หน้า 1 จากทั้งหมด 36 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 702

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7508
    Status
    โพส
    563

มาตรฐาน ดิสเบรคหลัง Triton - Pajero Sport

เมื่อ ท่านขับรถ ตามๆกันไปเมื่อข้างหน้ามีทางแยก และคันหน้าท่านเริ่มแตะเบรคชลอรถไฟเบรครถคันหน้าโชว์ท่านก็แตะเบรคเพื่อชลอตาม แต่เมื่อถึงแยกคันหน้าหยุดรถ แต่ท่านต้องร่อนหลบออกเพราะเบรคเริ่มออกอาการไม่อยู่ หรือเมื่อใช้เบรคหลายๆครั้งเบรคเริ่มเฟดทื่อและอันตรายมาก ที่กร่าวมานี้ท่านเจอหรือไม่ถ้าเจอ ลองโทรมาคุยปรึกษาหารือกันครับ ผมมีวิธีแก้ได้ชงักนักแล 084-900-6573 ทิดอ๊อด

ความแตกต่างระหว่างหน้าดิส/หลังดรัม และหน้าดิส/หลังดิส

ดิสหน้า/ดรัม หลัง เมื่อเบรกหน้ารถจะยุบตัวมาก คนขับและคนนั่งจะรู้สึกโน้มตัวไปข้างหน้า เมื่อเบรคกะทันหันคนนั่งเบาะหลังจะกระแทกพนักพิงเบาะหน้าคนนั่งกลางเบาะหลัง อาจทลุมา
    แถวคอลโซลได้ ถ้ามีเด็กนั่งเบาะหลังแล้วจำเป็นต้องเบรคแบบรุนแรงกะทันหันอันตรายมากสำหรับเด็กเล็ก
    ๆ(ซึ่งซนอีกตั่งหาก)

ดิสหน้า/ดิสหลัง เมื่อเบรคหน้ารถจะยุบน้อยกว่า คนขับคนนั่งจะรู้สึกว่าตัวจะโน้มไปข้างหน้าน้อยมาก คนขับและคนนั่งจะรู้สึกได้ว่าการเขยือบเขยื่อนที่ก้นซึ่งเป็นแรงเฉื่อยต่ำ เหวี่ยงโยน
    ตัวน้อย และเมื่อเบรคกะทันหันคนนั่งเบาะหลังอาจตกลงไปที่พื้นรถจะไปกระแทกพนักพิงเบาะหน้าต่ำ
    มาก ส่วนนี้ถ้ามีเด็กนั่งเบาะหลัง ปลอดภัยกว่าจากการโยนตัวเมื่อต้องเบรคแบบกะทันหันรุนแรง
    เบรค จะควบคุมแรงเบรกจากน้ำหนักกดจากขาเรา เมื่อเริ่มกดแตะเหยียบขาเบรคจะรู้สึกถึงแรงดึง(เบรคที่สมบูรณ์ทุกรุ่นทุก ยี่ห้อ)ต่อไปก็อยู่ที่เราจะเพิ่มแรงกดเพื่อชลอหรือจะให้หยุดการควบคุมจะไม่ เหมือนเบรคดรัมเพ
    ราะดิสไม่มีสปิงดึงผ้าเบรคกลับ ดรัมเบรคจะมีสปิงดึงผ้ากลับซึ่งทำให้ลูกสูบยุบตัวน้ำมันในกระบอกเบรคก็จะย้อนกลับเมื่อเรากดเบรคเราจะควบคุมเบรคไม่ค่อยได้เพราะแรงดึงสปิงจะทำให้ผ้าเบรคเกิดระยะห่างจาน
    เบรคตลอดทำให้การควบคุมเบรคจึงไม่มั่มคงแน่นอนเหมือนดิสเบรคครับ
    ความไม่ประมาทเริ่มจากรถพร้อมกับหลายๆสถานะการณ์บนท้องถนนซึ่งมีผู้ใช้รถใช้ถนนสารพัดแบบตั้งแต่มือใหม่หัดขับ มือใหม่หัดซิ่ง ขาซิ่งเมาค้าง เตรียมความพร้อมเมื่อต้องออกรถจากบ้าน

ถ้ายังผมขอเสนอดิสเบรคหลัง เพื่อเติมเต็มประสิทธิ์ภาพเบรคด้วยดิสเบรคหลังไทรตัน/ปราเจโรสปอร์ต

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ทิดอ๊อด : 18-05-2011 เมื่อ 11:58

User ID
    7508
    Status
    โพส
    563

มาตรฐาน Re: เติมเต็มประสิทธิ์ภาพเบรคด้วยดิสเบรคหลังไทรตัน

ดิสหลังเมื่อติดตั้งอย่างลงตัว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ทิดอ๊อด : 18-05-2011 เมื่อ 11:55

User ID
    7508
    Status
    โพส
    563

มาตรฐาน Re: เติมเต็มประสิทธิ์ภาพเบรคด้วยดิสเบรคหลังไทรตัน

ช่างกำลังประกอบเบรคมือ

เสร็จแล้วใส่ล้อ

สีที่หลากหลาย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ทิดอ๊อด : 18-05-2011 เมื่อ 12:26

User ID
    7508
    Status
    โพส
    563

ท่านว่าสีไหนสวย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ทิดอ๊อด : 16-11-2009 เมื่อ 19:10

User ID
    7508
    Status
    โพส
    563

บิ้วแบบถึงๆลื้อออกมาเป็น1ชิ้น แล้วคัดอีกครั้งก่อนเป็นชุดพร้อมจะติดตั้ง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ทิดอ๊อด : 16-11-2009 เมื่อ 19:10

User ID
    7508
    Status
    โพส
    563

เบรคมือแยกอิสระอยู่ในดุมกลาง 1ล้อมีเบรค2ชุดเบรคมือและเบรคหลัก(ดิสเบรค)และมีบังฝุ่นพร้อม
    โชว์ได้ทั้งหน้าและหลัง
    ผ้าเบรคมือเป็นดรัมซ่อนในดุม

ด้านในล้อหลังขวา

ล้อหลังซ้าย

ภูมิใจนำเสนอเบรคใส่ไทรทัน/ปราเจโรสปอร์ทเนียนๆอีกชุดครับ
    ชุดนี้มาจากพราโด ราคารวมอุปกรณ์ 29000 บาทพร้อมผ้าดิสเบนดิก ถ้าเอาผ้าแท้(โตโยต้า)เพิ่ม 1500บาท

เบรคมือพร้อม

ปราเจโรสปอร์ท V6 ไม่ใส่ป้ายแดง ใส่ดิส
    เบรคหลังก่อน

ด้านนอกสวยไม่อายใคร และด้านในก็โชว์ได้

ประสบการณ์และผลงาน
    ในเฟอร์จูนเนอร์
    http://www.fortunerclub.com/classified/forum/YaBB.pl?num=1273643210/0

ในวีโก้
    http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=72320.0

ใต้ร่มไทรที่เดิม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ทิดอ๊อด : 19-10-2013 เมื่อ 15:07

User ID
    5957
    Status
    โพส
    294

ค่าเสียหาย ประมาณเท่าไรครับ Triton Plus น้าอ๊อด...

User ID
    7508
    Status
    โพส
    563

ชุดดิสเบรคหลัง ประกอบด้วย
    คาริเปอร์ ชุดซ่อมลูกยางเบรคใหม่
    ผ้าเบรคมือใหม่
    ผ้าเบรคดิสใหม่แกะกล่องเลือกได้ เบนดิกหรือไซเท็ก
    แผงบังฝุ่น

ราคา 18000บาทรวมติดตั้ง รับประกัน1ปีฟรีอะหลั่ย ไม่จำกัดระยะทาง
    ติดต่อสอบถาม 081-866-8683 084-900--6573ทิดอ๊อด

หมายเหตุ..ต้องขอโทษครับที่จำเป็นต้องปรับราคาเพาะราคาอะไหล่จากบริษัทมิทซูบางชิ้นขึ้น4-50%
    และอุปกรณ์ทุกชิ้นชุบซิ้งใหม่ คาริเปอร์ชุปโครม3แบบเดียวกับคาริเปอร์หน้าติดรถปจุบัน

ชุด ดิสเบรคหน้าฟอร์จูนTRD ผสมจานขนาด 355มม. จาน2ชิ้นฮับอลูมิเนียม(หลากสีสรรเลือกได้)พร้อมผ้าเบรคN-sport ราคาชุดละ(ครบชุด) 25000บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ทิดอ๊อด : 08-06-2013 เมื่อ 09:46

User ID
    7508
    Status
    โพส
    563

ดิสเบรคหลัง ไทรทันขับ2 ล้อ5รู

เบรคมือแยกอิสระกะเบรคหลักอยู่ด้านใน

โชว์ได้ทั้งด้านนอกและด้านใน

จานเบรค2ชั้นระบายกลาง

บรรทุกได้ไม่เกี่ยง

ชอบสีไหน บอกมาจัดให้

ชุดดิสเบรคหลังไทรทันขับ2 มีบังฝุ่นพร้อมผ้าดิสเบรคใหม่ ผ้าเบรคมือใหม่
    ดิสเบรคมีให้เลือก ไซเท็กหรือเบนดิก ราคาพร้อมติดตั้ง 18500บาท
    เป็นของเก่ารีบิ้วใหม่
    ทำสีก่อนบิ้ว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ทิดอ๊อด : 18-05-2011 เมื่อ 12:52

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

ทิดอ๊อดเอาลิ้งนี้มาแปะด้วยสิครับ
    แล้วเมื่อไรทิดจะส่งของที่เหลือมาให้ผมครับ
    รออยู่ก๊าบ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=17518

User ID
    7508
    Status
    โพส
    563

เชิญชมผมงานอื่นๆครับตามลิงค์เลยครับ
    http://www.vigothailand.com/board/in...?topic=72320.0
    http://www.fortunerclub.com/classifi...num=1273643210
    เชิญชมและทดลองขับได้ครับ แผนที่อู่ครับตามลิงค์ข้างล่างเข้ากูเกิลแมปส์คลิกดูที่ ทิดอ๊อด ที่ใหม่บริการหลากหลายกว่าเดิมครับ
    http://maps.google.co.th/maps/ms?hl=th&gl=th&ie=UTF8&oe=UTF8&msa=0&msid=21300674...
    ถนนบางนา-ตราดอยู่ระหว่างซอย20/1และซอย20
    สังเกตเสาสพานทางด่วน ทางเข้าอู่จะอยู่ตรงกันกับเสาที่ 02/06 พอดีครับ

พิกัดGps

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ทิดอ๊อด : 22-07-2012 เมื่อ 18:57

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ทิดอ๊อด ดูโพส
    กรองดักน้ำ
    อืมครับทิดอ๊อด
    ไอ้ตัวนี้ราคาเท่าไรครับ
    วันนั้นลืมไปเลยครับ

User ID
    7508
    Status
    โพส
    563

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ทิดอ๊อดเอาลิ้งนี้มาแปะด้วยสิครับ
    แล้วเมื่อไรทิดจะส่งของที่เหลือมาให้ผมครับ
    รออยู่ก๊าบ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=17518
    ท่านศิ ผมไปวางแล้วครับ ส่วนที่เหลื่อไม่นานครับถ้าพร้อมเมื่อไรจะโทรไปขอที่อยู่ครับ

User ID
    7508
    Status
    โพส
    563

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    อืมครับทิดอ๊อด
    ไอ้ตัวนี้ราคาเท่าไรครับ
    วันนั้นลืมไปเลยครับ
    กรองดักน้ำราคาพร้อมอุปกรณ์ 2000บาทครับ

รักครอบครัวครับ TTC-Member
    User ID
    9290
    Status
    โพส
    1,992

Talking Re: เติมเต็มประสิทธิ์ภาพเบรคด้วยดิสเบรคหลังไทรตัน

หวัดดีครับทิดอ๊อด ผมเคยโทรไปคุยแล้วครั้งหนึ่งครับ
    อยากได้แผนที่ร้านครับ

User ID
    7508
    Status
    โพส
    563

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ;233706
    หวัดดีครับทิดอ๊อด ผมเคยโทรไปคุยแล้วครั้งหนึ่งครับ
    สวัสดีครับท่านKITTICHAIKOCHAMON ลองดูตามลิ้งค์ครับเมื่อคลิกตามลิ้งค์ จะเข้ากูลเกิลแมปส์ แล้วเลือกคลิกจะดูอู่ช่างเตี่ยหรือทิดอ๊อดครับ
    http://maps.google.co.th/maps/user?u...31&hl=th&gl=th
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ทิดอ๊อด : 17-11-2009 เมื่อ 18:24

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KITTICHAIKOCHAMON ดูโพส
    ถามผมก็ได้ครับน้า 1 ผมเคยไป ผมเคยหลง อิอิ

User ID
    7508
    Status
    โพส
    563

ถามผมก็ได้ครับน้า 1 ผมเคยไป ผมเคยหลง อิอิ
    ท่านsirawitr ผมว่าท่านต้องถ่ายรูปทำโลโก้ใหม่แล้วครับแบบโชว์ท้ายด้วยครับ

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

มาตรฐาน Re: ดิสเบรคหลัง Triton - Pajero Sport

สุดยอดครับ มาแป๊บเดียวก็ปักหมุดแล้ว
    ไอ้เราก็หาไม่เจอ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ทิดอ๊อด ดูโพส
    เบรคมือแยกอิสระอยู่ในดุมกลาง 1ล้อมีเบรค2ชุดเบรคมือและเบรคหลัก(ดิสเบรค)และมีบังฝุ่นพร้อม
    โชว์ได้ทั้งหน้าและหลัง
    น้าครับ อันนี้ผมไม่เข้าใจ ขอรายละเอียดด้วยครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 36 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้