หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 39

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

มาตรฐาน สอบถามเรื่องโช๊คอัพ ???

อยากรู้ว่าโช๊คอัพของพี่ไทยเราที่ผลิดกันอยู่พอมียี่ห้อไหนน่าเล่นบ้างครับ
    แบบว่าบางท่านอย่างเช่นผมไม่ได้ใช้รถหนักๆ หรือโหดๆก็คงไม่จำเป็นต้องถึงขนาดใช้ยี่ห้อของนอก
    ที่ผมถามก็เผื่อว่าอาจอยากได้ช่วงล่างที่มันมั่นใจขึ้นมาหน่อยหนึ่ง แต่ไม่ต้องถึงกับระดับเทพ
    พอมียี่ห้อไหนพอมีดีกรีดีหน่อยบ้างครับ เผื่อเป็นทางเลือกให้กับสมาชิคท่านอื่นๆด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่องโช๊คอัพ ???

winner โช๊คน้ำมัน (สั่งเซ็ตค่าได้จากโรงงาน) งานไทย มาตรฐานโลก

User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่องโช๊คอัพ ???

แล้วของยี่ห้อ ROBUST มีน้าๆท่านใดรู้จักบ้าง
    เป็นของที่ผลิดบ้านเราใช่ไหมครับ
    แล้วคุณภาพมีท่านใดพอทราบบ้างครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ but vulcan ดูโพส
    แล้วของยี่ห้อ ROBUST มีน้าๆท่านใดรู้จักบ้าง
    เป็นของที่ผลิดบ้านเราใช่ไหมครับ
    แล้วคุณภาพมีท่านใดพอทราบบ้างครับ
    Robust เป็นของเยอรมันครับ ตัวนี้พวก Off Road จะรู้จักกันดี คุณภาพอยู่ในเกรดของพวก Westcoast Procomp (ส่วนตัวผมนะ) ครับ แต่จะมี Subtank ในรุ่นพิเศษแกนจะใหญ่ครับ ผมยังอยากเปลี่ยนเลยครับ

User ID
    10936
    Status
    โพส
    121

เรื่องของโช๊คอัพ....คิดแล้วเครียด 555555555

ผมเป็นคนนึงที่หมดกับค่าโช๊คอัพ ไปเยอะ ผมแนะนำว่า หาร้านหรือโรงงาน ที่สามารถเซทจนจบได้ คือ แข็งไป นิ่มไป ปรับกันได้ จนพอใจ อย่าเชื่อคำพูดที่ว่า รับประกันจบแน่ ถามเขาด้วยว่า ถ้านิ่มหรือแข็งไป แก้ได้ไหมแก้ยังไง
    สำหรับที่ผ่านตามาก็มี Winner ที่ตอบโจทย์ตัวนี้ได้ แต่ผมก็ไม่ได้ใช้ Winner นะ เคยถามๆอยู่ แต่ไหงหลุดไปอีกร้านเฉยเลย งบเลยบานจาก 7000 จบ กลายเป็นหลักหมื่นก็ยังไม่จบเพราะไม่ถูกใจสักที ตอนนี้ก็ใช้ของยี่ห้อหนึ่งอยู่ กระบอกแดงราคาไม่แรง หลักพัน กำลังลองอยู่ครับ

User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    Robust เป็นของเยอรมันครับ ตัวนี้พวก Off Road จะรู้จักกันดี คุณภาพอยู่ในเกรดของพวก Westcoast Procomp (ส่วนตัวผมนะ) ครับ แต่จะมี Subtank ในรุ่นพิเศษแกนจะใหญ่ครับ ผมยังอยากเปลี่ยนเลยครับ
    เท่าที่ดูข้อมูลในการผลิดแล้วน่าสนใจดีนะครับ
    ราคาก็ไม่แรงมาก คู่ละประมาณ 4000-5000
    ถ้าเป็นแบบซับแท้งแยกก็ประมาณคู่ละ 10000 ต้นๆ
    มีน้าๆท่านใดเคยลองใช้แล้ว เป็นไงบ้างครับ

User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boon_triton ดูโพส
    เรื่องของโช๊คอัพ....คิดแล้วเครียด 555555555

ผมเป็นคนนึงที่หมดกับค่าโช๊คอัพ ไปเยอะ ผมแนะนำว่า หาร้านหรือโรงงาน ที่สามารถเซทจนจบได้ คือ แข็งไป นิ่มไป ปรับกันได้ จนพอใจ อย่าเชื่อคำพูดที่ว่า รับประกันจบแน่ ถามเขาด้วยว่า ถ้านิ่มหรือแข็งไป แก้ได้ไหมแก้ยังไง
    สำหรับที่ผ่านตามาก็มี Winner ที่ตอบโจทย์ตัวนี้ได้ แต่ผมก็ไม่ได้ใช้ Winner นะ เคยถามๆอยู่ แต่ไหงหลุดไปอีกร้านเฉยเลย งบเลยบานจาก 7000 จบ กลายเป็นหลักหมื่นก็ยังไม่จบเพราะไม่ถูกใจสักที ตอนนี้ก็ใช้ของยี่ห้อหนึ่งอยู่ กระบอกแดงราคาไม่แรง หลักพัน กำลังลองอยู่ครับ
    มีน้าๆท่านใดใช้บ้างครับ แชร์ประสบการณ์กันหน่อยครับ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

วินเนอร์ก้อดีนะครับ ผมก้อใช้อยู่ครับ เหนียว นุ่น หนึบ ครับ ผมลองเอาไปลองวิ่งเซอร์กิตมาแล้วไม่หลุดเรยซักโค้งครับเหวี่ยงได้เต็มที่เรยย ...............
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย romeoking : 27-04-2010 เมื่อ 14:13

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

ของผมใช้ อามันด้า เอ็กตรีท คับ ก็โออยู่นะ

User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ romeoking ดูโพส
    วินเนอร์ก้อดีนะครับ ผมก้อใช้อยู่ครับ เหียว นุ่น หนึบ ครับ ผมลองเอาไปลองวิ่งเซอร์กิตมาแล้วไม่หลุดเรยซักโค้งครับเหวี่ยงได้เต็มที่เรยย ...............
    ว้าว น่าสนใจดีแฮะ ขอบคุณมากครับมาแชร์กัน

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ but vulcan ดูโพส
    ว้าว น่าสนใจดีแฮะ ขอบคุณมากครับมาแชร์กัน
    จะบอกว่าผมก็ใส่อยู่ แกน 20 มล. 4 ต้น รับรองไม่เชื่อก้อต้องเชื่อว่าของเค้าไม่ได้แค่โฆษณา ส่วน อมาด้าก็ดีแต่ รั่วง่ายไปหน่อย

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    จะบอกว่าผมก็ใส่อยู่ แกน 20 มล. 4 ต้น รับรองไม่เชื่อก้อต้องเชื่อว่าของเค้าไม่ได้แค่โฆษณา ส่วน อมาด้าก็ดีแต่ รั่วง่ายไปหน่อย
    ตามที่พี่เอกบอกเลยครับ ผมก็เคยใช้ครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ของ Force Suspension คับเป็นโช๊คอัพระบบ MONOTUBE ที่มี SUB TANK ในตัวก็แหล๋มคับ ของไทยดีๆมีเยอะ มีอะไรมีก็บอกต่อกันไทยช่วยไทย รักกันๆคับ อิอิ

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

ราคาเท่าไรครับน้า

User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sim_m ดูโพส
    ราคาเท่าไรครับน้า
    อืมใช่ราคาสำคัญมากครับ
    เพราะไม่จำเป็นต้องแพงมาก แต่คุณภาพดีกว่าของเดิมบ้างคงคุ้มแล้ว

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

จากความรู้สึกที่ได้ลองใช้มา
    อแมนด้าออกหนึบแบบสปอร์ตแข็งเข้าโค้งดีไม่โยกมากเหมาะกับรถที่ชอบเร็วๆเน้นหนึบๆใช้ดีกับรถที่ชอบหักปูดป้าด
    วินเนอร์เซ็ตได้ตามใจคนใช้ แต่ที่เซ็ตมามาตรฐานเน้นนุ่มๆหนึบๆ เข้าโค้งเอียงมากกว่าอเมนด้าแต่เอาอยู่ทุกโค้ง เท่าที่ใช้แม่บ้านบอกผมพอใช้แล้วพอใจ แต่บางทีก็นุ่มเกิน อยู่ที่ถนนด้วยครับทางเรียบนุ่มครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

9500 ครับ ติดมา 8 เดือนแล้ว ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ยังราคานี้หรือป่าว

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=17552

ผมซื้อจากน้องเค้า และติดตั้งเองครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อืมใช่ราคาสำคัญมากครับ
    เพราะไม่จำเป็นต้องแพงมาก แต่คุณภาพดีกว่าของเดิมบ้างคงคุ้มแล้ว
    แต่ถ้าเพิ่มอีกหน่อยก็ไปเล่น Robust เลยครับ ราคาไม่แรงด้วย ติดข้างนอกประมาณ 18000 ครับ ชุดนี้ผมสนใจอยุ่

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=20526

User ID
    69
    Status
    โพส
    289

ผมใช้ Amanda SUB Tank G2 4 ต้น หมื่นกลางๆครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ยางก็มีส่วนนะ

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

รถผมพลัสแค๊ป ใช้ อมานด้า เอ็กตรีม แกน20มม.
    ใช้ความเร็วเข้าโค้งหนึบดี ไม่ยวบ
    ถ้าขับช้าในทางขรุขระมีอาการกระด้างบ้าง
    ใช้มาจะครบ2ปีแล้วยังไม่มีปัญหาอะไร
    ตอนนั้นติดมา 4ต้น ราคา7500

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้