หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23
    สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว klongla
    User ID
    4046
    Status
    โพส
    132

Red face เรื่องของลูกหมาก ีกนกบน

ตามที่ได้เคยเข้า าแจ้งปัญหาเรื่อง สียงที่ดังใต้ท้อ งรถ บริเวณล้อหน้าด้า ขวา
    ที่ดังแบบนี้ " แอ๊กๆๆๆ " เวลาขับช้าๆๆ หรือไม่เหยียบ ( ปล่อยไหล ) ความเร็วซัก 4-60 กม.

ในเบื้องต้นตอนเจ ปัญหา เข้าที่ศูนย์เทพา ักษ์ คนรับเรื่อง ได้ยินเสียง
    บอกเลยว่า กากบาทเพลากาลาง กับตุ๊กตาพังแน่น น ต้องเปลี่ยนใหม่ ราคาก็อยู่ที่ประ าณ
    8000 กว่าบาท ( ยังไม่ทำ ลองวิ่งไปเรื่อยๆ ่อน )

ถัดมาอีกประมาณ 2 สัปดาห์ เอาไปเช็ที่ร้าน ส บางนา ตราด ให้ช่างลองวิ่งช้ ๆๆ ดู
    ท่านบอกว่า เป็นลูกปืนยอยพวง าลัย เนี่ย ผมเปลี่ยนให้ลูกค ามา 3-4 รายแล้ว ที่เป็นไทรทันเนี ย ค่าใช้จ่าย 1000 กว่าบาท ( อืมมมม น่าสน แต่ ยังไม่ทำ ไม่ชัีวร์ )
    ถามแถว ศูนย์ ถ ศรีนครินทร์ ไปทางบางกะปิ ทางนั้น ไม่มีเวลาเช็คให้ พอเอาไปเช็ค ตอนนัดเปลี่ยนถ่า ก็บอกว่า ที่ดังใต้ท้อง แก้แล้วนะ ถ้าไม่หายมาใหม่ ออกมาวันแรก ( ตอนเย็น )
    ไม่มีเสียงอ่ะ ดีใจสุดๆๆ หายแล้วแน่นอน ที่ไหนได้ เช้ามา "แอ๊กๆๆๆ" เหมือนเดิม สรุปว่าท่านก็หาก นไม่เจอ
    สุดท้่ายกลับบ้าน ก่า บีควิก คาร์ฟู ศรีนครินทร์ เข้าไปเลย ถ่ายน้ำมันเครื่อ พอช่างมาก็ถามเลย ่าที่มันดัง "แอ๊กๆๆ" มันเกิดจากตรงไหน ลองเขย่ารถให้ฟัง ช่างก็เลยใช้หูฟั คล้ายๆของหมด สแกนไปในซุ้มล้อ

โป๊ะเช๊ะ เจอครับ มันเป็นลูกหมากปี นกบน ด้านขวา มันเสีย ช่างให้ลองฟังเสี งดู
    โห ใช่เลย ผมค้นพบแล้วว่าเส ยงที่ดังมานานกว่ 3 เดือน จากการติดตามสืบเ าะมาหลายศูนย์ ไม่มีที่ไหนหาเจอ มาเจอที่นี่
    ทีนี้จะเปลี่ยน เปลี่ยนไม่ได้ เพราะไม่มีของ ถ้าใช้ของข้างนอก ไม่ทน ถ้าใช้ของศูนย์ แถวศรีนครินทร์ต้ งเปลี่ยนยกชุ รวมค่าแรง 5000 ทำไงดี ก็เลยโทรไปหาศูนย แถวภาคตะวันออก
    ได้ครับ ขายเฉพาะลูกหมากต วที่เป็นปัญหา ราคา 700 กว่าบาท ของศูนย์เลย ( แท้ ) ค่าติดตั้ง ไม่กี่ร้อย แต่ผมก็ยังไม่ได้ ำ จนมาเมื่อไม่กี่ว นนี้ ทนไม่ไหว เสียงดังจนคนอื่น ันมามอง
    ก็เลยไปทำ กลับมา เงียบสนิทเหมือนไ ่เคยรู้มาก่อนว่า ลูกหมากปีกนกบนเส ย เสียงเป็นแบบไหน
    สบายใจครับ เงียบสนิท ติดก็ที่เสียงเบร ล่ะครับคราวนี้

อุทาหรณ์นะครับ อยากให้ลองเช็คดู ลายๆที่ ใช่ว่าศูนย์ที่เข าบ่อยๆ จะรู้จริง นี่ถ้าไม่ได้เข้า
    คาร์ฟูวันนั้น ผมอาจต้องเปลี่ยน ั้งกากบาทเพลากลา ตุ๊กตา ลูกปืนยอยพวงมาลั แล้วก็อะไรต่อมิอ ไรอีกก็ไม่รู้ จนกว่าจะมาเจอเจ้ ลูกหมากปีกนกบน

จะจำจนวันที่เกิด สียงแบบนี้อีกครั ง "แอ๊กๆๆๆๆ"
    รักเธอจังเลย...ชีวิต
    TTC-00315

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member รูปส่วนตัว MEAW_SAN
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    8,163

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องของลูกหมาก ีกนกบน

ขอบคุณมากครับน้า
    รับซื้อท่อแคตตาไลติคทุกรุ่น ปลายท่อ หม้อพัก เหล็กแสตนเลส ราคาโรงงาน chatri_to@hotmail.com AIS 081-8802019 DTAC 082 7022927 โต้ง line conmantong

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว klongla
    User ID
    4046
    Status
    โพส
    132

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องของลูกหมาก ีกนกบน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ขอบคุณมากครับน้า
    ขอบคุณเรื่องไรคร บน้า งงครับ เอาให้ชัดหน่อย ผมจะได้เข้าใจน่ะ รับ อิอิอิอิ
    รักเธอจังเลย...ชีวิต
    TTC-00315

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว napat
    User ID
    7841
    Status
    โพส
    130

ขอบคุณมากครับ ต้องระวังบ้างแล้

TTC 02070 TTC-Member รูปส่วนตัว KHO TRITON
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,072

ขอบคุณครับ สำหรับประสบการณ์ ี่นำมาแชร์กัน.
    " ทุกคนไม่มีสิทธิ์เลือกเกิด แต่ทุกคนมีสิทธิ์เลือกทางเดินของตัวเอง "
    Email : kho.kho900@gmail.com tel : 0806512109 (โก้)

TTC-02122 TTC-Member รูปส่วนตัว AKNet
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,521

ของผมพอเสร็จจากแ นบมาเห็นลูกหมากป กนกมันแบนๆ เลยถามช่างๆว่าจา บีน่าจะไปแล้ว ลูกหมากปีกนกบน-ล่าง ชุดละเท่าไรครับ
    ไม่ใช่gooru ไม่ได้รู้ทุกเรื่อง
    akinternetแอดlive.com Tel.089-771-8244

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว ACE12345678
    User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,480

ของผมโดน อัดน้ำมันโช๊คหน้ หลังไปครับ ช่างเขาบอกว่า สปริงอาจไปสี โช็คอ่อนไป ทำมาแล้วก็ไม่หาย
    (แต่มาอ่านกระทู้ใ คลับ อาการเดียวกัน และน้าเขาว่าแหนบ ัง ใข้จารบีพ่นหาย ผมก็ไปซื้อมาจาก Homepro 69 บาท หายสนิทเลยครับ)
    080-909-3832 Interior Decoration Contractor (TTC-03320)

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว kong22
    User ID
    17016
    Status
    โพส
    5,233

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ klongla ดูโพส
    ขอบคุณเรื่องไรคร บน้า งงครับ เอาให้ชัดหน่อย ผมจะได้เข้าใจน่ะ รับ อิอิอิอิ
    ขอบคุณที่น้าค้นพ สาเหตุของเสียงที เกิดแล้ว มาแชร์ให้สมาชิกเ าได้ทราบกันมั้งค ับ อิอิ
    ลูกอีสานหากินแบบพอเพียง ตามแนวทางพ่อหลวง

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว rmd
    User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,551

เยี่ยมไปเลยคร่า..... .
    Add2 UP ultimate suspension for offroad and drag-racing : http://www.facebook.com/Add2Up

Masterprachin TTC-Member รูปส่วนตัว กรรชัย
    User ID
    33177
    Status
    โพส
    462

ลูกหมากคืออะไรคร บ ไม่รู้จริงๆ
    คุยกับผมได้ที่www.facebook.com/chomromkhonruktriton

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member รูปส่วนตัว chairat_k
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ของผมพอเสร็จจากแ นบมาเห็นลูกหมากป กนกมันแบนๆ เลยถามช่างๆว่าจา บีน่าจะไปแล้ว ลูกหมากปีกนกบน-ล่าง ชุดละเท่าไรครับ
    ของแท้ห้างไม่เกิ 1680 ครับ (ซ้าย-ขวา) ระยะประกัน ตัวนี้ต้องคุยกับ างศูนย์ดู แต่ปัญหาคือมีการ อดเปลี่ยนโช็ค มาเนี่ยแหล่ะ ที่จะดิ้น ได้
    TOP Triton FC & Liverpool FC , KMIT'L Agie #26
    TOP 2932 Triton 4x4 พอเพียงแต่งไว้จ่ายกับข้าว

TTC-02122 TTC-Member รูปส่วนตัว AKNet
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,521

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ของแท้ห้างไม่เกิ 1680 ครับ (ซ้าย-ขวา) ระยะประกัน ตัวนี้ต้องคุยกับ างศูนย์ดู แต่ปัญหาคือมีการ อดเปลี่ยนโช็ค มาเนี่ยแหล่ะ ที่จะดิ้น ได้
    อื้อหือ โช้คเดิมมันทำผมเ ือบบินได้ ใครจะไปไหวละคร้า ถ้าเคลมไม่ได้เดี ยวค่อยเปลี่ยนแถว ้าน เก็บของเก่าเอาไป จาะใส่ตาไก่เอาไว อัดจารบีดีกว่า
    ไม่ใช่gooru ไม่ได้รู้ทุกเรื่อง
    akinternetแอดlive.com Tel.089-771-8244

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว indy72
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,492

ถามราคาซะเลย ของผมช่างบอกว่าล กหมากไม้ตีกลองหล มนิดหน่อย ถ้าเปลี่ยนก็ดี
    มันราคาซักเท่าไร รับ(จะว่าไปก็งงอย ู่ มันไม้ตีกลองยังไ นะ) ตอนช่างบอก ก็ได้แต่ อือออไป จะถามมากก็เขินๆ
    ...หมาน้อยตะกายดอย...082-1109200 Yoyo.indy@gmail.com

ชีวิตไม่มีด้านเดียว TTC-Member
    User ID
    1873
    Status
    โพส
    33

อาการเดียวกันเลย รับ กว่าจะเจอ ศูนย์ แถวศรีนครินทร์บอ ผมว่า ลูกยางแป้นเบรคหล มต้องเปลี่ยนใหม่ ด้วยความใว้ใจก็เ ลี่ยนแต่พอมารับร พบว่าเปลิ่ยนทั้ง แป้นเบรคเลยครับแ ้วก็บอกว่ารับประ ัน 6 เดือนอาการนี้หาน น่นอน เอารถออกมา เงียบดีไม่ดังแต่ อวันรุ่งขึ้นกลับ าคังอีกล่ะทำไงล่ ะรถก็ต้องใช้ทนใช จนครบรอบเปลี่ยนน มันเครื่อง ให้ตรวจเช็คใหม่แ ะย้ำว่าตรวจให้ละ อียดนะ รับรถแจ้งว่าเจอแ ้ว เป็นที่ลูกหมากปี นก ต้องเปลี่ยนใหม่ร คาประมาณ 6500 แต่ของไม่มีต้องร สั้งประมาณ 3อาทิตย์ แต่นี่เข้าเดือนท ่ 2 ล่ะยังไม่มีของเล ไม่รู้ต้องรออีกน นเท่าไร ไม่โทรมาแจ้งค้วย รับ ส่วนเรื่องประกัน าการเดิม 6เดือนไม่พูดถึงสั คำ เซ็งครับ ฝากเพื่อนๆระวังก นด้วยนะครับ
    pichit

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member รูปส่วนตัว chairat_k
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    อื้อหือ โช้คเดิมมันทำผมเ ือบบินได้ ใครจะไปไหวละคร้า ถ้าเคลมไม่ได้เดี ยวค่อยเปลี่ยนแถว ้าน เก็บของเก่าเอาไป จาะใส่ตาไก่เอาไว อัดจารบีดีกว่า
    มิตรซู ชอบทำอะไร แปลกๆ ขายเฉพาะเปลี่ยนป กนกบน+ลูกหมาก+บูช มากับปีก ราคาไม่แน่ใจ คู่ละ 5,xxx บาท ครับ
    แต่ผมแยกซื้อ เฉพาะลูกหมากปีกน บน ตอนนี้หาบูชปีกขอ แท้ไม่ได้ ราคาของข้างนอกไม เกิน 700 บาท แต่ถาม ซุปเปอร์โปร super pro ห้าพันกว่าๆ จะเป็นลม 5555+
    TOP Triton FC & Liverpool FC , KMIT'L Agie #26
    TOP 2932 Triton 4x4 พอเพียงแต่งไว้จ่ายกับข้าว

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,521

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    มิตรซู ชอบทำอะไร แปลกๆ ขายเฉพาะเปลี่ยนป กนกบน+ลูกหมาก+บูช มากับปีก ราคาไม่แน่ใจ คู่ละ 5,xxx บาท ครับ
    แต่ผมแยกซื้อ เฉพาะลูกหมากปีกน บน ตอนนี้หาบูชปีกขอ แท้ไม่ได้ ราคาของข้างนอกไม เกิน 700 บาท แต่ถาม ซุปเปอร์โปร super pro ห้าพันกว่าๆ จะเป็นลม 5555+
    ที่ศูนย์เล่นขายย ปีกเลยเหรอน้าท๊อ ไม่ใช่ปีกนกแจ๊สน คู่ละพันกว่าบาท แจ๊สพี่สาวผมก็เพ ่งเปลี่ยนปีกนกพร อมโช้ค 4 ต้นไปเมื่อเดือนธ นวา
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 25-01-2013 เมื่อ 10:49

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว indy72
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,492

"ขายเฉพาะเปลี่ยนป กนกบน+ลูกหมาก+บูช"
    โอ้ว ต้องซื้อยกพวงเหร ครับ ถึงจะขายให้ โหดแท้เหลา
    ...หมาน้อยตะกายดอย...082-1109200 Yoyo.indy@gmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว rmd
    User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,551

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chit ดูโพส
    อาการเดียวกันเลย รับ กว่าจะเจอ ศูนย์ แถวศรีนครินทร์บอ ผมว่า ลูกยางแป้นเบรคหล มต้องเปลี่ยนใหม่ ด้วยความใว้ใจก็เ ลี่ยนแต่พอมารับร พบว่าเปลิ่ยนทั้ง แป้นเบรคเลยครับแ ้วก็บอกว่ารับประ ัน 6 เดือนอาการนี้หาน น่นอน เอารถออกมา เงียบดีไม่ดังแต่ อวันรุ่งขึ้นกลับ าคังอีกล่ะทำไงล่ ะรถก็ต้องใช้ทนใช จนครบรอบเปลี่ยนน มันเครื่อง ให้ตรวจเช็คใหม่แ ะย้ำว่าตรวจให้ละ อียดนะ รับรถแจ้งว่าเจอแ ้ว เป็นที่ลูกหมากปี นก ต้องเปลี่ยนใหม่ร คาประมาณ 6500 แต่ของไม่มีต้องร สั้งประมาณ 3อาทิตย์ แต่นี่เข้าเดือนท ่ 2 ล่ะยังไม่มีของเล ไม่รู้ต้องรออีกน นเท่าไร ไม่โทรมาแจ้งค้วย รับ ส่วนเรื่องประกัน าการเดิม 6เดือนไม่พูดถึงสั คำ เซ็งครับ ฝากเพื่อนๆระวังก นด้วยนะครับ
    ศูนย์ไหนคะ.....ที่ติ ดกับศูนย์เบ็นซ์ป 55555555
    Add2 UP ultimate suspension for offroad and drag-racing : http://www.facebook.com/Add2Up

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว Sinplug
    User ID
    3929
    Status
    โพส
    3,129

เข้ามาจดไว้ก่อนเ ยครับ
    Triton Plus 4G64 Turbo 548 HP 780 N/m Max.Speed 240 Km/h Max.boot 1.8 Bar แรงม้าพอ "แรด" ได้ KMITL#42
    www.facebook.com/BizLub

User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,953

แยกขาย ครับ เฉพาะลูกหมากปีกน บน ราคาราวๆ ที่บอกข้างละ ประมาณ 8xx บาท
    ส่วนบูชมากับปีก ก็แยก ครับ แต่บูชแท้ไม่แยก ต้องหาเทียบเอา ปกติบูชอายุการใช งานเดิมประมาณ 2 แสนโล ใครเค้นใครยก ก็ต้องดูแลเป็นพี เศษ ครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้