สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

มาตรฐาน ขอคำแนะนำจากน้าๆที่เคยเจอปัญหานี้ครับ

รถผมพลัสวีจีเทอร์โบปีล่าสุดนี้ ออกมาได้ประมาณ 8000 โล เวลาเบรคมีเสียงดังเหมือนโลหะ
    สีกันเอาเข้าศูนย์เขาก็ถอดออกมาทำความสะอาดและฉีดสเปรย์ผ้าเบรควิ่งได้ไม่ถึงสิบโลก็ดังเหมือนเดิม ก็เอาเข้าศูนย์อีกก็ทำเหมือนเดิมไม่หาย ถามว่าขอเคลมได้ไหม ตอบว่าเคลมไม่ได้เป็น
    ชิ้นส่วนสิ้นเปลือง น้าๆท่านใดเคยพบปัญหาแบบนี้แล้วแก้หาย ขอความกรุณาช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำจากน้าๆที่เคยเจอปัญหานี้ครับ

เป็นกำลังใจครับ น้า รอ น้า ๆ ท่านอื่นมาชี้แนะครับพม ว่าแต่ รถออกใหม่เลยเหรอครับ รุ่นไหนอะครับ ผมพลัส ออโต้ สี่ประตู พึ่งครบเดือน ยังไม่เคยเจออาการ
    มีแต่เกียร์ชอบกระตุกกับไอน้ำชอบเกาะในโคมไฟ พวกปัญหาหยุมหยิมครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำจากน้าๆที่เคยเจอปัญหานี้ครับ

ดังเฉพาะตอนเช้าป่าวครับ

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanlert ดูโพส
    เป็นกำลังใจครับ น้า รอ น้า ๆ ท่านอื่นมาชี้แนะครับพม ว่าแต่ รถออกใหม่เลยเหรอครับ รุ่นไหนอะครับ ผมพลัส ออโต้ สี่ประตู พึ่งครบเดือน ยังไม่เคยเจออาการ
    มีแต่เกียร์ชอบกระตุกกับไอน้ำชอบเกาะในโคมไฟ พวกปัญหาหยุมหยิมครับ
    รถใหม่ครับออโต้ สี่ประตู เกียร์กระตุกเจอครับเวลาเข้าเกียร์ทั้งเกียร์ d และเกียร์ r แต่ก็เป็นรถคันแรก
    ของผม ผมไม่เคยขับรถคันอื่นที่เป็นออโต้มาก่อน จึงไม่ทราบว่าปกติหรือเปล่า แบบว่าเวลาเข้าเกียร์นี่รถเหมือนถูกดึงจนโยกเลย ไม่รู้ว่าผิดปกติหรือเปล่า

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    ดังเฉพาะตอนเช้าป่าวครับ
    ดังทุกครั้งที่เหยียบเบรคครับไม่เลือกเวลาไม่ว่าทางใกล้ทางไกล ถ้าเหยียบเบรคล่ะก็ดังเลยครับ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

น้า kitkw ครับมีน้า ๆ ในคลับแนะนำว่า คุยกับศูนย์ฺให้เลินนิ่ง รถใหม่ครับ นี้พรุ่งนี้ ส่วนเกียร์ ผมจะเียียบเบรคแน่น ๆ ก่อนเปลี่ยนเกียร์ น้าลองสังเกตุรถน้าหน่อยได้ไหมคับ อย่างผมถ้าติดไฟแดงนาน ๆ หรือ จอดแช่เกียร์ D ค้าง เยียบเบรค ช่วงแอร์ ตัดรอบ ไปมา รถจะกะตุกหวิว ๆ ให้รู้สึกทุกครั้ง เข็มวัดรอบจะอยู่ที่ ประมาณ 600 กว่า ๆ แล้วพอรอบแอร์ตัด มันจะฉุดลงมานิดหนึ่ง ช่วงนี้ระครับจะรู้สึกกะตุกหวิว แต่ถ้าเข้าเกียร์ N หรือ P ก็เยียบเบรคนะ่ไม่มีอาการกะตุกหวิว จะรู้สึกแค่ รอบแอร์ตัดการทำงาน
    ส่วนอาการเบรคมีเสียงรถผมยังไม่เคยเจออาการน่ะครับ ลองเปลี่ยนศูนย์ดูหรือเข้าไปคุยกับช่างใหม่ว่าจะสรุปแก้ไขให้ยังไง รถใหม่นี้ครับ กี่เดือนแล้วครับ ยังไงก็อยู่ในระยะประกัน
    ผมพรุ่งนี้จะไปแก้ไลเนอร์ พอขึ้นลงเนินหลังเต่า ไลเนอร์สะเทือนตลอดเหมือนไม่แน่นและไอน้ำชอบเกาะในโคมว่าจะขอให้ช่างเลินนิ่งรถด้วยไม่รู้ เลินนิ่ง นี้ ช่างจะทำให้ป่าว
    ยังไงก็ อย่าซีเรียส มากนะครับ ปัญหาก็ใว้ตามแก้ แต่ถ้าศูนย์ไม่ค่อยสนใจก็ เซงจิต ละครับ สู้ ๆ ครับ

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanlert ดูโพส
    น้า kitkw ครับมีน้า ๆ ในคลับแนะนำว่า คุยกับศูนย์ฺให้เลินนิ่ง รถใหม่ครับ นี้พรุ่งนี้ ส่วนเกียร์ ผมจะเียียบเบรคแน่น ๆ ก่อนเปลี่ยนเกียร์ น้าลองสังเกตุรถน้าหน่อยได้ไหมคับ อย่างผมถ้าติดไฟแดงนาน ๆ หรือ จอดแช่เกียร์ D ค้าง เยียบเบรค ช่วงแอร์ ตัดรอบ ไปมา รถจะกะตุกหวิว ๆ ให้รู้สึกทุกครั้ง เข็มวัดรอบจะอยู่ที่ ประมาณ 600 กว่า ๆ แล้วพอรอบแอร์ตัด มันจะฉุดลงมานิดหนึ่ง ช่วงนี้ระครับจะรู้สึกกะตุกหวิว แต่ถ้าเข้าเกียร์ N หรือ P ก็เยียบเบรคนะ่ไม่มีอาการกะตุกหวิว จะรู้สึกแค่ รอบแอร์ตัดการทำงาน
    ส่วนอาการเบรคมีเสียงรถผมยังไม่เคยเจออาการน่ะครับ ลองเปลี่ยนศูนย์ดูหรือเข้าไปคุยกับช่างใหม่ว่าจะสรุปแก้ไขให้ยังไง รถใหม่นี้ครับ กี่เดือนแล้วครับ ยังไงก็อยู่ในระยะประกัน
    ผมพรุ่งนี้จะไปแก้ไลเนอร์ พอขึ้นลงเนินหลังเต่า ไลเนอร์สะเทือนตลอดเหมือนไม่แน่นและไอน้ำชอบเกาะในโคมว่าจะขอให้ช่างเลินนิ่งรถด้วยไม่รู้ เลินนิ่ง นี้ ช่างจะทำให้ป่าวยังไงก็ อย่าซีเรียส มากนะครับ ปัญหาก็ใว้ตามแก้ แต่ถ้าศูนย์ไม่ค่อยสนใจก็ เซงจิต ละครับ สู้ ๆ ครับ
    ขอบคุณครับน้า

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

ที่ผมบอกเลินนิ่ง นี้ อาจช่วยในเรื่องเกียร์กะตุกอะครับ แต่เรื่องแบรคมีเสียง เป็นไงบ้างครับน้า

ข้อมูลกระทู้