-21 กพ 52 เตรียมโปรแกรมไว้ให้แล้วนะครับ แต่อุ๊บไว้ก่อน เดี่ยวม้าสีหมอกค่อยมาเฉลยครับ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

น่าไปจังเลย สวยๆๆทั้งนั้น สิ้นปีนี้เจอกันน่ะครับ น้าdomwit

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    น่าไปจังเลย สวยๆๆทั้งนั้น สิ้นปีนี้เจอกันน่ะครับ น้าdomwit
    อีกนานมากเลยนะครับลุงจ๋า
    มาถึงก็กริ้งๆ ตัวเป็นๆครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ domwit ดูโพส
    ไม่ได้เข้าหลายวันโดนแซวพาดพิงเพียบเลยครับ ก็ยินดีต้อนรับสมาชิกชาวไทรทันคลับที่แวะเวียนผ่านมาครับ
    ในนามไทยไทรทันคลับเชียงใหม่โดยพี่ตู่(kitts)เป็นแกนนำ และสมาชิกในเชียงใหม่อีกยี่สิบกว่าคันก็ยินดีต้อนรับทุกๆทุกๆคนทุกๆคันครับ ถ้ามีโอกาสมิตติ้งกันครับ อิอิ
    ปล ถึงนายยิว ตอนนี้ Err 99 ยังเป็นอยู่ไม่หายเปลี่ยนเลนส์ก็แล้ว เปลี่ยนแบตก็แล้ว รีเซ็ตก็หายไปพักหนึ่งแล้วก็เป็นเหมือนเดิม ถ่ายได้โหมดเดียวคือ M (หาเรื่องเปลี่ยน 50Dอิอิ)
    ปล น้าปอง พอดีวันนอนเต้นลืมเอาประแจไปด้วยก็เลยไม่ได้แกะอินเตอร์ เดี่ยวพรุ่งนี้(8มค)จะติดประแจไปแกะที่หอการค้าเลย รอบนี้ไม่พลาด
    ปล น้ายุทธและศรีภรรยา เอารูปตัวเล็กไปเนียนเลยนะครับอิอิ อย่างนี้ต้องลุ้น น้องขาน น้องตะมาน และปายนะครับ เอาใจช่วยครับ
    ปล น้าอ็อด ส่งของ ส่งยาได้เยอะก็แบ่งๆกันบ้างนะครับ จะได้ไปเปลี่ยนยางด้วยและกลับกรุงเทพอาบน้ำด้วยนะครับ อิอิ(ทั้งสองคนเลย)
    ปล ลุงม้าสีหมอก ลงรูปด้วยนะครับ ส่วนกล้องผมรอบนี้ไม่ต้องหวังครับ Err99 แห้วรับประทาน
    ขอบคุณและยินดีในมิตรไมตรีทุกๆคนครับ
    เจอกันกุมภาพันธ์ "อุ่นนี้ โปรเจ็ค #2"
    แม่วิน แม่วาง ปิดถนนช่วยน้องครับ
    เหอๆๆ จะรอครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้