สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว atisak
    User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,044

มาตรฐาน เรื่องอุด อีจีอาร์ 2.4 เบนซิน

รบกวนขอความรู้เรื่องอุด อีจีอาร์ของเครื่อง2.4เบนซินครับ จากที่ตามอ่านกระทู้เกี่ยวกับการอุดอีจีอา คือการอุดไม่ให้ไอเสียที่เผาไหม้แล้ววนเข้าไปในระบบส ันดาบอีกครั้งผมเข้าใจถูกไหม แต่ที่ผมส่องดูที่ตำแหน่งที่เขาอุดอีจีอาของตัวเบนซิ นมันไม่ได้ต่อร่วมกับไอเสียไม่ใช่หรือครับ แล้วมันใช้หลักการเดียวกันไหม ที่ว่าอุดแล้วจะออกตัวดีขึ้นเพราะอะไร บอกตรงๆเลยครับไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ แต่กำลังจะตัดแผ่นสเตนเลส หนา2มม.อุดดูบ้างว่ามันจะเป็นยังไง
    น้าอ้น 087-9328773 unun1312@gmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว pcoc
    User ID
    24199
    Status
    โพส
    341

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องอุด อีจีอาร์ 2.4 เบนซิน

วิ่งดีกว่าเดิม 100%

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว surasee7
    User ID
    5898
    Status
    โพส
    514

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องอุด อีจีอาร์ 2.4 เบนซิน

อาจไม่เป็นดั่งใจคิด แต่ก็ดีขึ้นมาอีกนิดเพื่อรอสเต็บต่อไป ทำเพราะใจรักแล้วจะรักที่ได้ทำคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว iamday
    User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,187

ลองอุดดูครับ ดีขึ้นพอควรเลย
    สมาคมคลัชดัง-forum/showthread.php?t=41451/ฝากไว้ประสบการณ์การติดแก๊ส-forum/showthread.php?t=39814/D.I.Y. กล้องมองหลัง-forum/showthread.php?t=38858
    :::<>ศูนย์แปด6056 9812<>:::

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว title_triton
    User ID
    43235
    Status
    โพส
    135

เพื่อนอุดให้ครับ _เพื่อนทำงานในโรงงานมิตซู
    เสียเบียร์ 3 ขวด (กินด้วยกัน) อิอิ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว yingkam
    User ID
    34595
    Status
    โพส
    230

รบกวนผู้รู้แนะนำจุดที่ใส่แผ่นอุดด้วยครับว่าตำแหน่ง ไหนจะใส่เองครับแต่ไม่แน่ใจตรงตำแหน่งอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ
    " The show must go on"

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17010
    Status
    โพส
    164

ผมก็ส่องดูตำแหน่งอุดของเบนซิล มันมีegr ให้ไหลวนกลับมาเผาใหม่ แต่มันคือออะไรกันแน่
    [YT]งด สนับสนุน ใช้สินค้าของปตททุกชนิด[/YT]

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว yingkam
    User ID
    34595
    Status
    โพส
    230

ถามน้าๆที่อุดกันแล้ว อัตราการกินแก็สเพิ่มขึ้นจากเดิมมั๊ยครับ
    " The show must go on"

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว MUNIC
    User ID
    6
    Status
    โพส
    2,880

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ atisak ดูโพส
    รบกวนขอความรู้เรื่องอุด อีจีอาร์ของเครื่อง2.4เบนซินครับ จากที่ตามอ่านกระทู้เกี่ยวกับการอุดอีจีอา คือการอุดไม่ให้ไอเสียที่เผาไหม้แล้ววนเข้าไปในระบบส ันดาบอีกครั้งผมเข้าใจถูกไหม แต่ที่ผมส่องดูที่ตำแหน่งที่เขาอุดอีจีอาของตัวเบนซิ นมันไม่ได้ต่อร่วมกับไอเสียไม่ใช่หรือครับ แล้วมันใช้หลักการเดียวกันไหม ที่ว่าอุดแล้วจะออกตัวดีขึ้นเพราะอะไร บอกตรงๆเลยครับไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ แต่กำลังจะตัดแผ่นสเตนเลส หนา2มม.อุดดูบ้างว่ามันจะเป็นยังไง
    ตำแหน่งที่อุดคือตำแหน่ง Egr valve ครับ ตรงตำแหน่งนั้นจะเห็นว่ามันคิดอยู่กับคอท่อไอดี แต่มันจะมีรูเล็กๆที่เจาะทะลุเสื้อสูบมาจากฝั่งไอเสี ยครับ
    เอาอะไรกะชีวิต ทำสิ่งที่คิดว่าดี ไม่มีใครเดือดร้อน แค่นั้น
    Tel:089-0361441

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว mailek
    User ID
    20029
    Status
    โพส
    16

ตำแหน่งอุด egr ตามรูปครับ
    Attached Images Attached Images  

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว veest99
    User ID
    42064
    Status
    โพส
    526

แหมม มันน่าชิวกะบาลไอ้ช่าง 0 ที่ปทุมจริงๆ ผมถามมันไปว่า ไอ้ตัว egr ที่เข้าอุดกันนะมันอยู่ตรงไหน มันบอกว่าเครื่องเบนซิลไม่มี ตรวสูงๆ ดำๆ น้อยกว่าผม ทองแดงน้อยกว่าผม หัวดอ เอ้ย

User ID
    38140
    Status
    โพส
    154

ผมอุดแล้วน้า ต้นดีขึ้นมากๆ พอใจคับ แต่ปลายไม่รู้นะผมว่าเหมือนเดิมงะ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว atisak
    User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,044

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mailek ดูโพส
    ตำแหน่งอุด egr ตามรูปครับ
    ขอบคุณครับเด๋วลองมั่ง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ veest99 ดูโพส
    แหมม มันน่าชิวกะบาลไอ้ช่าง 0 ที่ปทุมจริงๆ ผมถามมันไปว่า ไอ้ตัว egr ที่เข้าอุดกันนะมันอยู่ตรงไหน มันบอกว่าเครื่องเบนซิลไม่มี ตรวสูงๆ ดำๆ น้อยกว่าผม ทองแดงน้อยกว่าผม หัวดอ เอ้ย
    ตาคนนี้หัวหน้าช่าง อีคราวหม้อต้มผมดัง ก็หาว่าผมหูดี จนไปให้0อื่นดู เขาว่าดังเลยกลับมาโวยถึงได้เปลี่ยนหม้อต้ม
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nanthrat ดูโพส
    ผมอุดแล้วน้า ต้นดีขึ้นมากๆ พอใจคับ แต่ปลายไม่รู้นะผมว่าเหมือนเดิมงะ
    ต้นแหละครับที่ต้องการ
    น้าอ้น 087-9328773 unun1312@gmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว veest99
    User ID
    42064
    Status
    โพส
    526

นี่ขนาดหัวหน้าช่างยังมั่วและห่วยอย่างนี้ แล้ว... ละ

User ID
    32092
    Status
    โพส
    27

ปทุมรังสิตมีที่ไหนรับทำมั้งครับ

ข้อมูลกระทู้